Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có thể cài Android 4.0 cho máy tính, laptop (x86)

vuhai6
2/3/2012 0:26Phản hồi: 644
644 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai cài chưa? làm bài hướng dẫn đi, ngâm cứu về lấy con PIII bỏ lăn lốc ở xó nhà ra sử dụng làm internet cho tivi, hihihi
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
để xem google ra bản chính thức đã ngon thì cài
thú vị thật... phải thử ngay thôi và cùng trải nghiệm
Cái này mà cài đc lên PC ổn 100% thì chắc phải mua 1 con PC để kế bên TV rồi cho nó chạy android, dùng đt và tablet android điều khiển thì đỉnh nhỉ 😁
Chí phải lúc đó cần gì mua mấy cái HDTV có internet làm gí chứ cho tốn tiền
Mình xem fim toàn xài tablet + dây HDMI, chứ h mua cái HDTV cũng vài chục củ rồi tiền đâu mua @@

Có ai làm ok rồi share cách cài với nào, laptop HP P4 2g ram thi chạy nỗi ko? và USB 2g có chứa nỗi cái này ko?
Cái chính nằm ở đây, nếu nó hoàn thiện thì lôi cái pc cũ ra làm hệ điều hành cho cái TV luôn, ý tưởng này cũng hay phải không
Nó đó. Vì cái này nhẹ hơn Win8 và có thiết bị Android khác điều khiển từ xa nữa, quá tiện lun
xài qua trên di động roài thì trên laptop cũng đáng để thử xem hay ho hơn win 8 ko
cái này hay, chắc phải thử xem android như thế nào. chủ thớt cho xin chỉ dẫn cụ thể thì tốt quá
lminhquan
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này bản port thôi mấy bạn ơi , ko fải bản chính thức của google đâu, nhưng nó có khuyết điểm lớn nhất là x86 của bản port này nó chỉ cho sử dụng bộ nhớ ở mức 2GB thôi , nên bạn xem như 1 bản dung để lướt web , chứ ko chứa film chứa ji dc cả
điểm thú vị và mong chờ nhất của tôi là thời gian sử dụng pin thế nào. đang dùng win7, max được 2,5h.. nếu trên 3h thì sẽ dùng luôn bản này làm win chính luôn
hiepboy92
ĐẠI BÀNG
12 năm
em dùng con lenovo b460 coi phim hd 720p bằng kmp nó được 3 tiếng. Ý bác chỉ giải trí thôi đúng k?
hiepboy92
ĐẠI BÀNG
12 năm
đe thử boot qua usb coi sao. Dùng qua ubuntu rùi nhưng k thích. Sài win quen rùi.
Nhiều quá không biết down cái nào. Bác cho 1 bài hướng dẫn cụ thể đi bác ơi
hay quá mà ko bik cài sao cả................................................................................................................
quanhp68
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cùng khám phá thôi.nhanh tay lên nào
mr_tam
TÍCH CỰC
12 năm
quá tuyệt

này thì 30 nè, đủ chưa
Hay đấy hi vọng đừng như meego trên lap. dow về thử mới được
anhzaive
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngon quá, chắc chắn sẽ thử, tiếc là lap mình ko cảm ứng 😔
Kiểu này kiếm con lap còn về nghịch thôi.
phamluong92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Down về rồi ;) Nhưng để tối cài😁
Loki
CAO CẤP
12 năm
hôm qua vừa cài xong win8 cho cục gạch cowon w2
ko biết có nên thử nốt cái này ko
phải làm bài hướng dẫn cụ thể thì mọi người mới biết làm chớ
mình dùng laptop toshiba, tính cài vào usb chạy live thì chưa gì đã báo lỗi ko boot được@@ chán

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019