Đã có thể cài Android 4.0 cho máy tính, laptop (x86)

vuhai6
2/3/2012 0:26Phản hồi: 644
644 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"Cu Hiệp" đâu rồi? Nghe mọi người gọi mãi mà không biết sốt ruột à?
Bác làm bài hướng dẫn cho anh em tinhte đi ạ 😁
4rum tinhte có những cm như thế này đây, đầu đường xó chợ !

Sent from my GT-N7000 using Tinh tế
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này cài thì dễ thôi hiện tại chưa có mạng nên chưa test xem các app nó chạy như nào, cũng chưa biết làm sao truy xuất vào bộ nhớ của nó ;)
phuucc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@knnhubi là s bạn có nhìu dung lượng v
k biết cái này cài xong điện đóm có dc cải thiện gì k nhỉ
mà cài cái này nó có hỗ trợ FAT32 hoặc NTFS k nhỉ hay lại phải chia ổ tạo phân vùng mới thì cũng bằng hòa
codaijaso
TÍCH CỰC
12 năm
Đã cài được trên con dell của mình nhưng hình như android này build riêng cho máy asus hay sao ấy,thiếu driver cho dell nên không vào internet bằng cable được,wifi cũng không sử dụng được.
ô mai gốt, nhìn avatar của bạn này mình tự hỏi bạn có bị chém nhiều không
codaijaso
TÍCH CỰC
12 năm
có gì mà chém chứ,thường thôi mà ha ha ha
Hướng dẫn cụ thể chút đi. Dùng win rồi thì cài sao đây ?

Sử dụng Tinh tế chấm com.
codaijaso
TÍCH CỰC
12 năm
download UNetBootin theo link:
http://sourceforge.net/projects/unetbootin/
download file .iso của android 4 về máy lưu vào ổ cứng
sau khi có đủ 2 file tiến hành chạy file: unetbootin.exe
tiến hành chọn option Diskimage, click dấu (...) chọn đường dẫn đến file .iso
Mục Drive: bạn có thể chọn ổ cứng để cài lên không cần phải cài trên usb như trong ảnh
ok,máy sẽ khởi động lại và hỏi boot vào hệ điều hành nào?
P/s:mình sử dụng máy dell nhưng mình down file iso của asus (vì không có dành cho dell) nên 1 số tính năng chưa sử dụng được như internet,wifi...còn camera thì okie
@tu19_01 nhớ là chọn boot từ thẻ nhớ hay usb
@daituongquan Bác có thể hướng dẫn chi tiết hơn một chút cho em được không, em đang dùng con lap Asus K43SV. Sau khi em ghi file iso ra thẻ nhớ->em restart máy->nhấn F2 em vào phần chọn boot nhưng ở trong đó em chỉ thấy nó cho chọn boot từ ổ cứng hoặc từ đĩa CD thôi, không thấy cho lựa chọn boot từ USB. Em hơi gà vụ này.
@codaijaso làm theo cách này nha bạn
muidao
TÍCH CỰC
12 năm
cho em hỏi ngu phát , sài ipad cài android này đựoc ko ạ ,được vậy thì còn gì bằng
vnndocket
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe! hay nhỡ....? nhưng cài trên PC có màn hình Cảm ứng thì OK chứ PC bình thường thấy nó không tiện lắm.
Nếu xài bàn phím chuột không dây, chỉ sử dụng cái Pc làm kết nối với cái tivi thì còn gì bẳng, vừa chơi game lướt web, mà có thể sử dụng lại các con PC đã bỏ xó ở góc nhà, không biết cái này có thành hiện thực không vậy ta
P/s: cái này chạy độc lập hay chạy trên nền win vậy các bác
Dùng để test soft trước khi cài trực tiếp lên thiết bị cũng hay đó chứ 😃
bác Vuhai6 làm bài Hd ace tinhte đi
mà bản ics 4.0 lúc mới ra em đã test thử trên máy ảo rùi....
mỗi tội trên máy ảo thì ko nhận wifi, cắm usb ko nhận, ko nhận hdd của máy thật....v.v.. nói chung là ko đi sâu đc

ko bít bản [h=1]Đã có thể cài Android 4.0 cho máy tính, laptop (x86)[/h]có chạy Ngon ko nhỉ ....?
[h=2][/h]
longpvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tin vui đây! Không biết có chho cài chạy song song với win 7 trên cùng một laptop không nhỉ?
Bác nào làm một bài hướng dẫn cho anh em nhé!
kinh nghiệm là nên cài trên usb chơi chơi thôi nhé. cài trên ổ D hay ổ C là cài lại win đó. mà cài lại win cực khó nếu đã cài con này, nó không hề hiểu các lệnh ghost gì đâu nhé. phải dùng win trên usb mini xóa sạch bách ổ cứng mới cài win được. vì sau khi cài android trên ổ cứng, hệ thống nó hiểu rất kỳ lạ, các chuyên gia vi tính cũng bó chiếu vì chưa bao giờ gặp trường hợp này.
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn ơi, làm ơn hướng dẫn để mình cài vào máy tính Asus EEE PC với. MÌnh tải dc link cho Asus Eee PC từ trang chủ rồi, g cách làm thế nào? Minh cài luôn k cần cài đè gì hết, tức là thay thế HDH trong máy bằng Android luôn, vì Eee cũng chậm mà!
codaijaso
TÍCH CỰC
12 năm
bạn làm như mình đã hướng dẫn phía trên ấy,có thể cài thẳng vào ổ c luôn không cần cài vào usb,khi boot máy sẽ hỏi boot vào hdh nào bạn chọn unetboot là okie
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Bản này ngon hơn mấy bản 2.3 ngày trước, đã cấu hình được internet cho nó nhưng không chơi dc mấy game nặng như gameloft ;)
chuyennho86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Known issues

