Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có ảnh OFFLINE Maemo - Meego tháng 3/2014 của AE Hà Nội...

24/7/2011 11:31Phản hồi: 3.397
3.397 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi there! 😁 sau đúng 1 ngày mình đã tìm ra cách khắc phục CSSU không xoay được màn hình của các bác Miền Nam rồi. cuối cùng của các bước trên mình đac hướng dãn là vào xem hình xoay các chiều sau đó ấn vào tool bar khóa màn hình lại rồi xem tiếp hình xoay tiếp rồi lại mở khóa. bây giờ là có thể xoay được màn hình rồi đó
Mr B
TÍCH CỰC
13 năm
cái này không đến nỗi ngốn pin lắm đâu bác, theo em nghĩ : máy bác chính cài nhiều phần mềm chạy ngầm, nên pin mới sụt như thế đó

---------- Post added at 04:38 PM ---------- Previous post was at 04:32 PM ----------

thế thì hay quá, cám ơn bác phương nhiều, thêm 1 cao thủ xuất hiện từ đây 😆, [MENTION=288405]soigreen[/MENTION] chắc mừng lắm khi bác đã khắc phục được lỗi này

bác Hoàng đã ra tay khắc phục đc rồi.phen này thì mọi rắc rối chỉ còn là đĩ vãng
👼
Mr B
TÍCH CỰC
13 năm
vậy bây giờ, máy còn ngốn pin nữa hem ? ép xung gì chưa ?
he he ép lên 900,bây giờ thì ngon rùi.:redcarded:
haizzzz đang ngồi cài lại các ứng dụng.:running:
bác cũng thức muộn nhỉ​
Mr B
TÍCH CỰC
13 năm
nghiện tinh tế rồi, thức để xem qua các topic, đang điên đầu với preenv, hum nay dở chứng không cài đc mới ghê, e sợ nhất là flash, flash thì nói làm gì nhưng flash xong, phần đau khổ nhất là việc ngồi hì hục cài lại ứng dụng, thiết lập lại từ đầu, flash 10 lần chắc té xỉu luôn quá
bác vào app down cái faster applicatio về cài phần mềm cho nhanh.hnay xem bác Hoàng biểu diễn cài 10 ứng dụng 1 lúc mà choáng.k uổng công đi 130km để gặp bác(chưa kể 130km lúc về):running:
công nhận nhanh thật
soigreen
TÍCH CỰC
13 năm
bực cái vụ CSSU em flash máy luôn rồi cảm ơn anh LVPHUONG113 rất nhiều, bây giờ để em cài lại thử xem
Sau khi nhờ 4ever flash lại máy sạch sẽ. Cài lại phần mềm mất 1 đêm (restore lại phần mềm back up) máy ef xung 900mhz pin trâu khủng khiếp.cài đặt phần mềm qua wifi nguyên một đêm phi đến chỗ làm nghịch tiếp đến 3h chiều thấy báo pin yếu.máy chạy nhanh kô thua gì 3gs.cảm giác kô có độ trễ.mỗi vào duyệt web là thấy hơi lâu(chắc wifi cơ quan chậm).có gì test tiếp báo a e
OI VUI THIA .THE MA EM KO BIET.DAO NAY DI VOI NHIEP ANH QUEN MAT EM MAEMO.
lAN SAU CO GANG THAM GIA.HUUUUUUUUUU
cantstand
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đây là ai ṿây nh̉i ?
dbt123
CAO CẤP
13 năm
vui nhỉ. ko bít hội sym có tổ chức như thế khi nào chưa? e muốn tham gia quá. khi nao off tiếp e tham gia với nha, mặc dù trước đây e dùng rất nhiều hàng Nokia(symbian) giờ đã chuyển qua HTC Desire S rồi nhưng vấn thích
haizzz e về đến nhà rùi.thank bác rất nhiều.máy chạy mượt lắm.đang theo dõi xem pin có nhanh hết k?
e nghe nhạc = headphone 2,5 tiếng hết 12% như vậy là đc k bác😕

---------- Post added at 11:54 PM ---------- Previous post was at 11:53 PM ----------

bác cứ nói quá.e còn gà lắm.:running:
ok.nếu tìm đc e sẽ kỷ niệm bác 1 chiếc:giggle:
e đang tìm,dạo này hàng xịn ít lắm.toàn hàng dởm thui:timebomb:

