Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá] Acer Aspire E1-571 - laptop cho sinh viên, 15.6", Core i3 Ivy Bridge, giá 8,4 triệu

bk9sw
14/8/2013 7:53Phản hồi: 300
300 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá này cố thêm tí nữa mua em Vaio Fit E 14" còn hơn :p
máy ngon mỗi tội ko ưa cái thương hiệu 😁
hầy, rẻ thì rẻ nhg cảm giác cầm Acer thực sự ko thích bằng Asus, chluong phần cứng của Asus hoàn thiện hơn hẳn == dù là ở phân khúc bình dân
beoandlun
TÍCH CỰC
11 năm
Chưa bao giờ mình thích chữ Acer 😁
Bài học đau thương khi dùng acer hết bảo hành mà đem vào hãng sửa thì không có linh kiện thay thế hoặc hét giá trên trời. Mình co con iconia tab a101 bị mất nguồn nó nói thay main hơn 5triệu ,trong khi máy mới la 6triêu
@duchien9008 Vãi cả bảo hành và hét giá , trước lăn tăn cũng tính mua con Iconia , cơ mà thấy ớn quá nên mua HTC Sensation XE luôn 😃
k thích thg hiệu acer lắm
🆒 DELL và Macbook , ta chỉ sài 2 hãng này😁
tranlehung
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá này thì ngon như ko biết acer có ok ko? mình xài con hp cũng đc gần 4 năm rồi, thấy cũng ổn định
😁 Giá tiền rất là sinh viên, cấu hình thì cũng rất ổn với giá này, HD4000 :D Acer ngày nay cũng khác trước rồi, hàng phổ thông không còn là đồ chơi nhựa như hồi trước.
luunhut2005
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở đâu bán 8tr4 các bác ở tphcm :eek:
bao k 5tr thi mua...😁
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào mua laptop của tôi không, mạnh nhất bây giờ intel core 2 duo t5250 1,5ghz ,intel gma 965 x3100 đảm bảo chơi game ở max low setting. 😁, đùa thôi con laptop vậy cũng đủ dùng rồi vì đại đa số sv chưa làm ra xiền , mua có card rời để chơi game không học à, mà với intel hd đủ chơi game giải trí thường thường rồi nên ko cần bao biện học có giải trí.
minh dung con nay Ram 8GB, HHD: 1000GB
ninhtiki
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm nay mới thấy tinhte đưa tin về em này, mìnhcũng đang dùng E1-571 i3 3110 ram 4g hd 4000. Lúc mua tại BEN là 9tr. Từ 15/11 đến giờ vẫn chưa có lỗi hỏng hóc gì cả, bình thường cũng ko thích acer nhưng thấy con này cấu hình khá cao lại phù hợp. Card intel 4000 chơi các game phổ biến rất ngon, chơi CS1.6 ko lag ko giật mình không chọn card rời vì pin hết nhanh hơn. Dùng soạn thảo văn bản bình thường và nghe nhạc qua tai nghe thì được khoảng 3 tiếng rưỡi. Máy mua về nên bóc cái tem thông số ra nhìn đẹp hơn.

Các nhược điểm kể trên cũng ko hẳn đúng lắm, nếu cài win xp trên máy này thì loa to vật vã luôn, layout bàn phím theo đánh giá của mình thì thấy bình thường, thậm chí là khá tiện là đằng khác, có thể đạt 96 từ/phút gõ tiếng Việt. Mình thì thấy màn hình con này hơi kém, và chỗ đặt tay khá nóng đúng như review, mùa đông được sưởi tay thì ấm lắm 😁
Cấu hinh tam nhưng cái giá quá chất

Sent from my C6603 using Tinhte.vn
destjny87
TÍCH CỰC
11 năm
cá nhân thấy máy của acer có thể xếp và hàng ngon bổ rẻ . Đang dùng 1 cái notebook emachines ( hãng con của acer ) cùi cùi chíp 1G , ram 1G , 4 năm tuổi rồi mà vẫn ok , máy bật 24/24 , 1 tháng reset lại khoảng 1 , 2 lần , mà ko hỏng hóc gì
sontuboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã là sinh viên thì phải chiến game... mà đã chiến game thì phải card rời... haha nói vui thôi 😁:p
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy dầy,bàn phím cổ😃
băn khoăn không biết có bền không
CBDancer
TÍCH CỰC
11 năm
ram cho ivy mà xung thấp thế nhỉ
win8 thì sinh viên oánh AOE sao chuẩn đc 🤔

Xu hướng

Bài mới