Đã có phần mềm Twitter chính thức dành cho Windows 8

TDNC
14/3/2013 2:57Phản hồi: 52
Đã có phần mềm Twitter chính thức dành cho Windows 8

Twitter vừa chính thức phát hành phần mềm cùng tên dành cho hệ điều hành Windows 8. Thật ra bản thân Windows 8 đã hỗ trợ sẵn một số chức năng cơ bản của Twitter nhưng việc có phần mềm riêng chính chủ sẽ giúp cho người dùng có thể dùng Twitter được nhanh và đa năng hơn. Giao diện của Twitter trên Windows 8 được chia thành các mục Home, Connect, Discover, Me giống như trên các hệ điều hành khác cũng như hỗ trợ đầy đủ các tính năng đặc trưng của Win 8 như Snap View, Share Charm, Search Charm và hỗ trợ hiển thị Notification qua Live Tile.

Snap View cho phép bạn dán cửa sổ Twitter hay bất kỳ phần mềm nào sang cạnh trái hoặc phải của màn hình để xem cùng lúc 2 phần mềm. Share Charm và Search Charm là hai tính năng trong Charm Bar của Win 8, bạn chỉ cần vuốt ngón tay từ cạnh phải màn hình sang để kích hoạt Charm Bar, sau đó có thể chia sẻ các nội dung của mình lên Twitter hoặc tìm kiếm trên mạng xã hội này.

Bạn có thể tải Twitter cho Windows 8 về tại đây (miễn phí).

Theo Engadget, Twitter
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngóng phần mềm trên W8 như là mong mẹ đi chợ về :v
Còn thiếu nhiều lắm
@nhthien-pp dùng bluestacks đi bạn,mẹ đã về và mang 750.000 quà về đấy
tuyệt 😃
thật tuyệt, chúc mừng anh em W 8
n.kien
TÍCH CỰC
11 năm
@lumialumia Windows 8 ko phải Phone
@lumialumia WP đã có rồi bạn ơi.
Win 8 hay RT??
n.kien
TÍCH CỰC
11 năm
@Communism Cả 2
@Communism Windows có 2 bản là Win8 pro và win 8 RT nhé.
chơi trên win khác thành trình duyệt ak
thực sự những app của win8 hiệu năng ko tốt, mình đang xài win8 nhưng hoàn toàn ko xài app nào của win8
mấy ai dùng đâu ..em dùng để cập nhập tin tức .😁
phần mềm thích hợp cho cảm ứng, dùng chuột củ chuối lắm 😁 giống app fb trên win8 em toàn lên bằng chrome cho tiện
Rockthanh12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp,nhưng mình không xài twitter =.=!
royal_T
TÍCH CỰC
11 năm
vậy dùng lap ko màn hình cảm ứng thì sao nhỉ :eek:
hamyty
CAO CẤP
11 năm
gg bị apple ghét cay ghét đắng, hết kiện rôi chửi, gg ko những ko ghét mà còn đè apple ra làm một đống ứng dụng ngon cho ios rồi cập nhật liên tục, sắp tới sẻ có gg now cho ios, các công ty khác cũng thế, có ứng dụng nào mgon là phải hiến dâng cho ios đầu tiên, còn anh micro khóc lóc van xin mà chả có anh nào để ý ,tội mghiệp, lâu lâu đc người ta phát cho 1 phần mềm cùi cùi là mừng thấy mịa luôn =))
lupingzi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@erictrinh276 Dùng máy tính Windows viết code cho iOS hả?
Lần sau muốn nói gì thì tìm hiểu trước rồi mới nói nhé, đừng có tỏ ra nguy hiểm nữa bạn à 😆
@karas9x Thế bài viết nói về Win 8 thôi chứ bảo Win RT 😆. Lắc não và mắt rồi đọc kĩ bài đi nhé 😃). Cả bài có 1 chữ Win RT nào ko 😃)
@hamyty phát ngôn cho người khác thấy mình thật là quá nguy hiểm đó bạn. Windows là hdh chiếm hơn 90% thị phần toàn cầu
đả tải về .cài đặt thành công ,nhưng không đăng nhập dc
cái này không chơi mấy, nên ko cần thiết
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
hay quá, khi nào có facebook chính chủ đây 😁
bibongda
TÍCH CỰC
11 năm
Mình nghĩ cái này là hiển nhiên rồi,chỉ là thời gian sớm hay muộn thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019