Dành cho người mới xài bị Mất IMEI / IMEI = 0 !!!

chutchut2408
2/2/2013 2:49Phản hồi: 162
Tình hình là mình cũng mới tập tành xài Android. Cũng đua đòi theo người ta up éc từa lưa mà kiến thức thì có hạn nên không backup IMEI trước khi làm và điều gì đến cũng đã đến, cái IMEI S3 của mình đã đi bộ đội. Sau 1 đêm mò mẩm thì phát hiện ra 1 cách có thể chạy lại được.

Hướng dẫn không có hình các bạn thông cảm. (XDA Developer).

1. Điện thoại đã root.

2. Down cái này QPST_2.7_378 về cài vào máy tính.

2. Viết số IMEI sau cục Pin lại.

3. Mở điện thoại:

Nhập *#22745927 để kích hoạt menu ẩn.

Trở lại keypad nhập *#7284# ---> Qualcomm USB Settings ---> RMNET + DM + MODEM và ok.

4. Kết nối điện thoại với máy tính bằng cổng USB (cài driver USB trước)

5. Trên máy tính: Mở Device Manager ---> Ports (Com & LPT) coi điện thoại bạn là COM số mấy và viết: VD: COM5

6. Trên máy tính: Programs ---> QPST ---> QPST Configuration ---> Port (Add new port): port: nhập COM5 (theo VD của mình còn của bạn thế nào thì nhập thế đó). Port Lable: muốn đặt tên gì cũng được (mình đặt COM5 cho dễ nhớ). OK

Trong QPST mở RF NV Item Manager: Setting ---> Comport: Chọn COM??? (ở đây VD là COM5).

Dưới Menu File có mấy cái Tool icon bạn chọn cái đầu tiên (Read Supported NV RF Items). Có 1 danh sách được mở ra. Bạn tìm tới ID 550 click vào đó.

Quảng cáo

Nhấn chọn HEX và làm theo ví dụ:

IMEI của bạn là 954091051099226

Thì sẽ điền vào 9 dòng bên dưới như sau:

Dòng 1: 8 (là mặc định phải điền vào)

Dòng 2: 9a (phải có chữ “a" sau số đầu tiên)

Quảng cáo

Dòng 3: 45

Dòng 4: 90

Dòng 5: 01 (có thể chương trình nó tự sửa là 1)

Dòng 6: 15

Dòng 7: 90

Dòng 8: 29

Dòng 9: 62

Nhấn Write NV

Khởi động lại điện thoại (nhớ trả điện thoại về chế độ MTP + ADB bằng cách nhấn *#7284#)

IMEI của bạn đã xuất ngũ trở về nhà!!!

Lần đầu tiên viết bài chia sẽ kinh nghiệm với ae mà bị chém quá. Chẳng qua mình làm được nên chia sẻ cho moi người làm thử. Lần sau hết dám nhiều chuyện
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói luôn đi lại còn bày đặt pm
Nhảm...
@Anhkois2w Không biết viết hướng dẫn có hình bạn à. Ai cần thì mình giúp thôi.
@Anhkois2w nta đã cố giúp mọi người rồi thì đừng trách cái j @@
@Anhkois2w chắc bác này là shop điện thoại. Thấy người ta chia sẻ giúp anh em đỡ mất tiền nên tức đây mà. hahahaha
@bendo người ta gọi cái tụi đó là dân chém dạo =)) sống thì đéo có ích gì cho cộng đồng, chỉ có chém gió với chỉ trích là giỏi
s2 chay tieng viet mat but ban co lam duoc khong nhi?
viết đơn giản sơ sơ ra cho anh em hiểu cũng được. Đâu có cần phải trương cái topic lên ghi mất imei, làm anh em tưởng bạn gặp trouble vào giúp đỡ thì thấy bạn đã fix được và còn bày đặt pm inbox. Khi bạn lập topic ra để mọi người vào bàn luận và chia sẻ thông tin chứ không phải lập topic như kiểu hôm nay nhà tôi làm từ thiện các bác nào muốn ăn thì gọi điện thoại tôi chỉ địa chỉ. Như vậy nó giống trò lố lắm. Có gì hay thì chia sẻ trên tinh thần cộng đồng, còn không thì cứ giữ đó đừng có post lên như thách đố trí tò mò của người khác. Vài dòng góp ý.
@tuanandy Sửa tiêu đề Topic lại vậy được chưa bạn. Khó tình quá ;)
@chutchut2408 Bác chủ thớt ghi như vậy ai ma hiểu chu.bac noi bam *#2274927 thi ra cai gi chu.bác chi thi chi nhiet hinh chut kem hinh anh minh hoa lun
Mình đã nói là nó dài dòng lắm. Mà mình không biết up bài có hình nên ai cần thì mình hướng dẫn. Còn bạn nào biết up bài hoàn chỉnh thế nào không chỉ mình với.
didoka_702
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chutchut2408 bik dùng tinhte mà ko bik google à???
@didoka_702 Biết đăng bài mà không biết up hình 😔
@chutchut2408 Bạn mở tài khoản free bên photobucket.com đi, up hình lên và share link qua.
@chutchut2408 vậy bạn cho sdt để mình hỏi đi bạn
Chưa cần dùng đến vù chưa mất IMEI