...giữa một rừng hàng dởm, A vẫn thích 1 chú hàng xịn...
...trước jờ A vẫn ấp ủ có 1 cái tai nghe loại đó...
...chừng nào kiếm được chú quẳng A 1 kái xài thử nghe...

ok loại đời mới chứ k phải của n70 đâu.:giggle:
Mr B
TÍCH CỰC
13 năm
nghe lời bác, e đã flash fiasco rồi, cài lại app cũng phê, hơn 30 app, gần 100 package 😔, nhưng được cái là đã cài đc preenv và đã vào được fb bằng wifi rồi, bây h chỉ sạc pin mà ngày mai cài game và "chiến" thôi, quá đã
giacay
TÍCH CỰC
13 năm
sao mấy ông này chỉ thấy uống trà dima mà ngồi từ 16h00 đến 20h45 được vậy? ko ăn nhậu gì à? :redcarded:

...Hà Nội được cái thời tiết rất nóng nhưng tinh thần lại rất nhiệt tình và sôi nổi...
...chả mấy khi AE gặp nhau, nên dẫu đói cũng lặng thinh mà off...

cantstand
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đấy nhăc đến em mới nhớ.. Hôm đấy lúc về thấy 2 tay cứ run run mà ch̉ăng biết vì sao. 😔
...chắc lý do của chú cũng trùng với lý do của A...
...suốt buổi đứng ngồi ko yên, tay run, bụng đập...
...té ra cái dạ dày lúc đó đang đòi nạp năng lượng...

bác Hoàng SEXYCOOL nhìn cũng trẻ rứa nhỉ 😆 :throwball:
Mr B
TÍCH CỰC
13 năm
bác ấy còn teen chán 😆
Cài preenv đơn giản thôi. Quan trọng là cài rootsh rồi. Bác vào x-ter gõ sudo gainroot rồi enter gõ tiếp apt-get update rồi enter đợi nó update xong gõ tiếp apt-get install preenv rồi enter , đợi nó cài xong là có thể cài dev được rôi
vậy lên tháng sau đang tính off bia
cũng phải off 1 trận ra trò chứ
:wavespin:​

---------- Post added at 11:35 PM ---------- Previous post was at 11:33 PM ----------

he he cài mấy cái phần mềm quên cả đói
:giggle:​
...hồi đó A mà biết tin Nokia và tinhte làm rậm rộ rứa chắc cũng sẽ đến làm 1 chân...
...2 ông may mắn kia hồi đó chắc rinh N900 về sướng phải biết...

uh bác k biết ah?e tưởng lần đó phải rầm rộ ý chứ.thấy bác Dũng cũng có mặt mà

...đồng chí đó trẻ tuổi mà cập nhật thông tin lẹ thiệt...
...biết có mặt ở những nơi cần thiết và đúng thời điểm...

hehe đi đc quà mà.k biết lúc ý bác ý đc nhận kais gì mà thấy cười tươi thế k biết
chuẩn luôn. Ý chí làm nên tất cả. N900 càng dùng càng thấy prồ

---------- Post added at 09:34 AM ---------- Previous post was at 09:29 AM ----------

muốn stop ấn vào nút của tai nghe là stop. muốn nghe tiếp ấn phát nữa. nút này bị đụng giữa phần mềm headsetcontrol đấy nên phải ấn 2 lần mới pause hoàn toàn. vì nếu nghe SP ấn 1 phát là pause, cùng lúc đó nó khởi động play của phần mềm media theo máy.
...để bữa nào kiếm được tai nghe NEXT bài, mình sẽ test thêm...
...jờ nghe bằng tai nghe iPhone, vẫn NEXT được bài bằng phím Volume...
...tuyệt...

mình có kiếm 1 cái tai nghe next bài mà có dùng được đâu hàng xịn hẳn hoi. cắm 5800 và 5530 đều ôk play stop pause đủ cả. mà cắm vào n900 chẳng thấy động tĩnh gì. à mà tai nghe Iphone cắm vào tiếng nó bị làm sao ấy. hình nhu là không trùng khấc rắc cắm
Quay trở lại VNam sau một chuyến đi dài thấy dư âm của vụ off vẫn còn thế mới bít anh em N900 nhiệt tình thiệt! tui ít nói cũng dễ hỉu thui anh em bàn tán xôn xao ngồi lắng nghe rút được bao kinh nghiệm chả kịp nói nữa. sau vụ off tui có thêm chức mới thủ quỹ, anh em cứ yên tâm ko mất đi đồng nào đâu mà sợ chiều về mua em vé số nếu trúng thì coi như cũng tăng thêm chút xiền cho quỹ nhóm nếu thua thì tui chịu hehe🆒

