Đã có iOS 6.0.1: sửa lỗi cập nhật ứng dụng qua OTA trên iPhone 5 và nhiều lỗi khác

Blaze1st
1/11/2012 19:15Phản hồi: 356
Đã có iOS 6.0.1: sửa lỗi cập nhật ứng dụng qua OTA trên iPhone 5 và nhiều lỗi khác
Screen Shot 2012-11-02 at 2.12.46 AM.png

Đúng như tin đồn trước đây, Apple vừa mới chính thức cho phép người dùng iPhone/iPad/iPod Touch tải về iOS 6.0.1. Trong lần cập nhật này, Apple đã sửa khá nhiều lỗi cơ bản, trong đó có lỗi không cho phép iPhone 5 cập nhật phần mềm qua giao thức OTA. Cũng chính vì lỗi này, những ai sử dụng iPhone 5 buộc phải tải ứng dụng "iOS updater" trước, sau đó mới có thể nâng cấp lên iOS 6.0.1. Ngoại trừ iPhone 5, các thiết bị iOS khác vẫn có thể cập nhật qua OTA một cách bình thường.

Những lỗi được sửa trong bản cập nhật iOS 6.0.1
  • Sửa lỗi không cho phép người dùng iPhone 5 cập nhật phần mềm qua OTA;
  • Sửa lỗi xuất hiện đường sọc ngang trên màn hình khi người dùng kích hoạt bàn phím ảo;
  • Sửa lỗi đèn Flash LED không thể tắt được;
  • Cải thiện khả năng kết nối của iPhone 5 và iPod Touch gen 5 khi kết nối với mạng WiFi có bảo mật WPA2;
  • Sửa lỗi ngăn không cho iPhone 5 kết nối với mạng dữ liệu di động trong một số trường hợp;
  • Bổ sung nút tuỳ chỉnh tắt mở mạng dữ liệu di động đối với ứng dụng iTunes Match;
  • Sửa lỗi cho phép truy cập vào mật khẩu của Passbook từ màn hình lockscreen;
  • Sửa lỗi ảnh hưởng đến ứng dụng Calendar.
Cũng trong dịp này, Apple cũng đã cho phép các lập trình viên tải bản thử nghiệm của một bản cập nhật lớn khác là iOS 6.1 cùng với bộ Xcode 4.6 beta. Theo đó, Apple cho biết sẽ có rất nhiều sự thay đổi trong iOS 6.1 beta, bao gồm những cải tiến đối với Safari, Passbook, cũng như hướng dẫn các developer cách tích hợp bản đồ mới của Apple vào những ứng dụng do chính họ phát triển. Hiện vẫn không rõ iOS 6.1 chính thức sẽ ra mắt khi nào.
Theo Mac Rumors, Apple
356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chưa có jailbreak ios 6 à 😔
@lilac40 jbu vi vu roi ban oi
Mong chờ bản vá lỗi này từ lâu, quá ức chế vs bản 6.0
Đây là bản beta à ???
@iloveiphone4 chỉ có bản 6.1 là beta bạn ạ. Còn bản 6.0.1 là bản chính thức
Seth13389
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iloveiphone4 Có đọc nội dung chưa hay đọc mà ko hiểu ?
Bản 6.0.1 là chính thức, bản 6.1 mới là beta
longprof
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào có direct link của 6.0.1 ko cho em xin phát
@longprof http://appldnld.apple.com/iOS6/041-7950.20121101.Lmr45/iPhone3,1_6.0.1_10A523_Restore.ipsw
apple update nhanh ghê😕
Thế thì ip5 là khổ nhất rồi $__$
Đêm qua update xong chưa test dc gì nữa.
tuanthat
TÍCH CỰC
11 năm
Không biết đã sửa được lỗi " không JB được" chưa?
Hầu như toàn cho ip5😔
Không biết có sửa được lỗi Wifi trên IP4s và New Ipad của mình k nữa
sao lắm lỗi thế nhỉ? cái bản đồ "quá chính xác" nên sẽ ko cần sửa 😁
zz195zz
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenqthin troll à?
bản đồ thì sửa ở trên máy chủ chứ liên quan quái gì đến update ios.
troll thì ra chỗ khác chơi nhé. đúng là "cuồng"
duyat
TÍCH CỰC
11 năm
cái này hình như cho iphone 5 là chính
h2media1
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang up cho ipad 2 😁 xem có cái j mượt hơn không
bây giờ chơi với chú TIM thì ko gì là tin đồn nữa rồi.😁
sao cái lỗi màn hình vẫn ko tự tắt sau khi để chế độ auto lock 😔 mình đang xài ip4 up lên 6.0.1 mà vẫn bị lỗi này :(
@taituxd Mình cũng dùng ip4 thì thấy thế này về lỗi của bạn. Trước kia 5.1.1 mình để 2phút mới khoá máy tự động. Ví dụ có tn đến ko đọc hoặc bấm xem giờ thì sau 10 giây máy tự động tắt màn hình. Nhưng bây h từ 6.0 đến 6.0.1 mình mới up thì vẫn để 2 phút tđ khoá nhưng giờ e nó mất tới 25 giây để tđ khoá mh. Như thế ko bt có là lỗi hay ko nữa? Còn để 2 phút vẫn khoá bt.
@taituxd Mình cũng bị y như bác vậy?
@minhtrinh08 đến giờ các bác vẫn thắc mắc lỗi này ah. các bác dung assi touch thi muốn màn hình tự tắt thì đừng có chạm vào biểu tượng này sau cùng, vì apple hiểu là các bác đã dùng assi touch thì phải tắt máy thôi, các bác cứ thử đi 100 phát tắt cả 100
@minhtrinh08 Ko hiểu máy các bác thế nào chứ máy e vẫn tự động khoá, chẳng sao cả. Cũng ip4. Mới up 6.0.1 vẫn ngon, wifi nhanh hơn nhưng hình như pin cũng tụt nhanh hơn.
@kut0loveut3 Bác này nói chuẩn! Sử dụng asi touth sau cùng nó sẽ ko tự tắt?
longdaoga
TÍCH CỰC
11 năm
Đang beta 6.1 kìa các pác. Này la 6.0.1 ....
Ios hay sữa lỗi quá nhỉ....

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
_ xXx _
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenhai712 Vì họ luôn muốn hoàn thiện mình 😃
@nguyenhai712 Sửa liên tục cho hoàn thiện hơn, k phải đợi dài cổ chả biết đến ngày nào!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019