Dàn cảnh cướp xe trắng trợn ở SG, Cảnh giác Hương Mắt Lồi và Đồng Bọn

angel008
4/11/2011 3:27Phản hồi: 340
Thời gian vừa qua theo lời kể trên các diễn đàn mạng, có một cô gái thường đi xe Kawasaki Max hoặc Attila màu trắng, dáng người gầy, da ngăm đen, răng hô, mắt thâm.
Đặc điểm nhận dạng và Hình ảnh
Tên Hương. Biệt danh Mắt lồi do lồi mắt.
Chuyên đi xe hiệu Kawasaki Max màu cam biển số 9235 (thông tin mới nhất đã lên đời là Honda AriBlade).
Thủ đọan: giả bộ nhận ng wen với nạn nhân
- Nạn nhân nói kô wen nó cùng đồng bọn đập cho 1 trận vì bạn bè mà bố láo. Sau đó nó lấy xe hoặc tiền.
- Nạn nhân nói wen thì đồng bọn nó lên giả bộ đánh ghen đập cho 1 trận. Sau đó lấy tiền và xe.

Địa bàn họat động: 3/2, Lý Thái Tổ..Q10, Nguyễn Văn Cừ Q5 Q1, Q3
Cô gái này đi chung với một nhóm người để săn mồi cướp tài sản. Chiêu thức là cô gái vào vai “bạn học thời cấp 2”, khi gặp một “chàng” nào đó thì sáp vào và hỏi: “Bạn quên tôi rồi sao? Mình học cùng lớp nè. Sắp tới sinh nhật tôi mà gọi bạn mãi không được. Chắc bạn đổi số phải không, cho số lại đi”...
Trong quá trình trao đổi số điện thoại, nếu “con mồi” móc điện thoại ra thì lập tức một đối tượng khác giả vờ đi ngang và giật luôn. Nếu không giật được điện thoại, cả nhóm tập trung lại đánh hội đồng, vừa đánh vừa hô giống như đánh ghen hay giật nợ. Chuyện kể trên mạng là vậy nhưng hầu hết trường hợp chỉ nghe kể lại.
Nạn nhân của “cô bạn học cấp 2”!
Để làm rõ những câu chuyện này, PV Báo Tuổi Trẻ đã gửi tin nhắn trên các diễn đàn mạng để tìm nạn nhân đích thực nhưng đa số không có hồi âm. Cuối cùng cũng có một vài người chịu tiếp xúc và kể về “trải nghiệm thương đau” của mình. Khi gặp chúng tôi, những người này đều ngại, cho rằng chuyện của họ quá “ngớ ngẩn”.

T.N.T. (20 tuổi, sinh viên Trường ĐH Khoa học tự nhiên, ĐHQG TP.HCM) là người đầu tiên chịu tiếp xúc với chúng tôi với điều kiện phải giấu tên. T. kể: một buổi chiều, khi đang đi xe gắn máy trên đường Lý Thái Tổ quẹo về Điện Biên Phủ, thấy một cô gái hơn 20 tuổi, dáng người “y như miêu tả trên mạng”, đi xe Attila màu trắng đang mua kem. T. đi ngang thì cô gái này gọi: “Ê, Mập!”. T. dừng lại, cô gái liền trờ xe tới hỏi: “Còn nhớ tui không, hình như tụi mình học chung hồi học cấp 2. Hồi xưa bạn học trường nào mà quen quá”. T. trả lời tên trường, sẵn dịp cho biết học lớp 9/2. Cô gái liền nói: “Đúng rồi! Tui học lớp 9/3, cạnh bạn nè. Còn nhớ Phong, Trang,... không? Hôm nay sinh nhật nhỏ... ở Lê Văn Sỹ, đi chung với tui tới đó luôn”

T. tâm sự: “Tui cũng nghi nghi định không đi, nhưng không hiểu sao vẫn cứ đi chung với cô gái này”. Tới một tiệm điện trên đường Lê Văn Sỹ, “bạn cũ” dừng lại nói vào mua quà mừng sinh nhật. Một hồi “bạn cũ” chạy ra nói còn thiếu mấy chục ngàn, hỏi T: “Bạn có tiền cho mình vay”. T. đưa tiền, “bạn cũ” chạy vào trong, chút lại chạy ra, nói còn thiếu mấy chục ngàn nữa. T. thắc mắc: “Sao thiếu tiền nhiều vậy?”. “Bạn cũ” liền đổi giọng: “Nhìn mặt tôi thế này mà thèm quỵt tiền của bạn à? Theo tôi về nhà, tôi lấy tiền trả cho bạn”.

