Đã có cập nhập phần mềm 1.2 cho Nokia X/X+/XL: chuyển ứng dụng giống X2, thêm OneNote...

Trung Dt
28/7/2014 16:47Phản hồi: 55
Đã có cập nhập phần mềm 1.2 cho Nokia X/X+/XL: chuyển ứng dụng giống X2, thêm OneNote...

Microsoft Devices vừa thông báo phát hành phiên bản cập nhật lớn dành cho dòng máy Nokia X/X+/XL mang số hiệu 1.2. Về cơ bản, bản cập nhật mới sẽ không biến đổi giao diện thành Nokia X2 mà nó chỉ bổ sung thêm app switcher, ứng dụng quản lý các ứng dụng đa nhiệm tương tự như Windows Phone. Ngoài ra, các ứng dụng của Microsoft như Outlook, OneDrive sẽ được cài đặt sẵn, bổ sung cả OneNote trước đó mà phiên bản Nokia X đầu tiên không có sẵn.

Nokia Store cũng sẽ được cải tiến giao diện, một tuỳ chọn widget Spotlight sẽ đề xuất những ứng dụng bạn có thể quan tâm. Từ đó bạn chỉ cần nhấn nút ‘quick download’ để tải về ứng dụng nhanh chóng. Ngoài ra hiệu suất của hệ thống sẽ được cải thiện và có thêm một số tiện ích mới.

Để cập nhật, bạn truy cập vào mục Settings > About phone > System updates để kiểm tra bản cập nhật mới 1.2 mới thông qua Wi-Fi (dung lượng khoảng 148MB). Việc cập nhật sẽ làm cho những dữ liệu đang lưu trên fastlane bị xoá, các dữ liệu khác vẫn đảm bảo. Lưu ý sạc pin trên 70% để đảm bảo việc cập nhật diễn ra an toàn.

Lưu ý là bản cập nhật sẽ có mặt vào thời gian khác nhau phụ thuộc vào nhà sản xuất, hãy kiên nhẫn để chờ đợi.

Nguồn: conversations.nokia.com (1) (2)
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hainamnhn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang quan tâm x2 về vấn đề phát wifi bác nào tes rồi cho e xin nhận xét với thank các bác
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
@hainamnhn phát ngon mà bác. Pin em nó 1800 dùng trâu phết. cái UI tốn có 5MB Ram ngầm nên pin bền hơn thì phải
hainamnhn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ttthanh14 thank bác nhiu nhé em đang đắn đo bác tes kỹ hộ em vơi nhé[
bilyntth
TÍCH CỰC
10 năm
Phải thử ngay. Tks
Nokia X một thời được tinhte PR dùng thì như cám lợn
@hupximup Lợn ăn cám mà các thánh lại ăn lợn nên các thánh đã ăn cám lợn một cách gián tiếp rồi
@Mạnh Phi uầy lợn nhà bác khôn vãi biết dùng cả nokia x cơ đấy
@Tùng Túng Tiền ??? Tranh cãi vớ vẩn 😁
Nói thế kiểu như nói Shit là 1 tồn tại khác của thức ăn, mình ăn thức ăn khác gì ăn shit ? =))
Hài mấy bác anti cứ thích vào chọc ngoáy làm gì nhỉ ?
Nói năng có học và tinh tế chút coi ?
@trẻ đường phố thánh hãy chỉ tôi nói chỗ nào vô học,thiếu tinh tế
trước khi nói người khác thì hãy tự nhì lại mình đi
Đúng là đồ oắt con vô học
Rockthanh12
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình như với mức giá này, ai cũng quay sang chọn 520,525 rồi, ít ai xài X/XL hay X+ lắm thì phải nên cũng ít ai quan tâm em này :3
:v :v :v
Có nhà sx nào khác làm Nokia X sao?
các bác cứ nói cần 70% pin thì mới update an toàn chứ như con của em thì con 30% em vẫn up, tốn có 3-5% thôi mà
minhk49vcu
ĐẠI BÀNG
10 năm
công nhận mấy con này đẹp nhưng ko đáng mua
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tiếc là em đã chán x từ ngày đầu và hiệu năng của em nó !
X2 2triệu rưỡi thì mua :v đằng nào anh M$ cũng ngừng dự án Nokia X rồi, giảm giá đẩy hàng đê

