Đã có 22% thiết bị iOS nâng cấp lên bản 6.1 chỉ sau 36 giờ ra mắt

cuLong
1/2/2013 4:50Phản hồi: 391
Đã có 22% thiết bị iOS nâng cấp lên bản 6.1 chỉ sau 36 giờ ra mắt
ios 6.1.png

Dù Apple chỉ mới tung ra bản iOS 6.1 cách đây 3 ngày, nhưng tốc độ nâng cấp lên phiên bản này của các thiết bị iDevices rất nhanh chóng, khi mà Onswipe cho biết, chỉ trong 24 giờ đầu tiên đã có 11,35% thiết bị đã cập nhật hệ điều hành này, và đạt gần 22% chỉ sau 36 giờ ra mắt. Có thể nói, iOS luôn là hệ điều hành có tốc độ cập nhật lên các thiết bị nhanh nhất trong số các nền tảng cho các thiết bị di động.​
[prebreak][/prebreak]​
Onswipe dự đoán iOS 6.1 sẽ là phiên bản được cập nhật lên các iDevices nhanh nhất từ trước đến nay, trước đó, khi Apple ra mắt iOS 6 thì chỉ 1 tuần sau đó, đã có 44,58% thiết bị được nâng cấp lên phiên bản hệ điều hành này, rất ấn tượng. Hôm nay đã là thứ Sáu, vào ngày Chủ Nhật tới đây thì chúng ta cũng sẽ có công cụ jailbreak untethered iOS 6 và iOS 6.1.​
Tải về bản iOS 6.1 theo đường dẫn sau đây:​
Lưu ý: iOS 6.1 sẽ nâng baseband của máy, ví dụ của iPhone 5 là từ 1.01.00 lên 3.04.25, vì vậy nếu máy của bạn là máy lock hoặc đang xài SIM ghép, thì phải cẩn thậnkhi cập nhật lên iOS 6.1
391 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kanames
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa dám lên nhỡ cn không có thì die@@không có cydia vật vã vãi.hic
@kanames hehe apple đang ế hàng liên kết với bên Jaibreak để cho còn tiêu thụ đc mà lo cái j lên đi bác hehe
vjpden33
TÍCH CỰC
11 năm
iDevices thống nhất mà.
Android mà được như thế thì update ầm ầm.
@vjpden33 Đơn giản vì có thông tin jb. Thống nhất nỗi gì bạn ơi 😆
6.1 máy mình sao thấy pin thì dc lâu hơn khoảng 20% so với trước đó, nhưng sóng trước giờ full bây giờ thì kém hơn hẳn, ko hiểu luôn
fogy0
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vienthongvnpt đúng gòy , từ hôm lên 6.1 cái iphone w ipad wifi sóng thấy yếu yếu sao ák , tưởng router bị j chứ
@vienthongvnpt Chuẩn luôn! Nhất chuyển đổi bật sóng 3G cũng kém hẳn!
@ptithcm mình lúc nào cũng căng đét 4 vạch..~.~
lhlan
TÍCH CỰC
11 năm
@vienthongvnpt Sóng có thể kém hơn nhưng nghe gọi vẫn ổn là quá dc rồi. Máy của anh em mình là để nghe gọi vào mạng chứ đâu phải để ngắm sóng.

Sent from my Sony Tablet S using Tinhte.vn
em thì cứ đợi jb song mới lên 6.1
háo hức chủ nhật quá trời.
nhanh nào ước gì 1 ngày chỉ có 12h
@silverbretx ^^ ai ko hiểu ko phải giải thích :p Đợi quả jb này quá lâu rồi
@kut3_prince_9x JB vô bổ 😆, bác này ăn nói như thiệt.
Hay là tín đồ Android chạy qua dìm IOS nữa đấy :rolleyes:.
Duy Tony
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VIỆT__NAM bac vao trang http://www.evasi0n.com/, day la trang minh se dơn ban jailbreak day, roi ngoi tu suong chut, doi thoi gian tren may bac thanh 12h dem ngay 4/2 day, se thay process la 100% day, day giong nhu dong ho dem nguoc vay 😁
Mình vẫn ở 6.0 thấy có vẻ nhiều người kêu ca vụ lỗi 3G lên còn lăn tăn
loveallscan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy bản lock k biết update có làm sao không các nác nhỉ?
@loveallscan build fw custom bằng resn0w xong là update lên không nâng bb sau đó hack sóng bình thường; máy unlock bằng pm thì phải JB đợi CN lên JB cả thể cho ngon
Phetnguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loveallscan bản "lock " chịu khó đợi đi bạn,đừng liều mạng lên 6.1,vì nó sẽ nâng bb và cơ hội sài sim ghép của bạn sẽ thấp đó.
nghe nói pin xài lâu hơn
loveallscan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy bản lock k biết update có làm sao không các nác nhỉ?
phuong2387
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loveallscan Máy lock ko nên lên,chờ một thời gian nữa xem sao
zickone
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nâng qua OTA thấy máy nhanh hết pin hơn. Và bật 3G mãi ko lên, có lhi cả chục phút ý.ko biết là làm sao. Bác nào biết chỉ hộ em cái.
@zickone Tình hình thế nào vạy bạn? Nhanh hết pin à?
mr33acs
TÍCH CỰC
11 năm
Có cái là lên luôn dùng cho suớng. Mình bh không còn máu JB như xưa nữa vì JB rồi hao pin, sóng kém, máy chạy thì k ổn định 😃
umumti
CAO CẤP
11 năm
Thấy Apple cho lên thì cứ lên chứ thật ra chưa cảm nhận có thay đổi gì, ngoại trừ ngay màn hình khóa ấn thấy thiết kết lại các nút chơi nhạc (tới, lui, dừng) màu vàng nên nhìn thấy lạ.
@winmac113 lừa bịp giác quan chỗ nào vậy bạn ??
suy nghĩ kỹ trước khi nói chứ
@wikipediausa sao vẩn comment đc thế này năng lực có thế thôi ah
@impressive2000 mình ko biết xài ios khi chưa jb ban ah vì quá cực khổ khi JB rồi thì mọi thứ gần như giống android cả ... mình chỉ cò xài đc con ip4 ZA và đang xài con ip5 LL vậy có đc gọi là xài ios chua nhẩy
ducalaxan
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehhe mình lên rồi ! thấy xài mượt hơn !!! trị được lổi auto lock.., pin tghi2 cũng vậy
Imdie
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hoặc là vì iOS 6.0 quá tệ nên người dùng phải nâng cấp.
Hoặc là vì iOS 6.1 quá tốt nên người dùng muốn nâng cấp.
Hoặc là cả 2.
@Imdie đơn giản vì 6.1 sắp có treo bờ rách 🆒
baomaynem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Imdie Chua han cai nao moi cung tot dau
@Imdie mình ở trường hợp 3:
Cứ thấy mới là bấm nâng cấp- không cần biết tốt xấu, review của các bạn ra sao 😁
longpvan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Imdie Đúng dân Toán đây!
tonion
TÍCH CỰC
11 năm
Phần kha khá số người lên vì sắp có JBU :sexy:
iphone 3gs lâu thế mà vẫn được lên, đúng là quá đã!
mọi người cho vài ý kiến.............

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019