T. đành đi theo. Về tới khu Bàn Cờ (Q.3), “bạn cũ” vào một tiệm điện thoại sau đó quay ra nói T. cho vay thêm 200.000 đồng để mua card điện thoại gọi người mang tiền tới. T. nói hết tiền, “bạn cũ” liền mượn điện thoại. Vừa cầm được điện thoại của T., “bạn cũ” quay ngoắt: “Tao không cầm gì của mày, mày la lên tao kêu người đập mày ngay”. Dứt lời, “bạn cũ” lấy điện thoại của mình ra gọi cho ai đó: “Thằng đó đang đứng đây nè, ra đập nó đi!”. T. hồn phách lên mây, co cẳng nhảy lên xe rồ ga chạy mất.

Một trường hợp khác, anh P.C.N. (26 tuổi, ngụ Q.3) kể cách nay 2-3 tháng, anh cùng một người bạn đi từ đường Cao Thắng ra Nguyễn Thị Minh Khai gặp một cô gái hình dạng và chiêu thức giống như lời kể của T., cũng tự nhận là bạn học hồi cấp 2, “bạn có nhớ tui không?”. Anh N. thấy cô gái có vẻ gian nên đề phòng và hỏi lại: “Học trường nào?”. Cô gái biết gặp người “khó nhằn” nên nói lảng: “Giận ghê vậy đó! Bạn cũ mà hổng nhớ! Ông lấy máy ra lưu số tôi đi!”. Anh N. nói điện thoại hư rồi, không lưu được. Cô gái lúc này tỏ ra chai mặt, hỏi vay tiền lẻ, anh N. nói không có tiền lẻ, cô gái huỵch toẹt: “Ông đưa tiền chẵn tui thối!”. Biết mấy trò lừa rẻ tiền, anh N. bỏ đi.]

Quảng cáo

Và Đây là những NạN Nhân của Hương Mắt Lồi

Do nhà ông anh rể ngay ngã tư 3-2 cao thắng nối dài nên định chạy wa nhà ổng là an toàn nhất chơi lại em nó liền
Tao chửi mày đó ngon theo tao mày ....! ( thật ra là đang bủn oy ... )
Rùi cắm đầu đua , pà con ở đâu 2 thằng đi chiếc wave đua theo mình , hoảng wa vừa nhấn ga vừa bóp kèn in ỏi cho ng đi đường chú ý , đến ngã tư 3-2 cao thắng nối dài xui sao ngay đèn đỏ , quyết định leo lên lề luôn chặt cua vào hẻm nhà ông anh rể liền . Nửa tiếng sau mới dám về đến nhà vì nhà mình cũng ngay chợ đêm kì hòa phù Bây giờ đang ở cty post bài sau khi thủ theo cái cờ lê dưới yên xe & 1 ống khóa sắt ngay ba ga
AE Lưu Ý : Hương mắt lồi ko đi chiếc max nữa muh đi chiếc Air Blade màu đen , em nó bg ăn mặc nhìn ko dơ như trước mọi người kể

AE nào đang sinh sống ở SG cảnh giác nhé
340 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up lên cho a e thấy mà tránh!e ở Hn đếch sợ Hương Mắt Lồi!kaka
heliosy
TÍCH CỰC
11 năm
@bachhaiduong29 Mình ko biết ở mấy tp khác sao chứ trong đây nó liều lắm, nó toàn cầm ống chích để đe dọa thôi, lạng quạng bị bệnh nữa thì....... nên hok dám làm gì hết 😔
Ps: mình đã nói là ko biết tên em đó mà, bạn thử kéo nó vào google chrome thử đi

