Đã có ROM CyanogenMod 10.1 nightly dành cho Xperia Z/ZL, Xperia T/TX và Xperia V

Duy Luân
17/4/2013 1:38Phản hồi: 47
Đã có ROM CyanogenMod 10.1 nightly dành cho Xperia Z/ZL, Xperia T/TX và Xperia V
Trong thời gian gần đây Sony đã có những nỗ lực giúp các thiết bị Android của hãng trở nên thân thiện hơn với cộng đồng lập trình viên/ROM cooker. Dựa vào những điểm cải tiến đó, nhóm CyanogenMod hôm nay đã ra mắt loạt ROM CyanogenMod 10.1 phiên bản nightly (thử nghiệm) dành cho các máy Xperia Z, Xperia ZL, Xperia T, Xperia TXXperia V. CM 10.1 được xây dựng dựa trên mã nguồn của Android 4.2.2 Jelly Bean và nó mang nhiều cải tiến về thanh thông báo, hiệu năng hệ thống được nâng cao, hỗ trợ đặt widget ngoài màn hình khóa, bổ sung chế độ chụp ảnh panorama hình cầu PhotoSphere. Ngay bây giờ các bạn có thể tải về ROM ROM CyanogenMod 10.1 dành cho các máy Xperia theo những đường link bên dưới.

Xin lưu ý rằng đây chỉ mới là phiên bản thử nghiệm nên có khả năng vẫn còn lỗi trong quá trình sử dụng, nhưng dù sao thì việc up ROM cũng là một điều hết sức thú vị phải không các bạn?

Link tải ROM CM10.1 nightly cho Xperia
Một số topic tham khảo cho các bạn:
Nguồn: Tổng hợp từ CyanogenMod
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chúc mừng ae sony.lại có rom để vọc vạch
thấy lg vs samsung có lâu rồi mà giờ sony mới có cũng hơi lạ
P/s: em là em rất ghét bóc tem. Vậy nên em bóc để diệt bớt các phần tử ấy 😁
@jackie.stupid Cái này là CM chính chủ nha, không phải cm cook của cộng đồng đâu :D
@jackie.stupid Thôi thì chú cũng tự tử luôn đi để tiêu diệt hoàn toàn :D
@Duy Luân CM10 cho nook http://get.cm/?device=encore ở đây mà nhỉ ? Mà không rõ bác nói nook nào :D
@jackie.stupid Ganh tị người khác tem thôi :p
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@jackie.stupid cái câu thứ 2 của bác hơi gấu rồi đấy nhé. 😔
mới ra đã có room cook...
@thanhlam591987 có gần cả chục rom rồi bác
mkool9x
TÍCH CỰC
11 năm
anh em nhà Xperia sướng nhé ! sang tháng miui cũng ra mắt V5 cho dòng xperia và galaxy rùi !
Tốc độ ra mắt cực khủng
wiki27
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehe, up xem sao
huysnet
TÍCH CỰC
11 năm
Chắc chắn 1 điều là ae HTC sẽ nói không với CM.
@huysnet AE trong box HTC vẫn dùng đầy đó bác, chán sense quay sang đổi gió mà 😕
CM bem điểm khá, nhưng sao mình dùng hơi lag có phải là dùng bản vn build lại nên bị thế không ? ai biết cài bản CM gốc ở đâu nhỉ :S
@bomduc Get.cm nhé
Benjoy
TÍCH CỰC
11 năm
Trước khi quyết định unlock bootloader và flash rom CM thì hãy đọc wa bài này của mình nhé. Viết bên SonyViet, làm biến bê nguyên bài wa đây wá.

--> http://sonyviet.vn/diendan/threads/lieu-an-nhieu-backup-lai-drm-key-tuy-dua-ma-thiet.15879/
@Benjoy
tks, Test ok mọi mặt chưa bác ơi? để em vọc 😁
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
Cm10.1 cũng mới có cho G e975 😃 vui
Có vẻ sony đang quyết 1 trận sinh tử với one và s4.
Sony Z 40 ngày 40 triệu chiếc, wa, đã nhe. Giờ thêm Rom nữa, ky này SONY vô rồi. It's a Sony
mademade
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dai Minh Kim nghe trong gió có tiếng em 🆒
@Dai Minh Kim bác ơi 40 ngày 4,6 triệu chiếc thôi. bác nói 40 triệu chiếc các fan khác lại bảo bác cuồng sony quá rồi ngồi chém gió đấy.hihi
Cyangenmod này, nó ra không phải là cộng đồng có thêm 1 rom cook thôi mà là vô số vì đa số rom nào cũng như trên driver của cm.... Xperia ngon rồi!
down phát về up cho con arc xem sao 🆒
Ngon qua. Minh chi can xoa bot app cai san chu ko can rom khac
Ngại ub lắm. Mới cả rom cm ko có mấy chức năng độc quyền của sony nữa
phải unlock boot loader à. tưởng cài CWM rồi flash Zip là đc , hài. UB sẽ mất BE @@! ko dám
dùng cm10.1 mà chờ stable dài cổ, mà công nhận cm + franco ngon thật
nhutns
TÍCH CỰC
11 năm
Méc chi nói không bác ? Quất phát cm10.1 trải nghiệm chứ sợ gì.

Sent from my HTC One X+ using Tinhte.vn
@nhutns Mất cái BE thì xem ảnh xấu bỏ xừ
cardinluu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mới chưa dám up 😁, đợi bản final rồi tính

Sent from my C6602 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM