Đã có Jailbreak tether iOS 5.1 cho iPhone 4/3GS, iPod Touch, iPad 1

Duy Luân
8/3/2012 12:51Phản hồi: 508
508 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao lam di lam lai ko dc zay....dang yen lai up 5.1 cha co gi moi ma lai bi mat jailbr
Em jb máy lên thì lỗi không nhắn tin được, chỉ nhận được tin nhắn thôi, ức chế hết sức. Có bro nào bít chỉ em cách khắc phục với.

P/s: máy em ip4 - world T_T
vừa update lên 5.1 cho con 3gs w rồi thấy cũng ok nhưng giờ lại quyết định hạ xún 4.2.1 😁 cho phẻ
Mấy anh jailbreak Ios 5.1 này có dễ như mấy cái trước không ạ....
bây giờ mà cài thereted xong ko lưu shsh thì có bị gì ko nhỉ !@@!
@Ugikyo Có SHSH nào thì nên lấy thật nhanh & sớm phòng chừng cho sau này cần Restore bạn à 😃
em làm đúng thứ tự của các bác chỉ dạy, nhưng restore lại cứ gặp lỗi 3914, có bác nào giúp em vớim máy em 3gs 16g ff 4.1, bb06.15 new bootrom
@kimyengoldideas 1. Gõ có dấu TV bạn nhé
2. Bạn xem có SHSH 4.2.1 hay 4.3.3 ko thì RS 2 FW này dùng ổn định hơn 5.1 - hơn nữa 5.1 chỉ có JB Tethered thôi do máy bạn là new boot 😃
3. Còn bạn RS FW 5.1 mà báo lỗi 3194 thì bạn xóa file host trong C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts đi xem sao bạn nhé ;)
Sao ky nay UJ cho 5.1 lau wa di,Cho doi moi mon
đúng là pro không có việc gì khó chỉ sợ tiền không nhiều;)
Chào các bạn.
Mình hơi tệ về lĩnh vực này mong các bạn chỉ giúp nhé
con IP mình là 3GS 16G word, vừa rồi mình up lên 5.1.
Đọc thông tin thì mình Jailbreak con IP cua minh. thao tác như chi dan nhưng tới đoạn "Một khi hiện tại Redsn0w jailbreak vẫn là tethered jailbreak, bạn sẽ được yêu cầu kết nối thiết bị iOS của bạn với máy tính và chạy Redsnow một lần nữa và chọn “Extras” > “Just boot” thì mình rút máy ra ( vì thấy không chạy gì nữa).
kiểm tra PC suite thì thấy máy đã Jailbreaked thế nhưng mở máy ra thì biểu tượng Cydia màu trắng không vào được, mà một mục nữa không có gì chỉ có phần chữ "đang chờ..." cũng không vào được. Safari thì cũng ngủm lun.
Chỉ mình với nhé.
Thanks!
@sonha121 Bạn thực hiện bước Justboot thêm 1 lần nữa bạn nhé 😃
@LIENHUONG Mình JB bằng file "redsn0w_win_0.9.10b8b". Mình làm Justboot như bạn nói thì ok nhưng theo chủ thớt thì máy không bị "cắn táo" và không bị chạy cạn pin nhưng mỗi lần khởi động thì máy vẫn bị cắn táo, máy hết cạn pin lun đồng thời khởi động lại là toàn bộ phần mềm cydia đều không sử dụng được, mail và safari cung tèo lun. chỉ khi Justboot mới sử dụng lại được.
Các bạn có cách nào chỉ mình để máy hoạt động bình thường không.
@sonha121 đừng để hết pin và ko tắt máy thì hoạt động bình thường
chào các bạn! Các bạn chỉ giúp mình khắc phục lỗi 1602 khi restore IP 3GS 32G bản Wold, old bootrom lên ios 5.1 nhé. Mình cũng đã dùng Ireb r5 để đưa về DFU (màn hình đen) rồi restore mà vẫn báo lỗi như vậy. Khi mình restore đến dòng verifying iphone restore with apple... một lúc thì bị báo lỗi 1602.
Mình cũng đã thử đưa về ios 4.1 FW custom thì đến dòng preparing iphone for restore... lại bị lỗi 1601, 1604. Mình lại không lưu cái SHSH nào mới chết chứ. Cũng đã thử cut file hots ra destop và cũng đã đổi mấy cái máy tính khác rồi nhưng vẫn không được. vẫn báo lỗi 1601, 1602, 1604.
