Đã có Lightroom cho iPad: đồng bộ với Lightroom 5 trên máy tính

TDNC
8/4/2014 4:31Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hamyty
CAO CẤP
10 năm
ipad qua tuyet voi , qua nguy hiem @@!
TNgBiz
TÍCH CỰC
10 năm
thuê là rẻ chứ sao bảo là mắc.
@steven_nguyen rẻ ban đầu nhưng nếu càng dùng thì càng đắt với những ai ko hay cập nhật thuờng xuyên, hình thức này đòi người dùng phải khai thác triệt để phần mềm mới ko phí tiền và nhà phát triển phải luôn cập nhật phần mêm thật tốt
TNgBiz
TÍCH CỰC
10 năm
@truong95 Thế này quá rẻ và có lợi cho cả 2, khách hàng và Adobe vì Adobe có thề hạn chế việc dùng chùa do đưa ra mức giá không thể tốt hơn. Khách hàng luôn có thể dùng phần mềm cập nhật mới nhất. Vì chi phí cập nhật lên phần mềm khác không rẻ. 10usd có đáng là bao? tôi trả cho annual plan và tôi chỉ việc download bản mới nhất mà xài. Không phải đắn đo là nên nâng cấp hay không. Tiết kiệm nhiều hơn là mua licensee.
@steven_nguyen thế mới nói nó đòi hỏi người dùng phải biết khai thác triệt để phần mềm thì mới ko lãng phí. Mình thấy hiện nay nhiều bạn cài chùa cả bộ adobe hay office bản đầy đủ nhất nhưng chả bao h dùng hết rất phí
TNgBiz
TÍCH CỰC
10 năm
@truong95 Đúng, rất đúng. Nếu phải bỏ tiền ra, tôi sẽ chỉ mua đúng cái mình cần. Nói về office, chỉ cần office student là quá đủ cho đa số trường hợp văn phòng, office 365 home cũng chỉ 99bucks/ year dùng được cho 5 máy ( hơn 34.000vnd/tháng). Cái giá quá tốt.
Không liên quan nhưng các bác cho em hỏi, truyền ảnh từ 6D sang Ipad/smartphone qua wifi bằng EOS Remote làm sao để được chất lượng gốc ạ. Em gửi qua Ipad ảnh toàn bị resize hết 😔
@vietprowap dùng thẻ eyefi card chứ đừng dùng mấy cái remote ko thì ảnh resize lại phí lắm
10usd/ tháng. té luôn!
hèn chi nó không viết cho ăn roi, giá này thì người dùng ăn roi " buồn ơi ,chào mi" thui
obxrose
ĐẠI BÀNG
10 năm
10$/năm thì còn mua về nghịch đc :p
maquan
CAO CẤP
10 năm
$10 là bao gồm cả bản quyền PTS với LR phiên bản mới nhất trên máy tính rồi. Cơ mà thấy chưa có gì đặc sắc lắm. Thích nhất vụ preset mà ko làm đc thì cũng ko hơn gì những phần mềm chỉnh sửa ảnh khác trên ipad cả, sync thì phải mất tiền sau khi hết hạn dùng thử....ko đáng lắm 😁
Nhiều bạn cứ bảo đắt. Nói thẳng "các bạn chả có nhu cầu dùng thì đương nó đắt". 10$ = 200k, nhưng nếu tôi dùng 200k đó để thuê thiết bị có thể giúp tôi kiếm 30tr = 1500$ thì nó có đắt không?
Toàn các thánh chỉ nghĩ đến mảng nổi mà éo biết nghĩ đến mảng chỉm của nó.
Cơ mà mình ko mua, vì ko lấy dc preset bên ngoài đem vào thì chả khác tù túng là mấy -_-
Vậy thì màn hình ipad màu phải chuẩn nhỉ
😃
cái này phải đăng kí lightroom trên máy tính mới dùng được đọc cho kĩ vào
Lấy đơn cử Photoshop nhé, ở nước ngoài có không ít sinh viên học Photoshop ở trường nhưng về nhà không có cái thực hành do Photoshop quá mắc, đến $700 một bản mà với họ thì chỉ cần Photoshop để học, học xong ra có khỉ chẳng xài tới, giờ với Photoshop CC chỉ $10/tháng thì đối với họ rẻ hơn rất nhiều. Còn với người dùng chuyên nghiệp thì đúng là càng xài càng mắc, nhưng họ có được dịch vụ CreativeCloud đồng bộ tất cả thiết lập phần mềm của họ để có thể làm việc ở bất cứ đâu (mượn máy người khác login vô thì phần mềm sẽ đồng bộ hết thiết lập trên máy của họ và làm việc thoải mái), cái này các phiên bản Adobe Creative Suite trước không làm được.

