Đánh giá Acer Aspire Switch 10 - máy tính 2 trong 1, hiệu năng khá, màn hình tốt, giá từ 8tr5

bk9sw
28/7/2014 12:3Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

asus t100 chip bằng với con này mà trong bài viết bk9sw nói là cpu 1.8?! vậy t100 đời nào vậy? mình thấy mấy web ghi cấu hình cpu 1.33 thôi à
@minhhai1768 tùy thị trường bạn ạ, ở VN là 1,3 GHz 😃
@minhhai1768 1.8 là tốc độ Burst Frequency cao nhất của con CPU Z3740/3745, 1,33 là tốc độ cơ bản hay Base Frequency 😃
vothnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dung lượng ổ cứng thấp qúa.
Con này ngon đấy,phù hợp vs người ít tiền. Ko hiểu sao m.n cứ có ác cảm vs acer. Mình dùng lap của acer mấy năm nay rồi,vẫn thấy rất ngon 😃
giá khủng vậy :x
Mới lên trang intel xem con chip, thảo nào em này rẻ thế, con chip giá có ...19$, trong khi con i3 cùi mía lap của mình tới...225$ 😔 Sợ tiền nào của đó quá. Thôi thì mấy bợn sinh viên vẫn nên ưu tiên lap/des hơn nhỉ.
phonzglinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình đang xài con asus t100 mắc hơn em này 400k nhung ổ cứng 64GB. 32 GB gánh HĐH với cái Office thì không còn chổ đe cài soft.nếu xài office nhìu chắc phải mua thêm bàn phím rời
8,5 triệu có viền nhôm cấu hình có ổ ssd 32gb thì quá ngon để trải nghiệm 😃
Loa acer nghe bé nhưng rõ tiếng ko rè 😁
dungdepzai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho em hỏi tí cấu hình này chơi đc liên minh huyền thoại hoặc võ lâm ko.em chưa dùng những dòng này bao h.chỉ xem trên ảnh thôi.
@dungdepzai chơi tốt bạn ạ 😃
dungdepzai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thekop309 Cho em hỏi tí.nó là laptop luôn đúng ko bác.cái win 8.1 là win như mình dùng bt phải ko.bộ nhớ trong nó hình như 64G có ít quá ko bác.
@dungdepzai chuẩn rồi bạn ạ, Windows trên con này hay con Dell Venue 8 (10) hoặc ASUS Transformer book T100 là Windows 8.1 bản quyền, có thể cài các file .exe như trên máy tính bình thường.
Còn vấn đề bộ nhớ thì con này mình chưa biết nó có các phiên bản bộ nhớ nào. Như con ASUS T100 thì có 3 bản: 32GB, 64GB, 32GB + 500GB HDD (500GB HDD nằm trong dock bàn phím), giá từ thấp đến cao, chênh nhau khoảng 500k. Sau khi tham khảo thì mình chọn con 64GB vì các anh em trên các diễn đàn công nghệ chia sẻ rằng: bản 32GB thì ko đủ, bản 32GB+500GB HDD thì phù hợp nhưng mà 500GB nằm trong dock bàn phím sẽ làm khối lượng tăng lên chút và tốn pin hơn nhiều. Mua bản 64GB thì bạn có thể mở rộng qua khe cắm thẻ nhớ cũng tốt nếu bạn ko có quá nhiều nhu cầu về game nặng và phim chất lượng cao. Con Acer này mình chưa biết như thế nào nhưng nếu chỉ có 2 bản 32 và 64 thì khuyên bạn nên chọn 64GB 😁
dungdepzai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thekop309 Thực sự là hôm nay em mới dể ý dòng này.bh mới biết nó chạy đc exe.như thế theo em trên lý thuyết mấy con 8.1 này giá trị hơn máy tính bảng ios và android.bộ nhớ mà ngon nữa thì sẽ ko sợ thua về khoản giải trí.sẽ có nhiều game chạy exe hay.
Bác cho em hỏi hiện tại con nào có cấu hình ngon nhất và giá phải chăng ko trừ mấy con của MS giá toàn gần 20tr.
Bác dùng thử chưa cho em nhận xét.từ lúc đọc xong bài này em đang băn khoăn làm 1 em quá.
@dungdepzai rõ ràng nếu để chơi các game trên PC bình thường thì ngon hơn iPad vs MTB Android, đó là lý do tại cao cấu hỉnh của những Tablet lai chạy Win8.1 lại đắt hơn MTB Android mặc dù cấu hình kém hơn hẳn, chưa kể dùng để làm việc và các phần mềm chuyên dụng cũng rất tốt 😃
dạng MTB lai này nó trải đều trên nhiều phân khúc: rẻ có, trung bình có, đắt cũng có. Rẻ thì có những con như Asus Transformer Book T100, con Acer Aspire như trên, Acer Icona W4, Dell Venue 8 hoặc 11,... Tầm trung thì có Asus Transformer Book Trio. Đắt hơn có VaiO Fit (dù ko hẳn là bàn phím rời)....
Riêng mình đánh giá nếu nói về mức giá rẻ + cấu hình chấp nhận được + thương hiệu và chế độ bảo hành + thiết kế + pin thì con Asus Transformer Book T100 là tốt nhất, mình cũng có 1 cái, cấu hình Atom Baytrail lõi tứ, ổ cứng 64GB, có kèm dock bàn phím, pin 11 tiếng giá 8,6 triêu đồng hoặc rẻ hơn 😃
phonzglinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
32GbSau khi cài đầy đủ chắc không còn nhiêu dung lượng đâu ban.Làm bản 64gb đi
mình đang dùng T100 mới mua duoc chừng 3 tháng hà. OK. good lắm
về con này thì chưa dùng chưa biết nhưng thấy về thiết kế và chất liệu thì tốt hơn T100 nhiều đó. thiết kế nhôm + mỏng và nhẹ hơn + có nam châm hút + có thể lật úp hay ngược tablet để dùng nhiều kiểu.... giá thì = 😁