Suspend and resume doesn't work on some targets.
No Ethernet support.

chưa hỗ trợ Ethernet thì phải ạ
aye129
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài ngon trên VirtualBox rồi nhưng Wifi chưa hoạt động

http://vn.fulltechreview.com/2012/03/su-dung-virtualbox-e-cai-at-android-40.html

Chưa biết cấu hình nó thế nào để nhận internet 😔
Các hệ điều hành đang "lây lan" trên mọi nền tảng để "chiếm đất". Sau này sẽ có những trường phái người sử dụng "tông-xuyên-tông" về hệ điều hành đối với thiết bị mà họ sở hữu: PC, tablet và phone....thậm chí có cả TV và nhiều thiết bị khác nữa.
[h=2]Chạy Android trên laptop và PC để bàn[/h]
Dùng thử hệ điều hành Android là mong muốn của rất nhiều người đam mê công nghệ. Tuyệt vời hơn nữa nếu được chạy thử nó trên chính chiếc laptop hay máy bàn mình đang sử dụng mà không cần cái đặt bất kỳ ứng dụng gì. Phương pháp dưới đây giúp bạn chạy Android từ thẻ nhớ ngoài hoặc USB hay đĩa CD trên phần cứng thật của máy tính.
Bước đầu tiên bạn phải tải về file iso của hệ điều hành Android. Truy cập vào địa chỉ android-x86.org rồi kéo xuống mục StableRelease, nhấn vào chữView bên dưới android-x86-1.6-r2.iso để tải về phiên bản cho x86. Hoặc bạn có thể trực tiếp download từ đây.
Trong trường hợp bạn muốn chạy Android từ ổ CD/DVD thì chỉ cần ghi file iso này ra đĩa bằng bất kỳ chương trình ghi đĩa nào. Đơn giản nhất là trên Windows 7, chỉ cần nhấn phải chuột vào file iso và chọn Windows Disk Image Burner.

Nếu bạn muốn khởi động từ thẻ nhớ ngoài hoặc từ USB, hãy sao lưu toàn bộ dữ liệu trong thẻ nhớ, USB. Tiếp theo tải ứng dụng UNetbootin.
Phần mềm: UNetbootin

Tác giả: Geza Kovacs (tuxcantfly)
Phiên bản: 471. Giấy phép: Tự do, Miễn phí
HĐH: Windows 2000/XP/Vista/7, Linux/Unix
Trang chủ: unetbootin.sourceforge.net
Thông tin cập nhật lần cuối ngày 28/7/2010 14:08

Chạy UNetbootin để tiến hành ghi file iso ra thẻ nhớ hoặc USB. Lưu ý chọn đúng đường dẫn cho file iso của hệ điều hành Android và tên ổ đĩa USB hoặc thẻ nhớ. Nhấn OK để UNetbootin thực hiện
Quá trình copy có thể mất chút thời gian, tùy thuộc vào tốc độ ghi của thẻ nhớ hay USB.
Sau khi kết thúc Unetbootin hỏi bạn có muốn khởi động lại ngay không. Bạn có thể chọn Reboot Now để khởi động lại ngay hoặc Exit để kết thúc quá trình ghi ra USB.
Trong trường hợp bạn không có đĩa CDRom, không có thẻ nhớ, USB bạn vẫn có thể dùng thử trên máy ảo. Bạn có thể dùng phần mềm VMWare hoặc chương trình tạo máy ảo miễn phí Virtualbox. Với các ứng dụng máy ảo này bạn không cần phải ghi file iso ra đĩa hay USB mà chỉ cần chọn mount file iso vào ổ CD/DVD khi thiết lập máy ảo.
Đồng thời lưu ý chọn hệ điều hành là Linux cho máy ảo.
Sau khi thực hiện các bước trên bạn có thể tiến hành cho khởi động(lại) máy từ ổ CD/DVD hoặc thẻ nhớ, ổ USB. Có thể bạn phải vào BIOS để thiết lập cho máy khởi động từ thiết bị mà bạn muốn.
Chọn Live CD – Run Android-x86 without installation để chạy luôn hệ điều hành Android mà không cần cài đặt.
Chỉ cần đợi một lát là bạn đã có thể dùng thử hệ điều hành Android
Xem Thông tin công nghệ trên Android
Android x86 hỗ trợ hầu hết các phần cứng bao gồm cả webcam và Wi-Fi trên nhiều loại laptop cũng như netbook. Bạn có thể cài Android lên ổ cứng nhưng điều này không được khuyến khích bởi nó vẫn còn nhiều vấn đề và hạn chế.
Có thể thấy chạy Android trên máy bàn hoặc laptop nhanh hơn nhiều so với chạy trên phần mềm giả lập. Hơn nữa việc chạy hệ điều hành trực tiếp từ CD hoặc USB giúp người dùng có thể thoải mái thử nghiệm các tính năng mà không cần phải lo lắng về bất cứ thứ gì.
Theo http://www.thongtincongnghe.com/article/18538
AJINGON
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã làm theo ok, nhưng tiếc là ko có wifi, camera nên ko vọc được j nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119