Gửi từ Rui Saotome của tôi bằng Thiên Lý Truyền Âm
@heliosy umh thank bạn,mother mấy cái bọn bựa này,nhưng cái vụ doạ bơm tiêm thì chùn thật,đánh nhau đau mấy em cũng đếch sợ bố con thằng nào nhưng cứ nhìn thấy mấy cái bơm tiêm của các anh nghệu thì...
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
@ck_boy Hn ko có H mắt lồi, thế có H mặt lồng có dc ko bạn? 😃. Bọn ác mà, ở đâu mà chả có.
@ck_boy thôi bác cẩn thận vẫn hơn. biết đâu lại có gì mắt lồi nữa thì sao
viquoc_ly
TÍCH CỰC
12 năm
móa mấy thằng chóa này, mai mốt thủ cây hàng trong cốp xe mới được. lên bày đặt kiếm chuyện phang vô bản mặt nó 1 cây, cùng lắm án treo thôi
socchipmunk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viquoc_ly sợ j bạn ơi..mình đề phòng & tự vệ chính đáng mà..
@viquoc_ly
sợ 1 mình, và sợ chỗ tối😆=))
Con này ngon gớm, thế sao bác chủ chụp đc ảnh nó vậy. Con này mà ở khu nhà mình, hổ báo là ăn đạp ngay
gặp tớ là rút xương sườn ra đâm nó liền, oánh nó xong đồng bọn nó tới thì chạy là thượng sách, xe tớ kéo 80km/h cho tụi nó hửi khói luôn.
@ruavit 80km/h là kém quá bác ạ =)), mềnh đi sirius kéo lên 110km/h dc đây =)), anh em đổi xe yahama hết nhé, bọn nó đi wave ghẻ và ảiblade éo có cửa rượt xe yahama đâu =))
pvt_shif
ĐẠI BÀNG
11 năm
@moonlight_farewell AB mà gặp ex côn tay thì hít khỏi bác nhể 😆
@moonlight_farewell ăn cướp toàn đi xe độ ko bác ạh, xe honda bỏ chừng 3tr vào thì bỏ ex ko độ như con 😆, chắc đợt này mình phải xổ trái thôi =]]]]
eo ơi gần chổ mình ở. ra đường phải cảnh giác mới được
viettoanhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
nó lộng hành thế mà công an trong đó không có ý kiến gì hả các bạn
Hương ML...đừng bác nào nghĩ bậy bạ nhé, e chỉ nhắc lại Hương mắt lồi thôi 😁
con này với đám đó có lần bị đập ở cống hòa sếp rồi, nhà tui trên dg Trần Văn Đang nên dc chứng kiến. Bữa đó nó thấy 1 e đi sh, nó lên chơi trò đánh ghen, ai dè thằng bồ con đó đi xe khác ngay kế bên, thằng đó lại là dân ở đó nữa, thế là oánh lộn 1 trận, 2 thằng đi chung với con Hương bị dân ở đó đánh wa trời, còn con bồ thằng đó cũng ko fai vừa, nắm áo con Hương tát túi bụi :hot:. Công an lên đưa hết về phường, rồi ko bít nói j mà tối đó cũng thả đám con Hương đi =.='
@maxkid89
chắc chưa ai đứng ra tố cáo nên CA chưa làm được gì!mà CA VN làm ăn củ chuối lắm!
angel008
TÍCH CỰC
12 năm
Bị Ca hốt hơn chục lần rồi vẫn dc thả ra! CA tp làm việc thật tắc trách
o thanh apho thay nguy hiem wa, di dau cung so gap bon toi pham. !
mai mốt rút kn đi qua khu đó chạy Ducati SBK , 1 phát là AB hửi khói =)) , Wave quiếc gì hửi theo =)) , chưa kể pô cao phà vào mặt nó cho....nám mặt =))
thanhmc
TÍCH CỰC
12 năm
kểu này ra mua cọng dây xích cam nhỏ nhỏ để trong cốp xe cho chắc ăn quá
bo cho nó thêm cộng dây xích hả bác?:skip:
@thanhmc Bác để cốp nhỡ vô ý bị nó giật khóa thì lấy sao được @@
thanhmc
TÍCH CỰC
12 năm
hĩ mình có đặc điểm riêng là tối tối mình chạy xe rất nhanh vì sợ cướp lắm lúc nào chạy cũng trên 60km/h về tới nhà mới yên tâm
no vẫn còn hoạt động sao , mình đọc bài này bên biker lâu lắm rồi.
Con Hương mắt lồi này mà gặp phải anh Nguyễn Văn Minh Tiến hiệp sĩ bắt cướp thì có chạy đằng trời đi AB gặp anh ấy chạy EX côn tay 2011, làm điều xấu thì gặp quả báo thôi
đọc bài này mà tức tối trong người quá... tính mình nóng chắc mình liều mạng phóng xe lao thẳng vào con Đ~ này lun quá...
happylot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nsmt So sánh với con này vs đĩ là hạ nhục chị em hàng!
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
@nsmt Nóng ko làm dc gì đâu bạn, chỉ thiệt thân thôi. Mình cho là ta nên bình tĩnh, cứ giả bộ xem bọn nó mún gì, tuy cơ rồi đối phó. Nhìu khi ko cần động tay động chân vẫn cho con Đ~ đó về vườn cũng dc mà.
@nsmt Ha ha,đi đường nhớ thủ cây hàng bên trong xe là nó sợ hà, lao xe chi hư xe hết hjj
ôi đoạn đường mình hay đi 😔 ghê qá phải cảnh giá thôi thanks cho chủ thớt nhé
vụ nì cóa lâu oỳ mà, jờ hok bít nó còn hoạt độnq hok nữa
angel008
TÍCH CỰC
12 năm
Còn mình mới post lên cho ae cảnh giác chứ bạn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019