...bấy lâu này từ lúc họp off đến jờ ko thấy Như Thơ trở lại forum...
...giờ mới nhớ ra em đi công tác nước ngoài...
...chuyến đi thế nào em, có quà cáp gì cho AE ko...

haha thế có trúng vé nào k bác?:mstickle:
bác đi nc ngoài thảo nào k thấy vô comment
Đồng chí thủ quỹ đi nước ngoài chẳng nói với anh em. để mua dùm cái dock cho n900. cầm về 1 mớ làm quà là hay nhất đó
em đi Colombo bác ạ, cũng lượn ngoài đường xem có cái j hay ho dành cho N900 ko nhưng bên đó người ta chả bán N900 huống chi phụ kiện.hic để lần sau có cơ hội em đi chỗ khác sẽ tìm kỹ hơn😁
trời chú vẫn chưa thay đc bàn phím ah?cố gắng lần off này khoe a e bàn phím mới của chú nhé:mstickle:
...được đi nước ngoài sướng hây, có ảnh ọt gì bên đó share cho AE đi Thơ...

úi ảnh thì nhìu lắm ạ cái nào cũng cười rạng rỡ mời các bác lên facebook mà xem địa chỉ là Do Nhu Tho👼
...lâu rồi A ko xài FB vì ở VN bị chặn hoài...
...có link bên photobucket hay web nào khác ngoài FB ko E...

vâng còn phải nói tự hào lắm ý:D
chắc sang đấy bác chém n900 nhiều lắm nhỉ?:dance:
Ra nguyễn du. Chỗ đấy bán linh kiện điện thoại.à mà để mai a đi làm wa đấy xem có kô.khỏi mất công wa làm gì
À mà bác hoàng bao giờ vợ đẻ đấy?vợ mình chắc 1 or2 tuần nữa đẻ.
Bác hoàng next bài bằng tai nghe của iphone thế nào mà mình ấn toét cả cái tai nghe mà có đc đâu.ấn volume trên máy cũng không đc.nếu dùng tai nghe iphone
Let'sviet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo anh nếu có thể thì chú nên mua điều hòa Panasonic INVERTER tiết kiệm điện tới 60% điện năng.👼
Anh đang dùng cái này, làm lạnh nhanh và sâu, hoạt động cực êm(thích hợp cho trẻ sơ sinh😁), tiền điện hàng tháng cực ít(Điều hòa bật khoảng 14-15 tiếng/ngày+điện thắp sáng, tivi, tủ lạnh, máy tính, 2 cái quạt, phích nc nóng, tháng nhiều nhất là 227 số điện vị chi 280K). Chỉ có điều chi phí đấu tư ban đầu hơi cao(lắp năm ngoái cái 9000TBU 2 chiều là xấp xỉ 15tr)😃. Nhưng tiền nào của nấy, chú cứ tham khảo thử xem sao😕.
...hix, CP ban đầu lên đến những 15 thiệt sao...
...E chỉ tính làm cái điều hoà 1 chiều thôi...
...nhà A xài lắm thiết bị điện rứa sao hàng tháng hết có 280k là sao...

Let'sviet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái 1 chiều rẻ hơn khoảng 2,5tr gì đó.
Anh dùng điều hòa chỉ để nhiệt độ chênh lệch so với ngoài trời khoảng 4-5 độ thôi, (có trẻ con ko nên để nhiệt độ thấp quá) vẫn cứ mát mà lại tiết kiệm điện. Hơn nữa công nghệ INVERTER mà.😃
...ời, để mấy bữa nữa E tham khảo thêm 1 số người nữa rồi tính sau...
...nghe nói CP hàng tháng cho điều hoà cũng ko rẻ...

Chưa trúng vé nào nhưng chiều về làm con lô xiên thể nào chả trúng:p
oh bác này cũng máu cờ bạc nhỉ🆒.bác nghiên cứu đánh vài con vào hehe biết đâu lại ăn ra:skip:
sặc tiền quỹ đã tèo vì mấy con lô xiên :spin:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019