Đánh giá Acer Iconia A1-810

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Pamjahun, 14/8/13. Trả lời: 209, Xem: 26738.

1. Pamjahun

Pamjahun Thành viên

Không, bạn xài lâu khoảng 5tiếng> mới xuất hiện loạn cảm ứng, vừa sạc vừa sử dụng không bị loạn nhé chỉ chai pin thôi, camera chụp trung bình, khuyên bạn nên cài thêm Super Camera của K900 (trên Tinhte đã có 1 bài)
  2. Pamjahun

Pamjahun Thành viên

UP: máy có Touch WakeApp rất hay để chạm 5 ngón tay hoạc hai ngón trỏ, các bạn vô Settings>... tới phần nào mình ko nhớ nhưng trong đó có
    - Sẽ sớm up ảnh AnTuTu v4, và Geekbench 2
  3. Pamjahun

Pamjahun Thành viên

Thegioididong đang có bán Iconia A1-811 3G, bạn nào thích thì mua, giá chênh 1tr so với Iconia A1-810 Wifi
  4. qaqcdept

qaqcdept Dự bị

A1-810 gio giảm giá còn ~4tr.Hồi mình mua là 4tr469. Hơi tiếc 1 chút.Bản 3G phù hợp với bạn nào hay di chuyển,giá quá tốt so với máy.Mà mình thắc mắc 1 chút là sao 1 số mtb acer cao cấp hơn A1-810 cả về cấu hình lẫn giá tiền nhưng pin lai rất thấp ( như inconia W3-810 chí có 3400mAh - giá 8tr3)nhưng thới gian sử dụng cũng 7-8h.Có phải là do hdh hoặc chip tiêu thụ ít điện năng hơn ko ?
    pngbathovndnguyen thích nội dung này.
  5. nikd7000

nikd7000 Thành viên

Em cũng đang bảo mua e nay o tgdd 5 t ma cps 3 g. Hdmi. Pin 5000. Cam 5mp. Bo nho 16 g là minh kết rùi

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
  6. Pamjahun

Pamjahun Thành viên

Cái đó nó xài chip Intel hoặc Qualcomm nó mới đắt vậy đó, này chỉ Mediatek giá rẻ mà
  7. qaqcdept

qaqcdept Dự bị

Máy này bạn Pamijahun có root hay cook lại ko.Không biết nó có hiệu quả hơn ko ? Mình mua về là sài luôn. Ko thấy hiện tượng loạn cảm ứng như bạn nói. Có lẽ sài ko liên tục nên ko thấy.về độ phãn giải thấy vậy là tốt lắm rồi. Mắt người nhìn nó cũng có giới hạn của nó nên đâu cần quá sắc nét. Như xem phim thì cần 24 hinh/s là có chuyển động liên tục mượt mà rồi..quan trọng là chất lượng của tấm hình ra sao. Chứ hình chất lượng thấp thì màn hình rentina cũng bó tay thôi.
  8. nikd7000

nikd7000 Thành viên

Con naydf quay phim full hd hả các bro

9. Pamjahun

Pamjahun Thành viên

Được, FullHD 1080p
    nikd7000 thích nội dung này.
  10. Pamjahun

Pamjahun Thành viên

chưa, mình chưa cài room hay cook gì hết, sợ... mất bảo hành, camera chụp đủ sáng không tệ nhưng thiếu sáng thì... , Bạn nên cài thêm Super Camera của K900 trên mod Tinhte có 1 bài, chụp mình đánh giá là đẹp, nhiều hiệu ứng cùng nhiều tuỳ chình, kèm thêm Cymera nếu bạn muốn chế hình
  11. dhphucs

dhphucs Thành viên

Mình đang dùng acer A1-811 thì thấy chức năng định vị là GPS chứ không phải A-GPS, tắt hết 3G, wifi, sử dụng map offline mà vẫn dùng google map + GPS được, ngồi trong nhà ngay cửa sổ mà app GPS status vẫn bắt được 10/10 satellite. Giá 5tr thì trong dòng tablet 8" + 3G con acer A1-811 là rẻ nhất rồi.
  12. nikd7000

nikd7000 Thành viên

Minh vua lấy 811. Ko co pm nghe goi ah. Chan thê

Sent from my A1-811 using Tinhte.vn mobile app
  13. pngbatho

pngbatho Thành viên

Đã tậu em A811 về rui có 3G+ luôn nhé. Hehe
  14. Pamjahun

Pamjahun Thành viên

tiếc rằng đã mua A1-810 Wifi T_T
  15. pngbatho

pngbatho Thành viên

Hix, em này bị loa ngoài nhỏ còn lại thấy pin ok hơn Nexus 7 nhen. Sao mình có cảm giác N7 ko mượt bằng em nó

16. nikd7000

nikd7000 Thành viên

Nx 7 m ko muot bằng. Ảo wwas. Mình dung thấy tốc tộ gõ văn bản chậm thấy chán. Dang dùng vu1 thấy nhập nhanh hơn nhiều. Mà em này mh nhạt quá. Có lẽ dung vu 1 màn sặc sỡ uen rồi. Hom qua lấy máy về lướt wweb wifi 75% pin dc 5h nhu vậy sao an dc nx7. Mình dang test thoi gian sd 3g

17. charlatan_hmu

charlatan_hmu Thành viên

Các bác cho e hỏi con này co nhắn tin được ko ạ. Mà camera có autofocus ko ạ. Xem phim full hd có bị giật ko ? Thanks !
  18. Pamjahun

Pamjahun Thành viên

Có, được Zalo thôi, cam autofocus sẵn rồi, xem film fulhd Không lag nếu mạng ở gần còn hơi lag nếu bạn để xa
  19. nikd7000

nikd7000 Thành viên

Nói thật là cầm con này mệt lắm. To ko cầm vòng tay dc. Mà cầm ko chắc chắn j cả. Nói thật là hối hận khi đax mua em này ko mua fonepad. Fonepad màn đẹp hơn mà chỉnh màu dc. Cho rực rỡ cũng dc. Gọi dc diện. Pin khá hơn. Em này dùng liên tục dc 7 h thoi

20. Pamjahun

Pamjahun Thành viên

7h chứ bạn cho độ sáng thấp nhất, Wifi only có mà cả 9h (xài trong nhà nhá)