đợi mãi chưa thấy bài đánh giá nokia X2
w32
TÍCH CỰC
10 năm
@xxxphantomxxx http://sforum.vn/2014/07/danh-gia-nokia-x2-hai-sim-noi-cua-microsoft/
Nhìn mấy con No ghẻ này xấu kinh điển
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
trong này lắm seeder của các hãng vậy @@ mình vừa mua em X2 cho đứa em gái. Dùng rất thích. Nó kết hợpj cả cái quản lí đa nhiệm trên wp vào dùng đc lắm. Giao diện UI của Nokia nhẹ, nren máy chạy rất mượt
X series ra đời đâu phải cho mấy bác chửi với gạch đá =))
Bác tưởng M$ tới giờ mới khai tử X series là chuyện bình thường à?
Dùng tốt hay không là do cách mình dùng, Android mà :v Mấy bác nói tùy biến cao đc mà thế thì tùy biến cho nó mạnh với mượt đi :v
Dù các bác có gạch đá bao nhiêu, em X, Xl.... vẫn thuộc hàng top room trên mạng 😁
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
10 năm
@king_of_mar1311 ồ hỗ trợ nhiều nhể he he:p
@king_of_mar1311 Top room là tốt gì bác?
cái kiểu Android nửa mùa thì dùng làm gì cho mệt người, thà mua Zenfone còn sướng hơn
hungtnqb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@onlinegame24h Có người thích zen có người đam mê nokia nhé. Đừng thần tượng hoá zen bạn ơi.Mình nghĩ em Nokia vẫn bền bỉ đáng tin hơn
ducanhlau
ĐẠI BÀNG
10 năm
chưa có cập nhật chắc mấy ngày nữa ms có.Mừng hết lớn anh MS ko cập nhật chắc em phải đi mua đt mới quá 😃
ý kiến cá nhân thì cái thiết kế dòng nokia x quá tuyệt. cứng cáp hơn hẳn 2 con lumia 520,525. em thì khoái con XL cơ mà hệ điều hành cũ hơn, cấu hình lại không bằng. nó mà tầm 5inch và trọng lượng nặng như vậy em múc ngay không cần suy nghĩ
artetavn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tôi xin các bạn lắng nghe, đặc biệt là các bạn Mod : "cập nhật" chứ không phải "cập nhập", nhật là ngày, cập nhật là phổ biến mới nhất theo ngày. Tương đương với từ tiếng Anh là update hay up-to-date, trong đó chữ date nghĩa là ngày.
Đã có nhiều trường hợp viết sai chính tả của bài đưa lên trang chủ và member comment để sửa. Hy vọng tinhte tuyển 1 người duyệt bài về chính tả để thể hiện sự "tinh tế" của mình
Police01267
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thật may vì đã k mua x
milano9009
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xin thề e ko phải seeder của hãng nào cả và e vừa múc con nokia XL, nói thật xài quá ngon trong tầm tiền 3tr3 (mua tại Binhminhmobile nên có giá đó nếu bác nào thắc mắc)
còn bác nào so sánh XL với lumia 520.525 thì e miễn bàn, 2 cái đó phong cách khác hẳn nhau và hệ điều hành cũng không giống nhau tí nào..! Hãy trải nghiệm đi rồi hẵng phán, hỡi các anh hùng bán phím 😃
@milano9009 Mình cũng thấy ngon, bulid chắc chắn, máy đẹp. Con X2 không biết chip có mạnh hơn không nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019