Đang muốn mua máy quay dùng cho gia đình nhờ mọi người tư vấn giúp???

Boy_hitech
10/9/2008 15:25Phản hồi: 12
Em muốn mua máy quay phục vụ gia đình giá tầm 11->12tr và là dòng máy quay sử dụng ổ cứng.Em thích kiểu dáng của các loại máy quay Sony và Canon.Các bác đi trước có kinh nghiệm làm ơn tư vấn dùm em nghe !
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu như sử dụng dòng gia đình thì bạn nên chọn Sony vì dể sử dụng và màu tốt.
chọn SR220 đi bro, bỏ thêm 1 hay triệu nữa là đủ rồi
hoangduc
ĐẠI BÀNG
16 năm
Với giá đó làm em này là đủ phê rồi ạ. Màu sắc của các máy Sony rất "nịnh mắt"!
Sony SR 10 gia tren vu nhat camera cung cao hon SR 220 khong nhieu ,ma la quay duoc full HD ,Cac bac chi giao gium vay nen dung SR220 hay SR10 ? Cam on truoc cac bac !!!
hoangduc
ĐẠI BÀNG
16 năm
SR10, SR11, SR12 là những sản phẩm mới nhất của Sony hỗ trợ Full HD. Chọn một trong 3 em này bây giờ là ưu tiên hàng đầu!
Hehe ! Các bác tư vấn chậm quá,chắc box này ít người qua lại. Em đập hộp con Sony HDR SR10E ở chỗ bác Vũ Nhật mất roài ! Không biết em mua con đấy có bị lạc hậu không nữa ???
romero
TÍCH CỰC
15 năm
Em vote cho Canon Hv20/30 😃, xách tay Japan chắc cũng tầm đó
Jindo86
ĐẠI BÀNG
15 năm
nếu có đủ khả năng về kinh tế thì mình nghĩ bạn nên chọn dòng HDR-sr10,11 hay 12 mặc dù giá hiện nay còn cao vì máy mới ra mà, mình vừa nhờ người nhà mua HDR-sr11 giá đúng 1000$ mình cũng đã từng so sánh chức năng và do dự giữa 2 cái máy DCR-sr220 và HDR-SR11e nhưng cuối cùng mình chọn HDR-sr11 vì mình có thằng bạn làm bên quay phim, nó nói nên mua máy quay phim có độ phân giải càng cao càng tốt, ngoài ra HDR-SR11 có thấu kính SonarT* giúp lọc màu, chống chói, và cảm biến ImageSensor 1/3 giúp thu ánh sáng tốt hơn, đồng thời bạn có thể ghi lại những gì mình thích trên tvi, còn màn hình LCD dùng công nghệ Xtra Fine LCD 3.2 (912k) giúp bạn xem hình ảnh rõ nét, giảm thiểu chói khi dùng ngoài trời, công nghê nhận dạng khuôn mặt giúp quay rõ nét hơn
Jindo86
ĐẠI BÀNG
15 năm
àh sẵn đây có bạn nào biết tại tp hcm chỗ nào bán pin FH100(ko phải hàng nhái) giá dưới 1triệu ko
bạn nên chọn Sony DCR-SR60E cũng good lắm đó!
HVT
TÍCH CỰC
15 năm
Không bít nói sao nữa, tôi có người bạn dùng máy sony (mua ở siêu thị Nguyễn Kim) nhưng dùng chưa đến 1 năm thì bị hỏng, không phải là quay không được mà màn hình LCD nỗi sọc, rồi màu trên màn hình lúc nhạc, lúc đậm, lúc lại......đen thui, không bít vì sao nữa, nó cũng có làm rơi 1, 2 lần gì đó thì phải, còn màu sắc thì nói thật tôi thấy không đẹp vì có nhiêu hạt, theo tôi thì nó không đẹp bằng JVC (không phải khuyên bạn dùng JVC đâu, vì tôi chưa dùng JVC chỉ test ở cửa hàng thôi), máy nó mua 13tr 😔
Cảm ơn các bác nhé ! Xin thông báo với các bác rằng em đã xách con SONY HDR SR10E về chơi rồi,em mua với giá 1000 USD, em đã show ở trong Box này rồi đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019