Mình dùng itunes bản mới nhất 10.6.
Các pro có ai biết chỉ mình với.
Thanks a lot!
cu lam theo video la oki 😁
HAIOANH28
ĐẠI BÀNG
12 năm
xóa file hots đi thì bạn làm thoải mái không bị lỗi gì hết
@HAIOANH28 Mình cảm ơn! Nhưng mình làm theo bạn rồi dùng ireb r5 đưa về DFU (màn hình đen) rồi shift restore 5.1 đến dòng verifying iphone restore with apple... một lúc thì lại bị lỗi 1602. Bạn có cách nào nữa không, cứu mình với. Con iphone giờ bỏ ở nhà, chán quá.
Có pro nào biết cứu tui với....SOS...SOS
@soziovn sài iFaith-v1.4.2 đưa về dfu
6v dính 1 con như vậy
xoá hosts trong pc đi
chép lại vô
hosts.rar
HAIOANH28
ĐẠI BÀNG
12 năm
@soziovn bạn làm như này nữa nhé
đồng thời xóa cả file hots đi nhé mình đã làm nhiều máy rồi ko thẻ không dc
C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\My Music\iTunes(xóa file ; iTunes Library Extras.itdb,iTunes Library Genius.itdb ,iTunes Library.itl ,iTunes Music Library.xml ) khởi động lại máy tính đưa ip về DFU rồi retos
vvvvvv: Mình đã làm theo cách của bạn, vẫn không đươc. lỗi 1602. Đã dùng ifaith v1.4.2 đưa về DFU, xóa file host, thay bằng file host của bạn rồi Shift restore ios 5.1 gốc vẫn lỗi 1602. Ban còn cách nào ko? chỉ mình với nhé.
ok rồi! Do lỗi phần cứng, hì hục mấy ngày không được, tức quá tháo tung ra phát hiện có 1 rắc trong bị bung ra nên như vậy. Thảo nào hôm trước bị rơi 1 phát tắt ngóm, itunes vẫn nhận nhưng ko restore được. bây giờ thì ok rồi, chạy ngon, chạy cả thereted JB ngon. Cảm ơn tất cả mọi người nha.😁:D:D:D! Em 3GS trở lại với ta rồi, hú hồn!
tình hình là máy e 3gs lock fw 4.1 mún lên 5.1 or 5.0.1 mong a e giúp đỡ
nhà cung cấp carier 8.0
kiểu máy mc132b
seri 85017eyc3nq
imei 01 216300 769673 7
iccid 8984 0110 0561 7173 771
modem 06.15.00
trong cydia đã có shsh của ió 4.1+5.0.1+5.1
giúp mk với...+thêm 1 câu hỏi là update lên nó có lỗi gì xảy ra không?????
@young159 sài sn0wbreeze-v2.9.3 làm 1 bản add shsh và bb ipad mà up
sẽ ko lỗi
@vvvvvv zay bạn có the kiem mk nhug cai link de donw về những thứ cần thiết để update nha yahoo: mk nek p3n_hanzjien_synk@yahoo.com.vn
Máy mình iphone 4 ,FW 5.1 ,làm như bạn chủ thớt, nhưng khi xong rồi thì trên dt mình ko có biểu tượng Cydia gì cả ??? Xin ý kiến?
Tôi là thành viên mới xin chào tất cả mọi người!
Tôi vừa mua 1 Iphone4 bản QT mới 100%. Phiên bản 5.1 chưa Jailbreack nên ứng dụng rất ít, chắng thêm thắt gì được.
Tôi muốn JB thì phải dùng những phần mềm gì, có phải lưu SHSH không? Nhờ anh em chỉ giúp. Thank!!!!
tốt nhất cứ lưu SHSH chẳng mất gì và sẽ có lúc cần đến
+ bạn muốn JB thì nghiên cứu topic này sẽ có tất cả những "đồ chơi" để tự làm

http://www.tinhte.vn/threads/663225/
Cảm ơn bạn tôi sẽ nghiên cứu và làm. Nhưng tỷ lệ rủi ro có nhiều không, vì tôi chưa trải qua nên cũng lo lo😔
@hanfon ip4 W 100% ko có rủi ro , cứ làm từ từ quen tay dần thôi bạn 😃 , chỉ làm sai các bước là chính ý mà , khó đâu ta gỡ đấy , yên tâm đi bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019