Đã có ứng dụng RAR chính thức dành cho nền tảng Android do RARLAB phát hành

ND Minh Đức
4/3/2014 20:49Phản hồi: 52
Đã có ứng dụng RAR chính thức dành cho nền tảng Android do RARLAB phát hành

Mới đây, RARLAB đã chính thức phát hành ứng dụng nén và giải nén file dành cho các thiết bị chạy Android. Khác với phiên bản WinRar vốn đã quá nổi tiếng trên Window, phiên bản chạy trên Android sẽ được cung cấp hoàn toàn miễn phí cho người dùng.

Ứng dụng RAR phiên bản dành cho Android cho phép người dùng nén dữ liệu lại thành file có đuôi ZIP hoặc RAR. Bên cạnh đó, người dùng có thể giải nén các file có đuôi là RAR, ZIP, TAR, GZ, BZ2, XZ, 7z, ISO, ARJ. Ngoài ra, ứng dụng RAR còn hỗ trợ tùy chọn sửa các file bị lỗi đồng thời người dùng có thể mã hóa và giải mã các tập tin đã nén. Theo thông tin từ nhà sản xuất, thời gian thực hiện quá trình nén hoặc giải nén sẽ phụ thuộc vào tốc độ phần cứng của thiết bị.

Giao diện của ứng dụng RAR tương tự như các ứng dụng quản lý file khác trên Android với biểu tượng file RAR đặc trưng là 3 quyển sách cột lại với nhau. Ngoài ra, hãng sản xuất cũng cung cấp tập tin "RAR extras” trên trang chủ dành cho những người dùng muốn biên dịch giao diện của RAR sang ngôn ngữ bản địa của mình.

Các bạn có thể tải ứng dụng RAR chính thức được chia sẻ miễn phí trên Chợ ứng dụng thông qua đường dẫn sau đây (link Google Store). Hoặc bạn cũng có thể quét mã QR bên dưới để tải ứng dụng về thiết bị của mình. Chúc vui.

rar-for-android-icon.png chart.png
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon quá! dùng thử thôi.😃
vantienart
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon rồi, chiến thôi anh em
Ngon
Có bản từ NPH gốc rồi
Trước giờ toàn phải dùng Easy Unrar premium
Trên mobile giải nén chậm quá, Nexus 4 bench dc có 830KB/s 😁
van_doan
TÍCH CỰC
10 năm
lâu nay vẫn dùng AndroZip Pro File Manager thấy cũng ngon.cái này thì nổi tiếng rùi mà lại miễn phí nên là lựa chọn tốt.các bạn dùng thử nào!
@van_doan Cùng tâm trạng với bạn.
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
thương hiệu nổi tiếng
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
Thật ra thì quá chậm khi mà Es Explore trình quản lý file nổi tiếng đã có chức năng nén và giải nén từ lâu rồi, dùng rất tiện.
_tien113
ĐẠI BÀNG
10 năm
thank chủ thớt, để chuyển wa xài hàng chính hãng xem nó như lào.

Es Explore đâu có chơi với rar được pác.
claudy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@_tien113 chơi dc nhé vẫn dùng để unrar sub phim
Mình dùng ES File full chức năng rồi, khỏi cần cài tùm lum.
boygame2k
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon quá rồi RAR ơi!
Mình sài Unrar mấy tháng nay chưa có file nào ko giải nén được, giờ mà lên store bấm unrar 1 phát ra cả đống.
Mình xài ES full rồi nên ko cần cài thêm chi cho nó nặng máy , dù sao thằng này free thì cũng ngon
Mình cần nó hỗ trợ nó nối file,k biết có dc k ta, quen dùng x plore rồi à
cuongblake
ĐẠI BÀNG
10 năm
"Khác với phiên bản WinRar vốn đã quá nổi tiếng trên Window, phiên bản chạy trên Android sẽ được cung cấp hoàn toàn miễn phí cho người dùng."

Winrar thần thánh trên window cũng có bao giờ hết hạn đâu :v
Có chạy được file *.exe đâu mà ham :mad:
Quân kòi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhlocgp Ôi thánh 😁
Dennis N
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhlocgp vãi bác này
xiah_pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhlocgp Liên quan quá cơ _ __"
Ngon rồi. Sẽ chén nó ngay thay cho bữa sáng.
Trước giờ toàn dùng Office Suite Pro để giải nén các file .rar này, giờ có hàng chính hãng free thì quá ngon rồi
Winrar trên Window có 2 phiên bản đó bạn, miễn phí thì chỉ giải nén được thôi, không nén được, phiên bản dùng thử có thời hạn 01 tháng đó bạn 😃
Tuy nhiên phiên bản cờ rắc cũng nhiều, nên hình như tại VN cũng ít người mua
@mr.kavil ở đâu ra bản miễn phí vậy? lên trang chủ của nó coi lại dùm http://www.rarlab.com/download.htm
xưa h chỉ có bản dùng thử 40 ngày thôi chứ cũng chưa có bản nào 1 tháng. mà cho dù hết 40 ngày rồi vẫn dùng đc miễn phí mãi mãi, khác bản đã mua ở chỗ có cái thông báo kêu mua thôi
@FullOfLove 1 tháng hay 40 ngày thì mình không nhớ rõ lắm
Tuy nhiên, sau khi hết hạn dùng thử, một là nó thông báo mua, hai là bạn chỉ giải nén chứ không nén tài liệu lại được
@mr.kavil ai nói nén ko đc. vẫn nén ầm ầm. ko thấy trên mạng ai cũng nói winrar dùng thử mãi mãi à. có ai bắt phải mua đâu. ko xài thì đừng có phán bừa
@FullOfLove Có ai dùng PC mà không dùng đến winrar không?
Cũng có thể do phiên bản của mình đang dùng có vấn đề
Có gì mà phải gay gắt vậy? 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019