Đã xong

thqt1b
3/4/2014 11:59Phản hồi: 9
Con lap Asus xài win 7 + 8.1 của mình 3 hôm nay có hiện tượng: khi mở Chrome hay coccoc thì bị "display driver stopped responding and has recovered". Mở = ie thì ít bị, còn mở = 2 thằng trên bị như cơm bữa. Màn hình chớp tắt, có khi đen thui lun. Mình đã cài lại driver HD3000 + Nvidia mới nhất (335.23) nhưng hình như chưa gq triệt để, mình để ý khi mới chớm bị lỗi này mà nhanh tay thu nhỏ chrome thì lại ko sao. ACE vui lòng tư vấn cách gq dùm mình nha.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dấu hiệu Vga sắp die,bạn kiểm tra lại nhiệt độ Vga nhé,đừng dùng nữa ko cháy
😃 giờ đi hấp lại VGA nhưng nó lại bị trở lại thôi
ducnvict
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đừng dọa thớt thế chứ !
Lỗi này là do Driver VGA của máy chưa chuẩn, thớt chỉ cần xóa driver cũ đi và vào trang chủ của hãng tải driver chuẩn về cài lại là OK nhá.
good luck !
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
@ducnvict nhưng mà mình tải bản mới 1 rồi mà. tìm mãi mà còn bản nào mới hơn đâu
ducnvict
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thqt1b Bản mới nhất nhưng không có nghĩa là bản chuẩn của nó,
b vào gg gõ 3D - CHIP - tải thằng này về, nó sẽ search ra cho driver VGA chuẩn của máy, chỉ việc click vào và tải về.
good luck !
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
@ducnvict Thêm vđ khác, mình muốn hỏi là laptop HP Pavilion DV 2000 có thể nâng cấp tối đa Ram b nhiu? Nó có 2 khe, hiện đang xài 2 x 1Gb ram. Mình mún lắp 4g or 8 gb ram dc ko?
@thqt1b max 2gb thôi
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
@sagittarius1312 Ơ. bèo vậy. Máy mình đang 2gb ram rùi. Sao mình hỏi CH thì họ báo up max 4gb ram?
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
Có thể do bạn xoá chưa triệt để
Với VGA Rời thì nó có đến 4 mục được cài
Geforece experience
Graphics Drivers
PhysX system Software
Virtual Audio
Bạn phải uninstal cả 4 cái mục này : Download drivers mới nhất trên là bản 335.23 ý ... cài lại từ đầu nhé
Thực ra thông thường khi gỡ hết 4 cái drivers kia bạn sẽ phải khởi động lại máy - trong quá trình khởi động lại và vào win ( sẽ lâu hơn bt ) do máy sẽ tự tìm vga rời của bạn , thì bạn chỉ cần chuột phải vào cái logo drivers nó tìm được > check for update và download and setup @@ xong
-------
Ngoài ra bạn xem bản flash của bạn chuẩn chưa ?? nhiệt độ máy ra sao ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019