Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có cập nhập phần mềm 1.2 cho Nokia X/X+/XL: chuyển ứng dụng giống X2, thêm OneNote...

Trung Dt
28/7/2014 16:47Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình từng dùng con Nokia X, mình thấy dùng rom gốc rất mượt. Mượt hơn mấy con Galaxy Trend cùi bắp, ram to hơn Nokia X mà chạy bị Delay suốt.
Các bác ơi, liệu x2 có được cập nhật dà dài nữ ko. em muốn mua ạ/
Khai tử nhưng chắc vẫn hỗ trợ đủ 18 tháng rồi mới chấm dứt. X2 nhìn bao quát thấy khá ổn rồi chắc cũng không cần hỗ trợ thêm. Giá rẻ nên tính năng chắc cũng ít thôi, đủ dùng nhất là mấy cái chức năng thông minh như Color OS hay MI UI. Tương lai đợi vào b-rom với mấy cái rom-cock Color OS hay MI UI, cơ mà việc tối ưu hóa cho RAM 1GB đỗ lại chắc khá khó khăn.
Mình cũng đang dùng XL nói chung là mất công vọc tí dùng cũng ok
cũng tùy theo nhu cầu thôi, mọi người cứ chê X lag nhưng nếu nhu cầu như mình chỉ lướt web là chủ yếu thì cũng đâu đến nỗi. nếu chơi game thì dù ram 1Ghz nhiều máy vẫn giật như thường 😃
Mình dùng nokia x+ đã có bản cập nhật nhưng không thể nào lên được phải chăng root rồi không lên được nữa
minhdat288
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kabuya Bạn phải chạy lại rom gốc mới lên được;). Nếu bạn gần Nokia Care thì đêm ra cho nó chạy Free lại cho:p. Không thì bạn uroot rồi xóa Google Play xóa luôn TWRP hoặc CWM và cài lại Stock Recovery tiếp theo khôi phục lại cài đặt gốc thì có thể lên bình thường (hơi bị rất rối tí ah😁)
Đúng rồi bạn.mình cũng rooy rồi nên ko lên đc nữa đâu.phải room gốc cơ.nếu bác thích cập nhập thì cài lại room,cập nhập. Rồi có thể root lại
minhdat288
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã lên thành công😃 cảm giác rất tuyệt😁 nhanh nhanh hơn:p
P/s: máy mình đạ root nen không lên được phải đêm ra Nokia Care cho nó chạy lại fw mới lên được🆒
Có hướng dẫn không bạn
Có link hướng dẫn không bạn
minhdat288
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn dùng app root explorer vào system/app xóa đia các app của google trước đây bạn cài google play, xong ban uroot trong SuperSU bằng cách chọn uroot full ("xóa root hoàn toàn" với bản tiếng việt). Cuối cùng là xóa TWRP or CWM bằng cách dùng chương trình Nokia X Manager chọn Install Stock Recovery (cài lại Recovery mặc định)

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2746370

P/s: Khi update lên sẽ mất root😃
Mình thấy mấy bác kêu bản cập nhập cũng ko có gì đặc sắc nên kệ.bao giờ có phiên bản mới nhiều cái hay hơn thì cập nhập.giờ cài lại room mất việc
leesuiun
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy em bật lên chạy bình thường để 1 lúc ko dùng bị nhiễu màn hình lỗi vậy có phải do màn hình hay phân mềm
RICKY HO
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản cập nhật sao không thấy one drive nhỉ
b
tôi cập nhật xong nhưng không thấy làm sao để ra đa nhiệm như windowsphone hết, bác tìm ra k?
RICKY HO
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bomdn123 vuốt thanh action center có cái nút đấy. hoặc cài thêm pie control
lambell2908
ĐẠI BÀNG
9 năm
thấy lên 1.2.4.1 hay hơn bản cũ, mượt hơn. Con nhà nghèo thì xài có cái hay của nó. Bài của mình khi chơi con này là up 1.2.4.1 gốc + root + titanbackup -> xóa tất những thứ thấy k cần thiết (chú ý loại trừ email@ tuyệt đối không xóa hay đóng băng sẽ bị treo máy đó) + không app store (thích cái nào thì down apk về cài tay) + xpose + greeniffy đóng băng + lenovo power
RICKY HO
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lambell2908 BẢn 1.2.4.1 cho máy jì bác
có bạn nào chỉ mình root máy bản 1.2.3.21 không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119