Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ly

dinhtrongly
15/3/2013 6:4Phản hồi: 20
chính tôi có một cây 4s bị bệnh như sau:
1)tắt máy đi xong nó lại tự động bật nguồn lên
2)nạp đầy 100% để qua đêm mất 20% không dùng gì cả
3)khi tắt máy tự khởi đông lại thì mở nhạc không có tiếng bấm phím âm lượng không thấy hiện lên phải một lúc sau mới được
ngoài ra các chúc năng khác dùng bình thường nhưng rất hao pin .sau khi tham khảo anh em trên tinh tế thì có người nói là thay chân sạc là ok đúng vậy nhưng tốn khoảng 400k tôi quyết đinh tìm cho ra bệnh này và tôi đã tìm và sử lý được đang dùng rất là ok .
nguyên nhân là do nó bị chập chân 11với12(theo tôi tạm tính chân 1 là ở cái của loa ra tính ra)làm mất điện áp khoảng 2v ở chân 11 nên dẫn đến bị bệnh nói ở trên sau khi tìm ra và sử lý được tôi dùng rất ok đỡ phải thay chân sạc bây giờ sạc đầy để từ 22 giờ đến 6 giờ sáng còn nguyên 100% pin tất cả các bệnh nói trên đều biến mất tôi rất khoái
tôi viết lên đây để chia sẻ cho anh em nào mà chưa biết thì lấy đó mà xem xét còn ai biết rồi thì xin đừng ném đá em
Nếu ai cần gì về iphone bị bệnh như trên xin hãy gọi cho tôi theo số 0904419165 gặp anh Lý tôi sẽ tận tình giúp những gì tôi đã biết
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks bác đã chỉ dẫn, nếu có hình anh hướng dẫn kĩ chút nữa để anh em học hỏi cái hay thì tốt quá.
dzậy thì tóm lịa là thay cáp khác hả pác chủ thớt ???
@Jackie An Nguyen Itunes có tài khoản mới cài app đc bạn à
@Jackie An Nguyen Không cần thay chỉ tách chân 11 và 12 khong chập nữa là ok
Bác ơi con iphone 3gs của e ko cài đc phần mềm từ ituns.chỷ copi đc nhac thui ak.e vẫn ios 4.1 a

Sent from my GT-I9000 using XDA
minhhoang71
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác ơi e máy e cũng bị y như bác nói, bác có ở hà nội ko ạ??? Có gì mai e alo bác :d
@minhhoang71 Không tôi ở bút sơn thanh hoá bạn chỉ cần tách hai chân sạc như tôi nói không chập với nhau là ok tôi đã làm mấy cái rồi loại 4s rất hay bị bệnh đó
minhhoang71
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhtrongly bạn ơi, bạn có thể chụp hình cách làm hoặc up video lên đây làm ntn ko, chứ nói thế m cũng ko biết làm 😔
cho mik hỏi chân 11 vs 12 nằm ở chỗ nào?
@halong90 Nó là nằm ở chân sạc mà
nhìn bé tí ti thế chẳng rõ j cả
Cái này dùng bàn chải đánh răng vệ sinh là phổ biến 😁
cách vệ sinh của bác nhật huy nghe có vẻ hợp lý hơn đó bác. tách 2 cái chân đó ra chẳng may mình cắm sắc nó bị cong chân sạc là dimateo luôn đó.
cũng thanks bác đã phát bệnh để anh em biết bệnh
cho mình hỏi o cáp chân sạc hay la ở máy vậy
mà đếm chân 11 12 tư bên trai hay bên phải
thanks
Suaoto
TÍCH CỰC
11 năm
@KyanKhanh Bạn ơi thay toàn bộ đi minh cũng bị rùi khó sửa lắm thay dùng cho mượt cả chiếc iphone chứ có fai gì đâu
Suaoto
TÍCH CỰC
11 năm
@KyanKhanh Bạn ơi thay toàn bộ đi minh cũng bị rùi khó sửa lắm thay dùng cho mượt cả chiếc iphone chứ có fai gì đâu
thì bác cứ chỉ giúp e
Suaoto
TÍCH CỰC
11 năm
Cái đó phải thay cả cáp mình đã bị rùi mà ko sửa dc
ukm thanks
mình làm cách tắt máy nửa ngày mở lại máy thế là hết hao pin lun 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM