HỎI ĐÁP? Đã ai dùng playbook bị lỗi phần cứng giống thê này chưa?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi vietnam012345, 17/6/12.

1. Nokfev

Nokfev Thành viên

Thuc ra cung khong can han che su dung ma van de la su dung dung hop ly
    Neu thay may nong qua cung khong can nghi ngay ma hay tim cach ha nhiet cho no - minh hay dung khan am lau lung may cho no mat hihihi
  2. my_hope

my_hope Thành viên

cái này chắc là do quả pin của bạn có vấn đề nên nó mới làm kênh được máy lên như thế.còn mấy vết lõm chắc là do của bạn dính hoá chất ở pin chảy ra hay ở đâu vào chứ vỏ nó làm bằng nhựa cứng thế tự nhiên lở loét thế thì chắc không thể.bạn nên tháo ra xem bên trong nó co bị làm sao không.kiếm bộ vỏ khác hay dùng bao da chứ không thì cầm vào thấy ghê ghê tay.
  3. Nokfev

Nokfev Thành viên

Ban noi vay hoi qua loi
    Thay nong thi phai lam mat ngay
    Con thay qua nong thi dung la nen nghi
    Thuc ra nha xs da tinh toan sao cho may su dung duoc lien tuc trong thoi gian ma pin cho phep tham chi la hon nhung cai gi cung vay thoi neu lam viec het cong xuat lien tuc thi se nhanh toi
    Hay su dung hop li pb cua minh
    (may cai mat cuoi dau het roi -lai con khong co ca dau nua)
  4. tiger.baby

tiger.baby Thành viên

làm j cái vết hang nó dính lên cả cái viền ngoài thế. nhìn như là ps dìm hàng
  5. phuongnam1972

phuongnam1972 Thành viên

Hay đây là một vụ tra tấn PB? Ví du: vừa xạc vừa xem phim liên tục trong 1 tuần?hehe
  6. QuanDuyen

QuanDuyen Thành viên

sao mà nặng nề thế nhỉ :eek: e nghĩ chắc phải do bàn tay con người thì nó mới lở loét thế này chứ :eek:
  7. Rockiessoul

Rockiessoul Thành viên

Cái này chắc là dìm hàng đây, làm kỹ thuật bao năm qua chưa thấy cái máy nào như thế cả.
    tuan_dua thích nội dung này.
  8. tanbinhBB

tanbinhBB Thành viên

Hoac may da bi sua tu ben kia, hoqc chu top muon dim hang playbook cho zui
    tuan_dua thích nội dung này.
  9. tuan_dua

tuan_dua Thành viên

em theo ý kiến bác tanbinhBB
    xin lỗi bác chủ thớt chứ !!!! trường hợp này em ko tin đâu !!!!! kể cả hóa chất nó có chảy ra thì cũng ko thể nhơm nhở như thế kia đc!!!!! nếu là hóa chất thì nó vải rỉ sắt mới đúng( các bác để ý pin điều khiển nó chảy ra thì các cái lò xo trong ý nó rỉ rỉ đúng ko )đằng này cái vết nó lại sáng sáng như bị máy hàn đụng vào !!!!!!!!!!!!!!!
    P/s: em ko tin
  10. tyfnmax

tyfnmax Thành viên

Playbook lam eo co kieu vien nhin nhu ma bac the kia.
  11. ngapruoi

ngapruoi Thành viên

Ặc nhìn kinh quá
  12. ngapruoi

ngapruoi Thành viên

Ặc nhìn kinh quá
  13. sticker

sticker Thành viên

toàn phán bừa, dùng nóng với chả pin, cái vòng kim loại là Mg, ai xài để dính nhiều mồ hôi tay, nước nó phản ứng với muối trong mồ hôi chứ j, giải pháp là đeo bao sillicon, em đang bị nè(tránh lau bằng khăn ướt, mồ hôi tay cẩn thận, dùng chơi game hay lâu thì thỉnh thoảng đi rửa tay cho mát, sạch mồ hôi)
    ngapruoipipchic thích nội dung này.
  14. sticker

sticker Thành viên

ai không tin thì đẻ ý chỗ bị coi, ngay chỗ 2 bên tay hay cầm nhất đúng không.
    ngapruoipipchic thích nội dung này.
  15. pipchic

pipchic Thành viên

có lý :D
    .......................
  16. karanka1989

karanka1989 Thành viên

cái vết này là do mồ hôi tay khi cầm nghịch máy rồi, đợt định mua 1 plb cũ, chủ cũ đã dùng được 10 tháng không dùng bao da, 2 bên viền chỗ tay cầm cũng lở loét như này, mình nhìn chán đi về mua máy mới luôn
    vì thế mình phải mua cái bao da chắn được hết viền kim loại để cho nó đỡ bị dính mồ hôi tay.
    cái này là lỗi do người dùng chứ không phải lỗi phần cứng nên chủ thớt sẽ không được đổi máy khác
    cách khắc phục duy nhất là đeo bao cho nó đỡ xấu thôi.
  17. tuan_dua

tuan_dua Thành viên

eo way !!! có bác có đùa ko đấy !!!!!!! sao máy em chả thấy gì :)) nếu bị như thế kia thì nhìn kinh chít đi đc :))
  18. llhhll

llhhll Thành viên

Không biết vụ này thực hư tại tay mồ hôi mồ kê thế nào, chả lẽ PB có cái viền dỏm đến thế?

Mình tính để không cho đẹp, mát, hông lẽ phải sẵm case - bao da để che đi rủi ro à?

Buồn 5s.
  19. tuank284

tuank284 Thành viên

Mình cũng bị như vậy nhưng its hơn nhiều. Có lẽ là do mồ hôi nó xuaats hiện ở chỗ tay thường tiếp xúc với máy
  20. trụngvuachua1

trụngvuachua1 Thành viên

Nhìn như trym bị sùi mào gà =))
    huysatthu thích nội dung này.