Đà Lạt "ngoại chợ"

starnt
16/7/2013 9:33Phản hồi: 15
Đà Lạt "ngoại chợ"
camera tinh te cho Da Lat.JPG

Trai khôn tìm vợ chợ đông
Gái khôn tìm chồng giữa chốn ba quân
Nội trợ thì thường là công việc của phụ nữ và nó bao gồm việc ... đi chợ vào lúc sáng sớm để có thể mua được đồ ăn tươi ngon với giá cả hợp lý nhất. Tuy ngày nay trai khôn đã "giảm hẳn" việc ra chợ tìm vợ nhưng ý nghĩa của sự chăm chỉ, tần tảo này của người phụ nữ có lẽ là vẫn còn nguyên.

Chợ đồ tươi, rau và trái cây Đà Lạt họp rất sớm, vào khoảng từ 5h-7h sáng - rất nhộn nhịp và hối hả, phục vụ bán buôn có đầy đủ cả Nam, Phụ, Lão, Ấu (còn Sĩ Nông Công Thương thì chắc cũng có đủ mặt - nhưng phải điều tra mới biết). ;)

Vài hình ảnh giúp cho các bạn gần xa chưa đến được Đà Lạt, có một chút gì đó rất thực, rất đời - từ miền đất lạnh mộng mơ

TMH_3029.JPG TMH_3028.JPG TMH_3019.JPG TMH_3032.JPG TMH_3042.JPG TMH_3041.JPG TMH_3044.JPG TMH_3049.JPG TMH_3054.JPG TMH_3055.JPG TMH_3056.JPG TMH_3060.JPG TMH_3038.JPG TMH_3039.JPG TMH_3050.JPG TMH_3051.JPG
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Muốn được lên đây một lần cho biết, thích quá ^^
caotunhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chụp bằng ống gì ạh, hình trong quá. Ống Tamron của em ám vàng mà ko dc nét, thấy nản quá
@caotunhan
35mm f2.0
Tớ đang dùng Tamron 17-50mm cho D7000 - sắc nét và chẳng thấy ám gì cả😃
caotunhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@starnt dạ, chắc en còn phải học nhiều. Em cảm ơn 😃
quanbaopc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@starnt em cũng đang xài tamron 17-50 thấy quá tốt, không tìm được chỗ nào ám vàng, chắc tại mắt còn gà nên chưa nhìn được như các pro 😁
@starnt em cũng đang dùng con 17-50mm cho 7D...sợ nhất là nét quá, ngồi retouch mệt mỏi bác ạ :oops:
DSCF5005-1.jpg em cũng có chợ Đà Lạt đây!
Bác Thanh ê, sao cháu thấy cái ảnh đầu "Cô bé bán chuối" bố cục cứ rối mắt thế nào ấy, các ảnh sau thì khá đẹp. Thích nhất cái ảnh bán cá trên các bậc cầu thang và ảnh đống sả 😁
Chụp nét quá, gần đà lạt mà chua đc đi bao giờ, hic
Anh Thanh đứng gần người lạ chụp ảnh như những ảnh trên có xin phép người ta trước khi chụp không ah ? Còn mình đi chơi không dám đứng gần chỉa máy vào ai đó nếu chưa xin phép họ. Bởi nếu gặp người khó chịu thì không những bị chửi mà có thể còn hơn thế nữa ...
Ờ ha, bác saochoi nói phải. Nhiều khi em đưa máy lên chụp mà cứ sợ người ta nghĩ mình chụp lén lút (kiểu như bươi móc cái gì của người ta ) nên cứ phải rình rình bóp cò (càng khả nghi). Mà xin phép họ thì lại mất đi cái tự nhiên mà mình cần trong bức ảnh. Tốt nhất là cứ đứng ngơ ngơ ngáo ngáo , đợi đối tượng sơ hở là giết luôn, ko kịp ngoe nguẩy !
đúng là đưa máy lên trước mặt ng ta thì sợ sợ, ngại ngại
@aibiet14807
Phải đi loăng quăng như du khách, chụp thật lẹ và cười xòa / phần lớn người ta cười lại. Nếu máy ảnh có màn hình xoay lật chụp ở ngang bụng thì còn ngon nữa.
@Kc710 k phải đâu bác. E mới cầm máy, còn lơ ngơ, bác Vinh bên xóm là ng khác đó
@aibiet14807 mình thấy cái đó bt mà bạn 😁 thấy đc chụp hình nguòi ta còn khoái ấy chứ :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019