Dù sao cũng cảm ơn đã chia sẻ
😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
hjx hôm vừa rồi e mất imei mấy sóng nên phải mang ra cell phone mất 300k 😔
@HD Desire HD 1993 Mình cũng nghĩ đằng nào phá không được thì cũng ra tiệm nên thức 1 đêm tìm hiểu quậy đủ kiểu. Cuối cùng thì trời cũng thương kẻ khù khờ hihi...😃
@chutchut2408 quý nhân hay đãi ke khù khờ 😃)
Bài viết hay đó .
Có gì đâu mà kêu bày đặt

Cám ơn bác chủ đã chia sẻ.

Sent from Blackberry Bold 9700
Thank you ,có nhiều bạn cũng sẽ phải cần đến cái này ,nhưng chưa biết thế nào ,để tìm máy nào mất imei thử 1 phát mới được :p
@hoalang Mất boot thì mình chưa thử còn mất IMEI thì chắc chắn thành công 100% trên S3 😃
@chutchut2408 hehe mất boot thì chỉ có bung máy cứu boot thôi bạn ạ ,ko dùng phần mềm được đâu :p
tinhtevn43
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chutchut2408 Trong QPST mở RF NV Item Manager: Setting ---> Comport: Chọn COM??? (ở đây VD là COM5).
của e là galaxy s2 mất IME e làm đến bước như trên thì ra file pdf chứ ko phải là file chạy để làm tiếp...thế mới đau bác .
Duc_Kevin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có lẽ bác nên làm thêm 1 bài hướng dẫn làm mất ime 😃
@Duc_Kevin Hì phát minh này vĩ đại đó

Thks bạn vì đã chia sẻ 1 bài viết hữu ích cho ae hội S3;)

Note2 xài cách này được không bạn.
Bạn ko biết up ảnh thì share link bên xda đy bạn à. Minhg nghĩ nhiều ae cần đấy. Note 2 ko biết thế nào nhưng chắc là cũng tương tự thôi. Máy mình thì có backup imei rồi.
@dacthangtw Từ sáng đến giờ máy mình bị khở động lại mấy lần rồi. Lo thật. Có hôm nào bị vậy đâu.
@iordna4.x Up lại stock rom đi sẽ hết

@heevn Chán thật. Đang bệnh lên ko đi ra ngoài đc.
@dacthangtw Thêm cái link gốc cho các Bác.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1802024
Co dấu hiệu của sự đột tử ư? Amen
@dacthangtw Hù tui à 😁 để sạc đây pin khôi phục cài đặt gốc cái.
Hù dọa gì đâu bạn. Thấy 1 số mem noí trước khi máy bị đột tử cũng có mấy cái biểu hiện đó đâý. Cẩn thận 1 chút vẫn hơn bạn à. Up rom & kernel mới xem sao. Có cái kernel fix lỗi này ở tp của bác Zari Z.. rồi đấy
Cảm ơn bác chủ đã chia sẻ!
bài viết hay 😁
hôm trc mình cũng mất imei , nhưng chả hiểu thế nào up lại rom lại hết mất
đánh dấu cái!
đính chính thêm là phương pháp này chỉ dành cho máy s3 dùng chip của qualcomn thôi nhé!
trước up rom của t999 sang nhưng ko có sóng thử dùng cách này get lại xem có được ko!
thank bạn!
@hanhngao46 Bác nào làm không được thì cho mình mượn lời của (hanhngao46) đính chính nhé! Thanks bác.
Nói thật là mình cũng đã đọc nhiều bài kiểu này rồi, nhưng mình thắc mắc ở chỗ, topic nào cũng kếu enable hiden menu bằng codes:
"Nhập *#22745927 để kích hoạt menu ẩn.

Trở lại keypad nhập *#7284# ---> Qualcomm USB Settings ---> RMNET + DM + MODEM và ok."
nhưng mình bấm code *#22745927 chẳng thấy mẹ gì hết, còn bấm *#7284# thì chỉ hiện 2 menu là UART và USB không có mục Qualcomm USB Setting để mà check vào RMNET + DM + MODEM. Mình cũng hỏi 1 số topic tại sao không hiện được menu
RMNET + DM + MODEM, và làm cách nào để hiện được nó, nhưng chẳng có ma nào chả lời được.
Phone mình cài ROM Stock nhưng cũng chẳng hiện được
@tungcz cùng bị giống bạn này,ko hiện cái gì khi ấn code,hỏi ko ai trả lời cả.Nản luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019