Đã có thể sử dụng Android Device Manager, công cụ tìm kiếm thiết bị Android khi thất lạc

Duy Luân
7/8/2013 22:54Phản hồi: 261
Đã có thể sử dụng Android Device Manager, công cụ tìm kiếm thiết bị Android khi thất lạc

Tuần trước Google đã ra mắt Android Device Manager, công cụ giúp tìm kiếm và định vị máy Android của mình trong trường máy bị thất lạc, giống với Find My Phone của iOS, Windows Phone hay My Xperia của Sony. Tất cả những gì bạn cần làm để định vị máy chỉ là truy cập vào trang web https://www.google.com/android/devicemanager, không cần phải cài thêm app nào lên thiết bị di động, miễn bạn có đăng nhập vào website này với cùng tài khoản Google trên máy Android của bạn là ổn. Chờ một lát thì địa điểm chính xác sẽ hiện ra trên bản đồ Google Maps. Bạn có thể xem thời điểm của lần cập nhật vị trí mới nhất, địa chỉ nơi thiết bị đang xuất hiện, độ chính xác.

Bên cạnh đó, bạn cũng được phép phát lệnh cho máy Android đổ chuông để dễ tìm hơn hoặc xóa hoàn toàn dữ liệu trên máy trong tình huống xấu nhất đó là bị mất cắp. Nếu đồng thời sử dụng nhiều máy, bạn cũng có thể tìm kiếm vị trí của từng chiếc một, chỉ cần bạn đã đăng nhập tài khoản Google của mình trên máy là được.

