Đã có thể định vị GPS cho iPhone 3G

Thảo luận trong '[iOS] Phần mềm' bắt đầu bởi blackwhite, 7/2/09.

1. Timtrelac

Timtrelac Thành viên

Cái này dùng bằng sóng GPS chứ đâu có dùng GPRS. Ở đâu có sóng vệ tinh thì ở đó sài được cái này.
    Định vị đảm bảo chính xác 100%, còn về vận tốc nếu bạn đi tốc độ đều đều thì nó đo chính xác cũng đến 80% (cái này ko quan trọng bằng việc nó định vị chính xác)
    Cái xGPS này đã có ai đó pot rồi mà, ở đó có cả toàn bộ bản đồ của VN mà, cứ down về mà sài thôi.

GL

2. te_te

te_te Thành viên

Đúng như bác Timtrelac nói, e xài thấy chạy phà phà, tắt GPRS (off trong sbsettings, xóa username trong cellular data network j j đó lun) vẫn định vị ok, hiển thị vị trí chính xác. Riêng tốc độ thì nếu di chuyển đều sẽ hiện gần đúng, còn cà dựt thì nó sai be bét.
    Khoái nhất là mũi tên định vị di chuyển cùng với mình, cảm thấy khá là mới mẻ. Hì

3. phuongnam_hu

phuongnam_hu Thành viên

cho mình hỏi 1 câu .Mình có bản đồ rồi ,làm cách nào mà dùng GPS ko cần GPRS.......cho đỡ tốn

4. thienthai

thienthai Thành viên

bạn ơi nếu mình đả có file bản đồ thì chép vào đường dẩn nào vậy bro

5. Iphone35

Iphone35 Thành viên

-private/var/mobile/library/...

6. quangkhuat

quangkhuat Thành viên

2.2 dc khong vay ban . thanx 4 sharing

7. luanvu

luanvu Thành viên

Được chứ bạn. Cài thử đi. Thú vị lắm đó !!!

8. bibicute

bibicute Thành viên

Cái này thấy hay nè, thử xem sao...Thanks bạn đã post cho mọi người nhe.

9. docIPT

docIPT Thành viên

Bản đồ thì down và sử dụng ok. Nhưng pro nào biết sử dụng các chức năng khác như: go home, driving directions, search place .. vui lòng hướng dẫn thêm để tiện cập nhật. thanks

10. buiviethung87

buiviethung87 Thành viên

độ chính xác của XGPS không cao lắm, nhiều khi định vị linh tinh, ở một nơi báo một nơi, cài Xgps vô cydia là có mà, bản đồ khoảng 320Mb trong diễn đàng hướng dẫn hết cả rồi đó, fw2.2 cũng dùng tốt

11. 0rigami

0rigami Vietnam Air Spotters

Ko hiểu tại sao mình cài đầy đủ rồi nhưng nó chỉ định vị được lần đầu khi mình sử dụng. Từ các lần sau vào là nó ko chịu định vị nữa. Mình ở trường mà cái chấm xanh vẫn ở nhà. Thôi để lại tra bản đồ khi cần. Hix hix..

12. Timtrelac

Timtrelac Thành viên

Các bạn làm sao chứ mình định vị đảm bảo chính xác 100% mà.
    Khi đi trên đường thì đảm bảo đúng 100%, còn ở trong các tòa nhà thì sóng vệ tinh yếu lắm nên định vị sẽ không đúng đâu. Hôm trước đi chùa Hương nó còn định vị đúng bến đục mới tài chứ :D
    Ở Setting lưu ý: Offline mode = OFF nhé, nếu để ON là nó không định vị cho bạn đâu.

13. binhtran

binhtran Thành viên

http://tinhte.vn/forum/showthread.php?t=175055

Thân

14. sau

sau Thành viên

Tôi đã add sources http://cydia.xwaves.net/, nhưng không cài đặt được xGPS, chẳng rõ làm sao cả, mong giúp đỡ. Hiện tôi đang dùng 3GS FW 3.0. Cám ơn

15. Teo08

Teo08 Thành viên

Bạn add source này vô để cài nè http://heaveniphone.com/cydia/
    chúc thành công

sau thích nội dung này.
  16. phongtran308

phongtran308 Thành viên

đang dùng 3g 3.1.2 xài xGPS,đỉnh vị sai khoảng 5km,có bác nào biết cách sửa lỗi chỉ em với

17. phongred

phongred Thành viên

mình đang sài 3G định vị lúc ở Biên Hòa thì sai khoảng 200m, kcn VSIP thì sai khoảng 30m, KDL Đại Nam khoảng 1.5km