Dán keo điện thoại di động

noicomdien
18/7/2009 8:2Phản hồi: 11
Dán keo DTDD có ảnh hưởng đến máy không (như nóng máy, hạn chế sóng, Bluetooth...,). Nên dán những phần nào của máy. Mình đang dùng nokia2760, không biết có nên dán không. Mong các bro chỉ giúp.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

blackcat09
ĐẠI BÀNG
15 năm
tất nhiên dán keo se ảnh hưởng đến các yếu tố trên,nhưng bạn có thể màn hình và măt sau của máy.đừng nên dán bàn phím
Dán keo bảo đảm máy sẽ mới dù sử dụng nhiều , khi cần thì thay keo mới , nhưng nhược điểm dễ nhận thấy nhất chính là máy mau nóng và tản nhiệt kém ...
dán cái màn hình đc rùi.ko sợ máy nóng.mấy phần khác xài hư,xước thì thay vỏ,thay phím 😁
Nixy
ĐẠI BÀNG
15 năm
Lúc dán leo xong

Bàn phím có khi cứng hơn , khó bấm

Còn máy thì lúc sạc bị nóng
Makoto
TÍCH CỰC
15 năm
Tại sao lại phải dán nhỉ... cái máy cũng là đồ vật. rồi nó cũng phải cũ theo thời gian, cũng giống như chúng ta thôi...
Cái quan trọng là giữ gìn thôi, trầy xước thì thay vỏ mới, mà đa phần những bạn cẩn thận, đến lúc thay vỏ mới thì chắc cũng là lúc tiền ống heo đã đầy, dư sức vác về 1 em khác rồi ấy chứ! 😁
TỚ xài 5320, vỏ nó bóng láng, cứ tưởng dán keo vào sẽ không khác mấy, nhưng nhìn kĩ lại, cái lớp keo đục đục làm cái máy có vẻ THAH hơn tớ tưởng, rồi tớ tháo sạch, không chừa chỗ nào cả, để nó trần truồng nhìn trông ổn hơn!
Mà đôi lúc thoải mái, nhìn lại cái điện thoại, thấy nó trầy trụa ít nhiều, cũng cảm thấy yêu quý với cái máy biết bao nhiêu!
Cái gì xài càng lâu, càng nhiều kỉ niệm với mình thì đôi khi lại càng quý giá với riêng cá nhân mình, có khi những vết trầy thân máy lại gợi nhớ tới 1 điều gì đó, 1 kỷ niệm gì đó mình đã từng quên lãng....

bác phát biểu hay quá :D nhưng theo em thì vẫn nên dán keo màn hình,nhất là màn hình cảm ứng.trầy thân máy ko sao chứ màn hình te tua nhìn chán lắm(trừ mấy máy màn hình siêu cứng cào ko xước)
cứ dán màn hình cho em 😁, máy em có 2 vết trầy còn màn hình thì ko 1 vết trầy :D 5k 1 phát thôi anh :d
bác dán gì mà có 5k vậy.dán hàng dỏm tụi nó dùng keo,màn hình ko rõ,keo tróc hoặc dính vào màn hình luôn đó.vào chỗ lớn lớn mà dán.mắc hơn nhưng đc cái bền,đẹp.nhất là mấy em cảm ứng,ra ngoài hư nó có đền mình đâu
Makoto
TÍCH CỰC
15 năm
Hồi lúc tớ dán chỗ tớ là 10k.. để được 3 ngày thì bóc ra hết, để trần trụi đến bây giờ! 😁
em thấy dán keo nhìn điện thoại mất đẹp,chỉ nên dán màn hình để chống trầy thôi. mà khi thiết kế chắc nhà sản xuất đã tính đến vần đề tản nhiệt cho điện thoại rồi, khi dán keo chắc sẽ ảnh hưởng khả năng tản nhiệt của điện thoại.
cho em hỏi loại keo dán màn hình cảm ứng dc dán trong máy tính bảng tab3 t311 là loại keo gì mà dc dán bao phủ cả màn hiển thị và cảm ứng vậy ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019