[Đánh giá] Acer Aspire E1-571 - laptop cho sinh viên, 15.6", Core i3 Ivy Bridge, giá 8,4 triệu

bk9sw
14/8/2013 7:53Phản hồi: 300
300 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sinh viên thời nay sướng thật, cách đây hơn chục năm sinh viên như mình vẫn còn phải cặm cụi với cây bút và quyển vở trên giảng đường và những giờ vùi đầu vào đọc sách trong thư viện chứ đã có thiết bị công nghệ hỗ trợ như bây giờ đâu nhỉ!
@fanyingni Mình thấy hiện nay máy rất rẻ và đa số sinh viên mua để chơi game và chát chít các mạng xã hội, chỉ có một số ít dùng vào việc học tập nghiên cứu nên thấy rất phí
@minhcuongpro1234 sao của minh la 4gb ram
sao con cua minh 4 gb ram nhi?
@HIEUANVINHTRUC nhiều khi thông tin sai lệch đó bạn ơi, để ý thì thấy sai nhiều lắm, kinh nghiệm của mình là để ý cái nào thì tìm thông tin của nó ở nhiều chỗ khác nhau là sẽ biết sự thật
@minhcuongpro1234 tuy nhu cầu su dung chu toàn choi game voi web ma choi cỏe i7 phí một đóng tiền
Nói chung là mấy dòng giá rẻ này nhìn cấu hình có vẻ mạnh nhưng dùng hơi chán. Mình đang dùng con V3-571G chạy win 8 mà chạy khoảng 3-4 ứng dụng là giựt, đơ liền, rất bực mình.
Đúng là tiền nào của đấy
Thực ra..acer cũng đc cỡ này thôi
Nhược điểm:

• Loa nhỏ;
  • Layout phím chật chội;
  • 2 GB RAM hơi "đuối" đối với Windows 8 64-bit.

con của thớt sao có 2gb ram nhỉ con cua minh 4gb ram theo máy nhé
chạy hai win 7 & 8 song song tất cả là 64 bit ngon lanh canh đào nhé
nói chung là tuy nhu cầu sd cua moi nguoi thui mình it nhu cau nen em này mình rất hài lòng
chạy êm ,nhanh choi game,web,......con này thì khoi chê,nhieu bạn chi game web mà choi con i7 thì thực ra chỉ phí em nó
giá cả phải chăng, mẫu mã đẹp.
Mình chưa bao giờ dùng Acer nhưng theo đánh giá như vầy thì khá tốt, vẫn trung thành với dell thôi.
Tomy_
ĐẠI BÀNG
11 năm

Cho mình hỏi phần mềm để xem cấu hình máy như trên hình tên là gì?
KytoSai
TÍCH CỰC
11 năm
@Tomy_ Đây bạn
http://www.piriform.com/speccy

Có thể dùng cpu-z hoặc gpu-z để xem thông số cpu với gpu đầy đủ hơn nữa
geometry
TÍCH CỰC
11 năm
Tại sao cứ cái nào rẻ là cho sinh viên ? thật ra với sv nhu cầu sử dụng máy tính nhiều thì nên đầu tư 1 tí để có thể dùng tốt trong 4y ĐH 😃
xkhoax
TÍCH CỰC
11 năm
Điểm CPU quá tốt, dù gì phải lắp SSD vào mới ngon được
musicfan181
ĐẠI BÀNG
11 năm
xưa mua lap cũng cố gắng kiếm cái cấu hình ngon ngon 1 chút, nhưng mà thực tế dùng đâu cần thiết cấu hình phải mạnh, trừ những đồng chí cày game ra thì cấu hình này dư giả cho hầu hết những ứng dụng thông thường.
Acer dc cái giá rẻ, nhưng mà dùng nóng quá, vẫn thích Asus hơn vì giá vừa phải, sử dụng lâu thì vẫn ko nóng. ;)
LeTAnh
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá tạm ổn, mặc dù bộ đồ lòng khá khập khiễng i3 win8 64 bit mà chỉ ram 2gb thì thọt thôi rồi. máy bàn ram 4gb chạy win7 64 còn chịu ko nổi. chắc chắn là phải nâng thêm ram => giá lên gần 9T. cũng vẫn chấp nhận dc
còn ai có ý định dùng lap để cày game thì :v ko ý kiến. xài lap chơi game thì ráng chịu nóng với cái bàn phím vừa bé bấm vừa dính dính vậy. đã từng 1 thời như thế. sv thì pc vẫn là best p/p, lapop thật sư thì những người đi làm mới cần thiết, đi học chưa cần tới mức thế
@neo02 có ban 4 gb ram máy minh dang chạy 4gb ram
abtranbn
TÍCH CỰC
11 năm
con này cài mac trừ wifi còn lại full 😃
the beo93
TÍCH CỰC
11 năm
có lẽ sandy và ivy hiệu năng không khác nhau nhiều chủ yếu là tiết kiệm điện và đồ họa tốt hơn !
ACER thì né Aspire ra o_O
RAM được 4GB thì đẹp, chứ giờ 2GB thì ít quá.
anhtiencu
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biết là có khe nâng cấp ram ko , mà các bác cho e hỏi hn chỗ nào bán ram laptop uy tín , giá phải chăng ạ
hàng đài thì chỉ kết mổi asus còn e acer cứ hư vặt suốt
@duyanlsp

smartphone thì có HTC
@mklab
Em thấy Acer đa số máy rất bền đó bác

.
nnooss
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá cả luôn đi kèm với chất lượng.Hàng thằng acer rất mau xuống cấp

Xu hướng

Bài mới