Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có thể tải về Windows Developer Preview từ MSDN

vuhai6
14/9/2011 0:30Phản hồi: 519
519 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

q.toanr
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không enable được thì tải về cài trực tiếp xem bác.
Nếu bác là lập trình viên .NET có ý định viết ứng dụng cho thế hệ Windows kế tiếp này thì bản with developer tools sẽ cung cấp công cụ lập trình để bác hành nghề. Còn nếu không bác cài cái đấy chắc chỉ làm ổ cứng đầy thêm thôi 😃 Tốt hay không tốt em xét ở khía cạnh đó. Còn em chưa dùng 2 bản đấy để có thể kết luận được.
"và cái nào up khó bị die thế" - chưa hiểu lắm 😁

Cái mớ "developer tools" bao gồm:
- Bộ SDK ứng dụng Metro.
- Microsoft Visual Studio 11 Express (bản dành riêng cho Win mới này)
- Microsoft Expression Blend 5 Developer Preview
- 28 ứng dụng bên giao diện Metro
Chi tiết tại đây 😃
thanks bác
em ko phải là lập trình viên nhưng thôi cung~ dèo bồng cái 28 ứng dụng metro :">

lúc đầu bác chưa post link
em tính down ban~ kia roài
mak cái này có cái 28 skin thoai thì em down :">

lúc da
sao win8 k nhận dc driver audio
nhutns
TÍCH CỰC
13 năm
bác tìm driver win7 cài tay vào nhé
thanks
Mình cài xong thì đến đoạn configure nó báo là: window could not configure to run on this computer hardware". Rồi nó bắt em restart, restart xong lại kẹt tiếp. Nó cứ báo là "install not complete". 😔 có bạn nào bị giống mình ko vậy? Làm cách nào để cài đây? Mình dùng HP envy core i7, card ATI

Sent from my iPad2 using Tinhte.vn
cuongtqg
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tớ đã cài thử, nói chung là tuyệt vời nếu mình có cái màn hình cảm ứng ;). Có 1 điểm chú ý: Nếu cài song song với Win7 CR thì sau khi cài Win 8 tai phải CR lại Win 7 😃
em cài 2 cái vẫn dùng bình thường mà, khởi động nó vào màn hình chờ win8, rồi cho chọn win7 hay 8, chọn win8 thì vào luôn, chọn win7 nó sẽ khởi động lại để vào, nói chung khởi động win7 hơi lâu hơn bình thường, nhưng vẫn dùng bình thường
chang_ngo
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn không có khác nhiều với win7, tại sao microsoft không phát triển win7 mà lại đi ra win8 nhỉ, win7 còn chưa ổn định mà lại ra win mới thì làm sao người ta theo kịp chứ? Hiện tại ở VN winxp người ta còn chưa đổi hết nữa mà
OnlineNo1
ĐẠI BÀNG
13 năm
@@. Win 7 còn chưa ổn định. @@ Ở Việt Nam winxp chưa đổi hết @@. Xin thưa với bạn là Win 7 đang được đánh giá là khá ổn định so với các bản win trước, còn vụ còn nhiều người dùng XP thì là đương nhiên, nước ngoài còn đầy. Vì 1 lý do rất đơn giản là các công ty lớn và các nhân viên văn phòng đang còn dùng pen 4, rồi core duo đầy. Các phần mềm thì vẫn dùng những phần mềm tương đối cũ, vậy nên đó cũng là 1 lý do để lưu luyến với Win XP. Chứ bạn bảo chưa ổn định rồi lại ra Win mới thì Intel, AMD, NVIDIA + 1 lô 1 lốc nhà sản xuất phần cứng khác chắc là ngồi chờ Win ra mới làm phần cứng à @@.

---------- Post added at 02:14 PM ---------- Previous post was at 02:12 PM ----------

Mình không thấy bị như thế, có thể đây mới chỉ là Dev Review nên còn 1 số lỗi tương thích với phần cứng. Bạn nên thử GG xem có ai dùng máy cùng nhãn hiệu bị không? GLuck 😆
khiếp thật 3gb mà down mấy phút, > 2 - 3mb/s link này tốc độ gớm
mới test xong tối qua, tình hình quá nhiều lỗi, chạy thử trên HP touch smart cảm ứng nhạy hơn trên win 7, nhưng cảm ứng trên win 8 hay phát sinh lỗi. lúc đầu okie, sau lần reset thứ nhất cảm ứng khó khăn hơn và chỉ chạm đc ko vào trong đc, lại phải dùng chuột hay touch pad, lần mở máy thứ 2, mọi thứ trên cảm ứng màn hình gần như ko dùng được ngoài việc kéo thả ... 😔 nhận đầy đủ driver nhưng cảm ứng cùi bắp quá. nhanh, nhạy ... lỗi 😁
cài xong cho con lap oy nhưng cái driver ATI 6630M của em ko hoạt động. có bác nào giúp em với....! hix😢
nhh.hoang
ĐẠI BÀNG
12 năm
SAO BÂY GIỜ KO TẢI ĐƯỢC NHỈ
nó ra bản dùng thử thứ 3 rồi bạn ơi, tải cái này về làm gì nữa=))
Search gg Release Preview nhé bạn😁
Mình cũng thế máy mình là acer 5738 có cái card ati để xem phim HD thế mà cài win 8 xong thì nó mất tiu, ko hỉu sao.....ko bít mốt có bản chính thức nó có như vậy ko ? ko là toi. Cảm ứng thì rất ưng ý,
mình ko tải đc vậy bạn ơi :oops:
link die rồi, ai có link khác không ạ 😔((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019