Android_Dev_Manager_1 copy.jpg
261 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài này Tinh tế đã đăng rồi mà
@nhadangky Cũng có thể là bữa trước mới chỉ giới thiệu tính năng mới còn hôm nay mới bắt đầu áp dụng chính thức chăng.
namautoenx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhadangky Tựa để va noi dung 2 bài khác nhau.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
vậy là từ nay yên tâm với chiếc điện thoại của mình rùi nhé!
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Cũng giống như Find my iPhone.
Sao nó load biết bao lâu mà ko tìm đc con Xperia Z nhỉ, mặc dù đang bật cả wifi và 3G.
zzkiuzz
TÍCH CỰC
11 năm
@PingMD Mình cũng thế, chả tìm thấy được gì, hờ...
kinhkong117
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PingMD
bật location lên :v
nó cướp nó giật ... kéo 10 thằng đi đòi đt được rùi
@ste7en9x91 uhm đòi đi, tụi nó đang đứng 100 đứa đó, cố mà đòi 😁
Nó mà trộm thì nó cho vào chế độ fly mode thì cũng như không 😁
duythanh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@noMacLe hoac no dang nhap tk khac thi cung bo tay
nếu máy không có kết nối dữ liệu (data) thì có tìm thấy không hả các bác!
trên phiêm bản 4.3 thì việc bật tắt wifi không còn dễ dàng như trên các phiên bản trước! khi đăng nhập trang này thì liệu kết nối wifi có liên tục bật không ạ?
hyn172
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hanhngao46 Bật wifi ko dễ dàng như trc là sao?? Mình dùng thấy khác gì mấy bản cũ hơn đâu nhỉ 🤔
@hyn172 trên android 4.3 thì wifi mặc định luôn bật, phải đi sâu vào cài đặt thì mới tắt được (cái này mình nghĩ sẽ sớm có cách fix)!
hyn172
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hanhngao46 Ủa. Máy bạn bị sao chứ máy mình bình thường. N4. Vẫn tắt wifi bình thường. Ở cty thường phải tắt vì đôi khi bị nhòm ngó. còn về nhà mới mở, thấy chả có gì khác cả 🤔
tutranv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hanhngao46 Mặc dù chưa sử dụng Android 4.3 nhưng không hiểu tại sao việc bật tắt Wifi lại trở nên khó khăn? Càng cải tiến thì càng tiện lợi hơn cho người dùng chứ nhỉ?
Nhìn chung thì tính năng này nước ngoài họ áp dụng triệt để hơn Việt Nam mình, tạm thời Việt Nam có lẽ vẫn chỉ dừng ở chỗ "mất thì mua cái khác vậy".
azuka888
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fanyingni Bác nói đúng. Có thằng ăn cắp nào xong k tháo sim tắt máy đâu nhỉ?
@azuka888 Mà đấy là phản xạ có điều kiện ngay cả khi nhân loại mới chỉ biết cái điện thoại nghe gọi thông thường chưa biết đến smartphone là gì chứ đừng nói đến là giờ còn càng phải chống lại chức năng tìm kiếm thiết bị android thất lạc như thế này (công nghệ càng hiện đại thì trộm cướp càng trở nên tinh vi và thủ đoạn hơn mới theo kịp thời đại mà)
longtp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa sử dụng được tính năng Xóa Thiết Bị thì phải, đã grant access rồi nhưng nút xóa vẫn bị mờ đi.
Mấy bác xài Android yên tâm rùi nhé...Thoải mái con gà cồ.. bỏ dt ngoài công viên... quán nước.. nơi ăn nhậu ... tìm được liền... he he
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phaikodo Mình nhặt đc, việc đầu tiên tắt nguồn, tháo sim, tắt.wireless, factory reset
k thể bật data or wifi từ xa thì cũng chịu chết, nó chôm chôm máy rùi tắt data chỉ có nc mua máy mới😁
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Vừa test thử: Vào đt tắt vị trí rồi đăng nhập thử vào link kia, máy tính xoay 1 hồi rồi báo location unavailable 😆
nova_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
phạm vi sai số trên 1000m:eek: thua xa find my ip
@nova_vn Vừa test ko có sai số, chắc thím đang ở Fanxipang 😁
@nova_vn sai số là do có bật gps hay không, có bật wifi hay không. rồi thời tiết có thuận lợi cho gps hay không. chứ liên quan gì mà tự dưng kêu thua findmyiphone. của mình vửa thử sai số 10m này.
@nova_vn Của mình có 17m
hichiroyami
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nova_vn nếu có bật GPS thì sai số chỉ còn 10m thôi
lam_ppc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nova_vn máy bác cùi quá đó. máy e sai số 20m thôi
😃 cái này chủ yếu xem gấu ở đâu chứ máy ko thấy ánh sáng mặt trời thì mấy khi mà mất đc
dungtm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn phải bật 3G mới định vị được. Mình thử tắt 3G đi chẳng tìm thấy luôn. Nói chung có cái này cũng hay nhưng mang tính chất may rủi. Người cầm máy vẫn phải sử dụng bình thường và bật 3G/GPS mới có khả năng tìm thấy. Chứ mấy ông tinhte mà cầm vào full wipe máy thì vô vọng 😁
Cũng chỉ để cho có, chứ mất rồi thì xác cmn định múc e khác dần là vừa 😁

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Cũng chỉ để cho có, chứ mất rồi thì xác cmn định múc e khác dần là vừa 😁

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
kieuqtoan
TÍCH CỰC
11 năm
dùng để tìm điện thoại lạc trong nhà mà không có máy khác để gọi vô
Negou Synn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã thử, khá hay nhưng lúc mất đt lại phải về ngồi vào pc mới tìm được thì hơi bất tiện, mong có thêm app chạy trên iOS/Android để có thể mượn máy ai đấy tìm luôn 😁

Sai số do điện thoại định vị chứ không do phần mềm nhé 😃. Mình mới test, máy cùi lenovo a390 ngồi trong nhà sai số có 15m.
@Negou Synn đã mất máy thì đào đâu ra máy nữa mà tìm. cơ mà bác vào link ấy bằng đt android hay IOS thì vẫn dùng bt nhé, cần gì phải cài app cho nặng máy :D
lhlan
TÍCH CỰC
11 năm
@Negou Synn Tìm máy cùi thì chính xác hơn máy xịn :D

Sent from my SH930W using Tinhte.vn
quá chuẩn, chờ cái này từ xưa giờ mới có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095