Đã có iOS 6 chính thức, xin mời cập nhật

Didu
19/9/2012 16:56Phản hồi: 1.476
Đã có iOS 6 chính thức, xin mời cập nhật

Không lâu sau khi phát hành phiên bản GM (Gold Master) của iOS 6, Apple hôm nay đã phát hành bản chính thức của hệ điều hành iOS 6 dành cho iPhone, iPad và iPod Touch. Nếu đang ở iOS 5, bạn có thể kiểm tra cập nhật và lên thẳng iOS 6 từ thiết bị iOS qua giao thức OTA mà không cần tới máy tính hay iTunes, nhưng hãy nhớ sao lưu dữ liệu tránh trường hợp xấu nhất xảy ra. Nếu muốn nâng cấp thiết bị qua iTunes, người dùng cần tải về phiên bản iTunes 10.7 mới được Apple giới thiệu tại sự kiện ra mắt iPhone 5. Xét về tính năng và sự thay đổi, iOS 6 chính thức không có bất kỳ khác biệt nào so với bản GM ra mắt ngày 12/9 nhưng cái mác chính thức sẽ khiến bạn thích thú hơn là GM (nếu đang ở GM và kiểm tra cập nhật, kết quả trả lại sẽ là không có cập nhật mới).

iOS 6 có rất nhiều nâng cấp so với iOS 5 trước đó, đặc biệt là tích hợp Facebook, bỏ Google Maps để chuyển sang sử dụng dữ liệu bản đồ của Apple, bỏ ứng dụng YouTube, thay đổi App Store... iOS 6 sẽ dành cho iPhone 4S, iPhone 4, iPhone 3GS, iPad 2012, iPad 2, iPod Touch Gen 4, Apple TV 2G và 3G. iOS 6 được Apple giới thiệu tại WWDC 2012, diễn ra vào tháng 6 vừa qua.

Để update:
1 - Vào Settings/General/ chọn Software Update (Máy đã JB không thể update bằng cách này)
2 - Tải Firmware đúng cho máy mình theo các link bên dưới và update bằng iTunes.

Lưu ý: Các máy Lock không nên cập nhật FW 6.0 này, vì nó sẽ vô hiệu hóa khả năng unlock hiện tại của máy.
- Các máy đang JB untethered muốn giữ JB để dùng cũng chưa nên cập nhật phiên bản này, vì chưa có JB hoàn chỉnh nào cho phiên bản 6.0 này cả.
- Sao lưu ngay SHSH FW 5.1.1 phòng khi sau này cần dùng để có thể restore về FW 5.1.1

Hình ảnh: Gizmodo
1.476 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iOS6 trên iPhone nặng hơn 500MB, còn iPad là gần 800MB.
@TDNC Ipad 2 của mình là 680MB. Ipod thì 520MB. Iphone 4S thì cũng 600 mấy
@Juno_Tung minh moi tai ve cho 3gs 780mb
@TDNC còn bản iOS 6 cho ipod 4 là hơn 800mb
@TDNC mình đã up lên 6.0 và nó hơn 800mb mình dùng ip4 bjo mất cydia . mình muốn cài game và ứng dụng k cài dc nản wa
hothutrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
iphone 3GS thì hỗ trợ mà ipad 1 không hỗ trợ là sao nhỉ , ipad 1 còn yếu hơn 3GS nên chạy ko nổi iOS6 à :|
vatlitre
TÍCH CỰC
12 năm
@hothutrung Bác này đang bức xúc cho con ipad của mình đây.
Đả đảo apple đê
Máy đã jailbreak rồi lên có bị mất jailbreak k các bác nhệ
@thienbao_0949964724 Mỗi người 1 ý thích, cm có văn hoá tí!
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
@baotuan ==> Chắc chắn là retore sẽ ko còn JB nhé...nếu là chip A4 có thể JB tether cho ios6... còn ko thì cứ nguyên bản ngồi chờ Untether...nhé...khà khà...
zukenhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baotuan Mất hết JB bạn ak`
Tuyệt vời quá! Nâng cấp thôi nào! 🆒
Chúc mưng moi người dùng iphone .em koo có để cập nhập .😁
up nao
@dacthangvt Không up vì up thì coi như mù đường. Bản đồ mới của Táo Thối đã support vn đâu. Trên app store còn chưa có google map
chờ trên tay đã
@phuongvic84 Lên đi bạn, đỡ phí cái công mong mỏi
galamco
TÍCH CỰC
12 năm
đợi khi nào có un jb thì up luôn thể hehe
@galamco may ip 3gs lock mua code len w roi co up len ios 6 dc ko a
@Luong toan minh được mà bạn, mình cũng làm thế, máy mua code thì thành world rồi gì phải lo ;)
@katehoang thank
chính xác là hơn 800MB
Hồi trước thì chờ iOS 6 Final, bây h đã có rồi. Hy vọng hk lâu ngủ dậy sẽ có 1 bài "Đã jailbreak đc iOS 6 cho tất cả iDevice" :-D
@ttVuquangdong Jailbreak thì có rồi chưa untethered thôi
@ttVuquangdong NHƯG TIN BUỒN: iOS 6 jailbreak untethered còn phải chờ dài dài! Theo tweet của Pod2G cách đây ít phút!

