Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có bác nào thử dùng USB 3G với iPad chưa....?

DWF
13/4/2010 3:34Phản hồi: 18
Thực sự em có ý định mua iPad, nhưng còn lưỡng lự giữa hai lựa chọn iPad Wifi và iPad Wifi+3G.

Tuy nhiên nếu mua iPad Wifi+3G thì về Việt Nam chúng ta không có microsim, nên phương án gọt SIM cho vừa thì chưa có ai kiểm chứng vì iPad Wifi+3G chưa ra:sleep:

Phương án khác nghe có vẻ hiệu quả hơn là mua iPad Wifi và bộ kit cho cổng USB rồi dùng USB 3G hiện tại cắm vào. Nếu cái này hoạt động tốt thì chi phí bằng mua iPad Wifi+3G mà đỡ phải đợi, lại có thêm cái USB 3G dùng cho cả iPad và Laptop (nhất cử tam tứ tiện) :bounce:

Bác nào đã mua iPad Wifi đã thử dùng cách kết nối 3G như trên chưa? Nếu có thì cho em xin vài dòng kết quả, nếu OK thì em xuống tiền mua luôn con iPad Wifi cho đỡ phải chờ.

Cảm ơn các bác trước nhé!
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baohoang911
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái USB trên iPad chỉ nhận máy chụp ảnh thôi bác ạ, nó ko có hỗ trợ USB 3G đâu bác ơi, nó hỗ trọ thế thì bọn Apple bán ipad 3G cho gà nó mua à ?
Phải kiểm chứng đầy đủ thì mới phát biểu chứ!
Theo mình hiểu thì không thể gọt SIM được đâu. Sim và Micro Sim bác có thể liên tưởng tuơng tự như SD với Micro SD không co các nào gọt cái SD thành micro SD được. CÒn thật ra cổng USB cho iPad tác dụng hiện được biết duy nhất của nó là hỗ trợ chép ảnh nên cũng rất khó có khả năng nhân được một phần cứng khác để kết nối được 3g. Mà 2 cái adapter USB và SD card cũng chưa bán nữa cơ
có bài nó về gọt sim vẫn dùng được mà

http://www.engadget.com/2010/02/02/micro-sims-can-probably-be-fashioned-from-shaved-down-sims/
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình có bài nói kết nối ipad với phone đó,bạn tham khảo nha
Híc như thế thì tốn kém lắm
Theo mình thì 3G về VN chắc sẽ không dùng được, với cá nhân mình thì rất ít dùng đến 3G chỉ cần wifi là đủ, khi nào việc cần gấp quá thì lấy Iphone ra xài nếu không thì Tethering
Các bác cho hỏi bản 3G khi đã có thời gian chính thức ra mắt chưa nhỉ
louis213
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có cách nữa đấy bạn. Bạn dùng thêm cái HD2 ý, nó chuyển sóng 3G thành sóng Wifi cho bạn. Lướt = Ipad thoải mái 😁:D
songviet
TÍCH CỰC
14 năm
Dùng đồ của quả téo sao mà "đơn giản" hỉ................................................!
Cảm ơn các bác rất nhiều đã vào tư vấn cho nhà em! Sau khi lắng nghe các bác và tìm hiểu thêm về Huawei 3G Wifi Router cũng như không thể đợi lâu thêm nữa cho con iPad Wifi+3G, hôm nay em đã lấy 1 chú iPad Wifi 32G với giá 880 US$!

Thấy mọi thứ đều rất tuyệt, nó thật sự hỗ trợ công việc của em rất tốt, điều mà không phải lúc nào iPhone hay Macbook có thể làm tốt nhất! Nó lấp đầy khoảng trống giữa iPhone và Macbook, và nó làm điều đó theo cách tốt nhất, tiện lợi nhất! Cụ thể em đang viết bài cảm ơn này khi đang ngồi trong oto bằng con iPad mới mua trưa nay!

Lần nữa cảm ơn các bác thật nhiều!

P/S: Khi đã xem xét kỹ lưỡng nhu cầu của cá nhân và công năng của iPad, thấy phù hợp thì cứ mua và tận hưởng, không nên để ý đến những ý kiến dèm pha này nọ của một số cá nhân khác các bác ạh........
gooday
ĐẠI BÀNG
14 năm
iPad sử dụng được usb 3G ah?nếu sử dụng được Thì cần gì đợi apple ra phiên bản 3g
Không bác ạh! Cái Huawei 3G Wifi Router tôi nói ở trên là thiết bị stand alone, nó có sẵn pin, cắm SIM đã kích hoạt 3G vào, kết nối 3G rồi sau đó nó trở thành cái Wifi router, cho phép tối đa 5 thiết bị khác truy cập internet thông qua sóng wifi! Dùng rất tốt và khá tiện lợi, kích cỡ ngang bao thuốc lá thôi........
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình rất thích cái huwei nhưng giá còn hơi cao.đỡi tầm 2t8 mua được.chúc mừng bác sỏ hửu 1 em.mình dùng thấy rất tuyệt ,mình ghi rõ là nó có thể làm nhiều việc mà iphone và macbook không làm được ,1 cách thông mình và gọn gàng,thế mà nhiều bác cứ nói ngang chê này nọ,cũng chán ghê
mang tiếng là site chuyên DTDD mà mấy bác nào chả chịu tìm hiểu gì cả. Pó tay với chủ thớt, ý tưởng thế mà cũng hỏi đc. Lại còn mua bộ phát bằng bao thuốc lá nữa chứ 😃. lên mạng google mấy chứ " làm thế nào để share 3g connection" là xong.

JOIKU SPOT cho winmobile và cho S60 của nokia cho phép share 3g -> wifi. Test với E72 siêu nhanh (3.5g) và siêu trâu, pin trâu lắm. chạy cả ngày ko mệt 😃 Đút e72 vào túi, cầm IPOD hay IPAD lướt web vù vù. Thiên hạ trố mắt mà nhìn.

Vậy là 1 ĐT nokia chạy dc 3g sẽ hay hơn việc mua thêm 1 thiết bị nữa. Cồng kềnh lắm.
louis213
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này có thật hả 😁 :D :D
Hay quá ta! Bài viết này rất bổ ích! Cố gắng lên nhé!
uhm, nhưng nhớ dùng sim vina, gói unlimited. ko là vỡ mồm với cước 3g. Hơn nữa máy ĐT nhận 3g, phát wifi phải trâu. dùng phải đúng lúc, tiết kiệm pin. Ko thì Khỏe pin như E72, t chỉ chịu đc 1 buổi chiều...nóng hết cả quần.

dùng mà cứ sợ giảm tuổi thọ máy. Mà kệ. Nó thiết kế ra là để làm việc. Mạnh tay vào, hỏng thì đổi cái khac😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019