lựa chọn tốt cho những bạn còn đang fân vân T100
@hoangtien123 T100 ra trước nửa năm thì rõ ràng cấu hình sẽ ko bằng rồi, chờ bản nâng cấp từ ASUS vào cuối năm nay 😃
gửi các bác coi chơi video của em Lenovo Mixx 2 8"
hoanglongmc
ĐẠI BÀNG
10 năm
đẹp nhỉ cả nhà hi mỗi tội Acer không được chú ý cho lém
phonzglinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
chạy Win 8.1 hoàn chỉnh cài đặt bằng file .exe bình thường nếu 64gb ít bạn có thể mia thêm HDD gắn ngoài để lưu trữ,bộ nhớ trong để cài win vs soft. khuyên bạn đừng mua bản dock + HDD 500gb vì như vậy tốn pin hơn.
thế bạn nghi
thế bạn nghĩ tại sao con Dell Venue cấu hình ko hơn Asus T100 là mấy mà đắt hơn hẳn mấy triệu, chỉ vì cái dock của nó có thêm pin :D
dxmanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thekop309 2 hãng khác nhau lại đi so sánh giá với nhau thì chịu. sao con HKphone cấu hình to hơn hẳn mấy em Sony hay Samsung LG mà giá lại rẻ hơn
@dxmanh thương hiệu và cấu hình, bạn đừng nghĩ HKphone cấu hình cao hơn, nó có chạy chip Qualcomn như SS vs LG hay Sony ko, có thương hiệu mạnh như thế không, có bền không hay đc vài tháng là ngỏm củ tỏi.
còn Asus vs Dell thì khác, thương hiệu 2 hãng này gần như nhau, cấu hình 2 máy gần như nhau, bàn phím của Dell hơn đc pin nên bán đắt hơn hẳn, mình cũng thích con Venue 8 pro nhưng mà nó ko bán dock kèm nên ko chọn 😃
dxmanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thekop309 thế bạn xem những máy cùng cấu hình của LG và SS xem giá có khác nhau không. không kể mấy em siêu phẩm bây giờ (vì ít để ý giá) hãy nhìn mấy em đời trước thế nào.
@dxmanh chỉ nói mấy con giá rẻ bây giờ thôi, cấu hình gần tương đương và giá cũng thế, của Nokia, SS, ASUS,...
Lion4me
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy này chừng nào bán ở Việt Nam vậy mấy bạn đang quan tâm em nó
Mod thử cài autocad 2007 dùng thử xem có dc k? Thấy đẹp quá nếu dùng dc card thì mình sẽ mua..
các pro cho hỏi trong phần chia o đĩa của máy náy, nó có chia 6g health (recovery partion) là gì vậy, ó thể xóa bỏ nó để lấy lại bộ nhớ cho máy không. nhờ các prochi3 giúp giùm cảm ơn.
Cho em hỏi ATOM với CORE I3 con nào khỏe hơn các bác
@Tuấn Anh Nguyễn ĐN Core i3 khoẻ hơn, atom chỉ xài cho smartphone hay máy tính bảng nhỏ thôi.
slipknot
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào thử xem máy này có đá được FFO3 chưa? Em không chơi game máy tính gì, máy chỉ để làm việc, nghe nhạc lướt web, chơi mỗi FFO3, thỉnh thoảng vô đá với anh em bạn bè thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019