ĐÃ CÓ BẢN CẬP NHẬT THỨ 2 CHO HTC 8X!

thaithuy1970
3/6/2014 0:13Phản hồi: 21
Bản cập nhật mang số hiệu 8.10.12393.890. Các bạn vào Setting/Update phone. Lưu ý: Những máy đăng ký tài khoản nhà phát triển và đã lên WP 8.1 mới có. Thật xin lỗi, mình vội quá nên chưa có thời gian để trải nghiệm để đưa ra được nhận xét. Thời gian cập nhật khoảng 30p.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bản này có thay đổi j không bác?
@giang martin miij cái khá là ổn. chỉ có điều khi thực hiện cuộc gọi tiếng loa trong rất bé. ngoài ra chưa thấy có gì khác trước một cách rõ nét.
bạn có thể cho mình xin hướng dẫn hay link hướng dẫn cập nhật cho 8x không. kiếm mờ mắt mà không thấy.
cảm ơn bạn
@huynhhuu2111 Bạn có thể làm theo hướng dẫn này, nếu chính xác sẽ thành công. cchucs may mắn.http://www.chomobi.com/windows-phone/thu-thuat/huong-dan-cach-cap-nhat-windows-phone-8-1-phien-ban-moi-nhat-erprpu3p
@thaithuy1970
@huynhhuu2111 Không vấn đề gì. bạn thành công là mình mừng rồi.
Đã update nhưng không tháy có gì mới
ngoctc123
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang up, không biết có gì hay không đây
up theo cách này có được goi là bản update chính thức không vậy ?
có phải sao khi up bản này xong, mình sẽ được hỗ trợ update bản cập nhật khác, giống như topic này nói không vậy bạn(thành viên chua được gởi link, mong các bạn chịu khó xem giúp)
tinhte.vn/threads/ban-cap-nhat-dau-tien-cho-windows-phone-8-1-da-duoc-phat-hanh-sua-nhieu-loi-cai-thien-pin.2299967/
update lên xong 2 hôm nay trải nghiệm, bật wifi vô zalo hoặc lướt web tí máy nóng kinh khủng. cho thấy tình hình nóng máy hao pin chưa hoàn thiện được gì dù đã 2 lần update. Bực thiệt :mad: cho lumia 920.
Qua mấy hôm trải nghiêm mình thấy bản update lần 2 này có vẻ như không khắc phục đươc một số lỗi như pin, máy quá nóng khi sử dụng wifi hoạc 3g. Tuy nhiên có một số điểm mình thấy rất thích thú như máy dùng mượt hơn, vào find my phone không bị văng như lần trước. Hy vọng bản chính thức sẽ hoàn thiện hơn.
mình củng update vừa xong...thấy không gì mới
Có ai biết gì về cái gói update ngày 08/06/2014 vừa qua hok? Con 8X của mình nó báo update và update xong thì mấy ứng dụng nó phải download về và cài lại trong khi mình up lên 8.1 roài! 😃 Chắc fix bug gì đó chăng?
con 8x của e cập nhật lên 8.1 sao hệ thống nó lên tới 3.7 Gb liền trong khi e kiểm tra con 520 của thằng bạn nó chỉ có 2.4 Gb thui. có ai biết tại sao chỉ e với. máy chạy rất nóng và nhanh hết pin
@hoangnguyen.h 1, Có lẽ do file rác trong máy nhiều. Bạn vào cửa hàng tìm phần mềm quét xem sao. Riêng mình, khi bộ nhớ quá chật, mình lại dùng tới reset điện thoại.
2, Hiện nay có rấ nhiều khóa màn hình một chạm. trong số đó có một số rất ngốn pin và gây nóng máy. thậm chí máy tự sập nguồn. mình đã từng bị như thế. từ ngày chuyển sang dùng "Quick lock" máy chạy ổn định hẳn, chấm dứt hoàn toàn việc sập nguồn và máy nóng bất thường. bạn thử xem sao!
@thaithuy1970 cảm ơn bạn. nhưng mình tìm mãi mà chẳng thấy phần mềm nào có thể quét dc five rác trong hệ thống cả. chán quá. mình đã đặt lại dt rồi mà hệ thống vẩn 3.7 Gb k bít có ai giống mình k???
@hoangnguyen.h Bạn vào Storage Sense/Phone/System xem hệ thống chiếm bao nhiêu GB. Của mình là 2.95 GB. Bạn xem của bạn có như vậy kh? nếu giống mình thì cứ yên tâm mà dùng, kh phải băn khoăn.
@thaithuy1970 he thong cua minh la 3.7 gb. gio len 3.83 gb roi ban ak
có 8x của mình vừa lên song chiếm 3.61gb nóng máy và hao pin quá làm sao để trở về phiên bản 8.0 các bạn ơi chỉ giúp mình với mk gà lắm
HTC 8X không hỗ trợ về WP8 đâu nhé
không về được 8.0 à pạn nhưng lúc bản cập nhật chính thức mình có lên được k

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019