Tạm dịch: Về việc bẻ khóa iOS 6: Rất tiếc là tôi (pod2g) chưa làm gì cả vào lúc này. Tôi đang phải tập trung vào công việc của tôi. Có lẽ các cuộc thảo luận tại hội nghị JailbreakCon 2012 (WWJC) sẽ nảy sinh ra ý tưởng chăng (?)
Làm cho con ipad 3 wifi rồi, không có youtube. Map thì tệ ngay cả bên Mỹ , ảnh vệ tinh của map mờ hơn, không sắc nét như gmap , chán . Chưa có jb nữa, chắc để con 4G ở 5.1.1 tiếp chiwf jb và gg ra youtube hd cho ipad
@nguyenlamngochai 4G là ở bển nó hay gọi vì con Ipad 2012 có 4G thay vig gọi iPad 3 nhưng dễ hay hiểu lầm vì nhiều đời sau này Apple toàn tích hợp 4G cho IOS equitment.
@harrypham89 cảm ơn bạn đã review.
vnv1793
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenlamngochai ý bác ấy là ipad 4G đó bác
@nguyenlamngochai ipad 3 4G đó pan 😃
IOS 6 CHO 4S HƠN 900MB MÀ
tophit
TÍCH CỰC
12 năm
Sáng nay mắt nhắm mắt mở ... vào Software Update ... vẫn báo 5.1.1 là mới nhất ... Nản.
Tối về làm lại xem thế nào. :p
thecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tophit sao lại thế, sáng nay tớ vừa up ngay khi check đã có mà..
noruta
TÍCH CỰC
12 năm
Quả này em iu Apple nhé 😁

Update: qua bản đồ bằng tiềng Tàu thì lại Tam Sa.
minh95pt
TÍCH CỰC
12 năm
@noruta em like cái nè
noruta
TÍCH CỰC
12 năm
@minh95pt ở Việt Nam thì biển Đông, Hoàng Sa, Trường Sa
nhưng qua ngôn ngữ TQ thì là Tam Sa bạn ạ 😃
Nói chung vậy còn đỡ hơn GG máp
minh95pt
TÍCH CỰC
12 năm
@noruta Hình như gg map nó ghi ts vs hs là của khựa r ạ :-|
@noruta bản đò bị lỗi ngiêm trọng oy
iOS 6 nhìu chức năng mới nhưg ở VN chả sử dụng đc là bao nhiu
Juno_Tung
ĐẠI BÀNG
12 năm
IP4 có 3 cái. ai giải thích hộ cái 3,2 là gì không?
digikni
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Juno_Tung hỏi lại
digikni
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Juno_Tung bác nào trả lời hộ em cái, tks
Hiep_Khach
ĐẠI BÀNG
12 năm
@digikni
IP4 có 3 cái. ai giải thích hộ cái 3,2 là gì không?
iPhone 4 GSM là phiên bản quốc tế . Global​
iPhone 4 CDMA là phiên bản của Verizon không có Sim​
iPhone 4 (3,2) là phiên bản của AT&T​
Theo tui thì ai dùng mạng của ATT thì cài bản (3,2). iPhone của ATT nhưng đã unlock dùng mạng khác thì update bản GSM​
tuannghia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Juno_Tung có lẽ là Old Boot ROM và New Boot ROM chăng ???
Chắc phải đợi JB thôi ... vì lỡ xài chùa nhiều quá rồi 😃
@ateenrau Kiếm tiền mua app đi bạn. 😃)
http://www.tinhte.vn/threads/1479621/
@ateenrau chúc mừng bác... bác dc lên zing rùi 😁
Quá máu nên đã lên 6 và đau đáu chờ JB :x
michi24
ĐẠI BÀNG
12 năm
em còn đang cân nhắc vụ thay google maps thành apple maps vì nghe nói không được tốt. Trong khi đó em hay đi công tác nên google maps đã là công cụ cần thiết của em.
Bác nào đã thử cho em biết tình hình Apple maps có tốt không nha.

Tks a lot,
@duc12atl ừ, nếu bác muốn xem bạn mình đang ở đâu thì trên bản đồ google tính hợp sẳn ios 5x không có đâu

phải cài thêm google latinude mới được 😁
michi24
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Ngô Anh Duy Tks bác rất nhiều nha!!
michi24
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Appleforever Tks các bác nhiều!!
@Appleforever e thấy map của nó ok mà 😃

Xu hướng

Bài mới