Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có hơn 7 triệu lượt tải công cụ Jaibreak Evasi0n

Quang Thái nè
9/2/2013 6:18Phản hồi: 110

Công cụ bẻ khóa (Jailbreak “Untethered” ) evasi0n dành cho các thiết bị chạy iOS dù mới chỉ xuất hiện chưa đầy một tuần nhưng đã thu hút một lượng rất đông người sử dụng và hiện tại đã có hơn 7 triệu lượt download phần mềm này. Jay Freeman, người sáng lập Cydia cho biết, đã có trên 5.15 triệu iPhone, 1.35 triệu iPad và 400,000 iPod Touch bị bẻ khóa bằng công cụ envasi0n. Những số liệu thống kê này đã đưa evasi0n trở thành công cụ jailbreak được phát tán và sử dụng nhanh nhất từng có. Ngay cả phần mềm nền web JailbreakMe được tung ra vào năm 2011 cũng không thể phát tán nhanh bằng evasi0n, khi chỉ đạt 2 triệu lượt người sử dụng trong 4 ngày đầu tiên.

Ngoài việc đạt được số người dùng cao ngất ngưỡng chỉ sau 1 thời gian ngắn, evasi0n còn là công cụ được chờ đợi lâu nhất. Không ngạc nhiên khi nhóm phát triển evasi0n phải tốn đến 136 ngày để tìm cách bẻ khóa iOS 6.1 và 6.0 và giữ cho thiết bị ở trạng thái jailbreak vĩnh viễn (untethered) vì Apple đã thắt rất chặt hệ thống kiểm soát an ninh trong phiên bản iOS này. Để dễ hình dung, hãy so sánh với việc jailbreak những phiên bản iOS trước đó. iPhone 4S (iOS 5) mất 98 ngày để có thể cài được bản jailbreak untethered, iPhone 4 (iOS 4) là 38 ngày và iPhone 3GS (iOS 3) chỉ mất 2 tuần.

Hiện tại thì bản iOS 6 jailbreak untethered vẫn có thể được sử dụng thoải mái với công cụ evasi0n. Bản nâng cấp 6.1.1 mà Apple sắp tung ra sẽ không lấp những lỗ hổng bảo mật mà đội ngũ evasi0n đã tận dụng để thâm nhập nhân của iOS ngay lập tức. Tuy nhiên, việc Apple vá những lỗ hổng này chỉ là vấn đề thời gian, và evasi0n phiên bản hiện tại sẽ trở nên vô dụng. Chúng ta sẽ lại cần một công cụ jailbreak khác.

110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khocakeo
TÍCH CỰC
11 năm
Thế mới biết JB quan trọng thế nào đối với sản phẩm của apple nói chung và iphone nói riêng.

Chúc cả nhà năm mới AN KHANG THỊNH VƯỢNG , VẠN SỰ NHƯ Ý.
Apple mà ko JB thì khó cạnh tranh vs android về khoản vọc vạch
Sireto
TÍCH CỰC
11 năm
evasi0n chứ không phải envasi0n nhé.

(Ban đầu mình cũng toàn viết thành envasi0n) 😁
@Sireto Ok, cảm ơn bạn, mình sửa lại rồi.
meoden
TÍCH CỰC
11 năm
không nhanh nhanh mà jb thì toi!!!
Một con số ấn tượng.
wiki27
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em chưa jb , mà cũng không làm gì nhiều, nên cũng chẳng jb làm gì
tommycat
TÍCH CỰC
11 năm
Mình xài ko wan tâm jb...hehe
Mandarker
TÍCH CỰC
11 năm
Ko jb vì đơn giản kiếm đc app bản quyền ...
kh0c
CAO CẤP
11 năm
@Mandarker game bản quyền thì lên 25pp mà down, đầy ra, nhưng JB đa số nhằm mục đích khác😁
@kh0c bạn ơi chỉ mình cách cài game trên 25pp đc ko?
kungvn
CAO CẤP
11 năm
Iphone JB thì sử dụng tiện gấp trăm lần. Nhiều người vẫn nghĩ JB chỉ để cài app cờ rách nhỉ :v
tavietlinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kungvn chuẩn bác :> jailbreak e chủ yếu là dùng mấy cái tiện ích thôi ^^ game chat chơi mấy 😆
obix
TÍCH CỰC
11 năm
@kungvn Chuẩn luôn. Mình JB cũng chỉ để sử dụng Zephyr, SBSsetting, QuickDo,...(còn khoản ....... software thì có quá tốt, không có cũng không thành vấn đề).
@kungvn Giống mình. Mốt số ae cứ nghĩ JB là cài game nhưng thật chất game cài cần gì JB. 1 số chổ cài full 64G có 50k. Ip mình xài 32-64G nói thật game đếm trên đầu ngón tay dc vài cái. Chủ yếu JB cài mấy ứng dụng hay trên cydia xài ip cho tiện,đẹp,giữ mấy cái nút home,nguồn.chứ mong JB để cài game thì tốn tí cài liền app bản quyền ko ngon hơn phải thức đêm,đếm từng giờ như cái JBU ios6 này cho mệt
Như cái cần. Vãn chưa hỗ trợ 6.1. Vd display out!
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
Cắc bạn nào xài iPhone mà ko Jb thì mới biết nó chán ntn game gì free cũng chỉ chơi trailer phát nản
skul9x
TÍCH CỰC
11 năm
@meodenth Trước kia chưa có evasi0n thì mình vẫn chơi game bản quyền ok mà? Có sao đâu nhỉ? :p
@meodenth dùng ios mà ko jb thì chẳng khác gì ngồi tù và bị bọn cai ngục giám sát (Apple)như là tội phạm mặc dù mình đã bỏ tiền ra mua sp nếu không có những hacker như evasion thì dùng sp Apple có nghĩa là ở tù trung thân
@meodenth sao bạn k mua app mà phải chơi game dree nản là phải
skul9x
TÍCH CỰC
11 năm
Chỉ cần Apple hỗ trợ sbsettings cho iOS thì mình sẽ nghỉ JB luôn. :rolleyes:
Jb thì các thiết bị ios mới thực sự mà của mình
Jb để thay đổi tuỳ chỉnh cá nhân hoá đt của mình chứ game thì chả cần jb làm j
Dangtoan9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nó cũng giống như root trên android hả các bác ?
apple mà ko cho jb đảm bảo anh em tinh tế chuyển sang android ngay (anh em tinh tế chỉ thik vọc thoai
Oài những người chưa JB bao giờ cứ nghĩ trong đầu mình là cài game nhỉ, thực tế thì cho dù có mua được cả kho app trên appstore thì những người có tiền vẫn phải JB.
thamtubang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@do manh phu Chuẩn bác, JB chủ yếu để có Zephyr. Game app vẫn lên app store down cho lành, đc update liên tục 😁
Nhieu the co ah, ko choi voi jail...
Điều này thể hiện niềm khát khao của iOS fan muốn modify lại iOS cho phù hợp hơn với sở thích mỗi người. Nhưng dù sao vẫn ủng hộ cách thức bảo mật của apple, cuộc chiến giữa jb và chống jb sẽ vẫn gay cấn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019