Đã có phần mềm jailbreak cho iPad 2/iPhone 4S sử dụng iOS 5.0 / 5.0.1

Duy Luân
20/1/2012 22:59Phản hồi: 1.597
1.597 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai chưa có mac thì cài mac ảo trên win cũng dùng được mà? em vừa thử xong, mượt ;))
\
cài mac ảo sao , co link hướng dẫn không bạn
ngochuy1613
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác làm máy ảo ah. chỉ mình cách làm với.minh cũng có phần mềm máy ảo
ai ở BD mang qua mình JB giúp cho 😁 không biết "iphone team vietnam" đã tung ra tools JB chưa nhỉ :D nhất là anh "magicallboy" :D
K biết 29 tết istore nào còn làm việc k để e chạy qua jb e ipad 2 thân yêu
tin qua vui không biết nói gì hơn 😃 có một cái tết trọn vẹn rùi thanks
quan164
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã JB xong.... Cũng khoảng tầm 20'. Giờ thì chuẩn bị sướng....^^
JB dc thì giá iphone 4s bản Lock sắp lên rồi.
Chúc anh em Tinh Tế ăn Tết Vui vẻ....^^
masterlazy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt vời quá, có cửa hàng nào ở hn làm dịch vụ này ko, để mình mang qua luôn
nếu bạn muốn cài Mac os trên Win 7 thì có cách cài HĐH ảo Parallel hoặc VMWare, bạn có thể search trên diễn đàn hoặc youtube đấy. mình đang dùng 3g nên mạng cùi không lóad được 😔(
Hic . Các bác cứ bình tĩnh , sao phải cài trên Mac ảo làm chi . Chút nữa là nó ra JB cho Win rồi 😁 .
Đợi tí là được mà
Lại là chiến lược khôn ngoan của Apple rồi. JB hay Unlock là do Apple tung ra thông qua các hacker. Mọi người thử nghĩ xem tại sao iphone 4 lại JB được IOS 5.0.1 mà không phải là thấp hơn, theo mình Apple muốn hầu hết các thiết bị phải được nâng lên 5.
Mỗi năm Apple ra một sản phẩm, gần cuối năm 2012 Iphone 5 được tung ra thì Iphone 4 phải được bán đủ doanh số, theo như phân tích thì iphone 4 và 3GS sẽ có unlock bằng phần mềm, iphone 4 không cần sim ghép nữa, công cụ này sẽ xuất hiện vào khoảng cuối tháng 4 - 2012, và iphone 5 rục rịch.
Sự nỗ lực của các hacker để tìm ra lỗ hổng bảo mật nhằm JB, unlock thiết bị của apple phải được sự thả lỏng của apple mới thành công.
Thiết nghĩ
update của iphone team vietnam này chú 😁:D:D:D:D:D:D:D:D:D:bounce:
"Sáng sớm hôm nay iPhone team Vietnam đã chính thức qua mặt nhóm dev-team khi họ phát hiện ra rất nhiều lỗi của nhóm dev-team từ những bản ultrasn0w 1.2.5,theo nhóm iPhone team vietnam dev-team gần như đã không có những giải pháp mới khi liên tục mắc lỗi đối với Ultrasn0w và Redsn0w
Những lỗi cơ bản của UltraSn0w 1.2.5 của nhóm dev-team
Chỉ dùng tốt cho ver 5.0.1 còn các ver khác sóng chập chờ,Magicalboy đã phát hiện ra lỗi cơ bản này và fix lỗi đơn giản như sau:
Đối với ver nào thì dùng đúng ultraSn0w cho ver đó là OK.Lỗi này của nhóm dev-team đã bị Magicalboy khai thác triệt để,anh đã build những custom fix các lỗi trên của dev-team vá lỗ hổng của nhóm này.Sáng sớm hôm nay,Magicalboy đã build khoảng 5 custum firmware dành cho Iphone 3GS new boot rom khi restore và thì Iphone 3GS(new boot) sẽ được Jailbreak Untethered và Unlocked.
Phát hiện này có thể nói tên tuổi của nhóm iPhone Team Vietnam đã sánh ngang với nhóm dev-team thậm chí đã qua mặt nhóm này

Còn đối với RedSn0w

Có rất nhiều lỗ hổng nhưng vì lí do khách quan nên iPhone team Vietnam chưa tiện nói ra để giữ thể diện cho nhóm dev-team"
nguồn:
http://vinhtoday.vn/forum/showthread.php/iphone-team-vietnam-qua-m-t-dev-team-129703.html?t=129703
Phát hiện này có thể nói tên tuổi của nhóm iPhone Team Vietnam đã sánh ngang với nhóm dev-team thậm chí đã qua mặt nhóm này

Có nói quá kô bác....? ng ta làm ra thiết bị, Team VN phát hiện ra lỗi của ng ta --> sánh ngang or qua mặt luôn........
rockerist
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghĩ cái đek gì khi nói ra câu này....? Đầu to óc như trái nho!
bạn biết đọc không ? ko thấy tôi ghi nguồn hả bạn não to nhưng ko nếp nhăn ?
tauhudame
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi là Jailbeak xong có mất mấy cái apps đang cài không vậy? Tết rồi không có thời gian cài lại :wavespin:

Happy New Year anh em tinh tế. :bounce:
Không mất 😃
skygatevn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi một tin tốt nhất trong đầu năm mới là lá la
còn 3gs&4 thi sao cac ban
các bạn có táo ăn tết rùi
sonpro_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix.mừng rơi nước mắt.....
duykhang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi JBU xong thì ip 4s lắp sim Gevey để unlock đc ko các bác?
dạo này tools jb ra nhanh thiệt,h chờ mỗi tool unlock
Hic . Các bác cứ bình tĩnh , sao phải cài trên Mac ảo làm chi . Chút nữa là nó ra JB cho Win rồi 😁 .
Đợi tí là được mà
JB được mà lạ vào cydia chẳng thấy gì
lch_5011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tin zui nhất cuối năm
binmsc
TÍCH CỰC
12 năm
Mong có bản jb cho windows để jb ipad 2.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019