Sai nhé bạn, $10/tháng chỉ có Lightroom thôi. 😁
đang có khuyen mai trên trang chủ của nó 10 usd bao gồm photoshop cc lightroom trên pc và mobile:D
https://creative.adobe.com/plans/offer/photoshop+lightroom?promoid=KHQFP
mrkey94
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tống ipad đi mất rồi còn đâu 😔
ngon
/tháng :rolleyes:
@tienvl2002 mình làm thẻ vísa từ năm lớp 10 đây này và hàng tháng vẫn bỏ tiền cho bộ office 365 nên có thể dùng cả trên iphone ipad , nếu xài chùa thì phải chấp nhận thiếu chức năng thôi, chứ xài chùa mà đủ chức năng thì adobe nó sống bằng nước lã quá
@truong95 @@ t có ý kiến, đòi hỏi gì đâu, chùa là thực trạng ở việt nam mà , nhìn số lượng down mấy cái ..... là biết
@truong95 Bạn kia bảo là phần lớn, chứ có nói tất cả đâu mà bạn lấy bản thân ra làm ví dụ phản chứng. Bạn làm thẻ visa từ lớp 10 thì có gì đặc biệt? Còn bạn "bỏ tiền hàng tháng vào 365 nên có thể dùng cả trên ip, ipad" thì xl bạn nhưng trên ip free còn trên ipad mới ra vài ngày thôi. Nói cứ như thể trước giờ bác làm như vậy =]], cứ từ từ sẽ thấy thấm bác ah, chứ vài ngày đầu thấy còn rẻ lắm. Còn việc ng dùng xài chùa thì chưa chắc là cty chết đói đâu, có nhìu khoản thu ngoài ng dùng điển hình là quảng cáo như fb, gg đó thôi.
@cuongfanandroid chia cho 5 người trong nhóm học chung một tài khoản thì thế là quá rẻ, mỗi tháng khéo chỉ phải trả tiền bằng một bữa sáng. Còn google và facebook nó sống bằng quảng cáo nhờ lấy thông tin người dùng bán cho các nhà quảng cáo, chứ còn đối với những phần mềm làm việc như office adobe CC, saleforce bây giờ và tương lai sẽ ko bao giờ có quảng cáo cả vì trong môi trường làm việc người ta ko muốn bị làm phiền hơn. Bao giờ google làm được một bộ office như microsoft mà ko thu đồng nào mà được các doanh nghiệp dùng thì lúc đấy hẵng bảo google giỏi, vì doanh thu quảng cáo ko bao h có thể gánh được hết toàn bộ đâu, bản thân cái google app for business cũng tính phí đó
xwinglaq
ĐẠI BÀNG
10 năm
lần đầu tiên nghe đến phần mềm này, có tiện lợi bằng 360 ko vậy?
Kong Koong Kooong Koooong.... một hồi chuông báo hiệu cho ngày tàn của những "phờ ri". Bữa nay xu hướng toàn đưa lên mây thế này làm sao xài chùa được nữa. Thôi, chúng ta chuẩn bị học viết phần mềm tự share cho nhau xài. Ngày xưa mua một con PC, Laptop, Tablet,... chỉ có mất tiền phần cứng thôi. Nay cả tiền phần mềm cũng tốn nữa. Thôi, nay ta tự viết phần mềm share cho nhau xài😁
sonphamhy
ĐẠI BÀNG
10 năm
so với ngày trước thì rẻ hơn rất nhiều... các phần mềm của adobe luôn đứng top đầu về giá... vài ngàn usd là bình thường.... thấy vài năm nay giảm giá hơn 20 lần.
Trong các Mob....Ông này nhìn mặt chán đời và khó ưu nhất.
Hahahaha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019