Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Acer Iconia A1-810

Pamjahun
14/8/2013 15:31Phản hồi: 220
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mình không bàn luận về game.
pngbatho
TÍCH CỰC
10 năm
Đang cần bán em nài để lên G-PAD. Ai có nhu cầu pm nha. Máy như mới tặng bao da. Giá 4tr5 lun.
dophuhoacdt
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình mới mua iconia ở nguyễn kim giá 3,6 tr. xin gia nhập... (@_@). theo thông tin từ http://www.tinhte.vn/threads/review-cam-nhan-ve-acer-a1-810.2127214/ thì pin con này là li-on 4740mah. pin này là ok! mình cũng bị hiện tượng pin tuột nhanh khi còn 40%! vẫn là 4.2.2, chưa up rom! xài vài bữa để xem pin thế nào rùi up rom sau! cảm nhận về pin và hiệu năng là tốt!
dophuhoacdt
ĐẠI BÀNG
10 năm
có điều board làm xấu quá, nhưng cũng không trách được, đồ rẻ tiền mà! (@_@)
Mr.KaKa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào cần mua e a811 ở HN thì pm e nhé, máy vừa mới mua ở pico.
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ae có gặp tình trạng demo mode ko nào?
@Pamjahun demo mode là thế nào hả bác ơi.
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bbdt8830 Chế độ dùng thử ngoài cửa hàng, nhưng ko sao mình factory reset là hết
Điểm danh nào,mới tậu A1-810 ở Nguyễn Kim Hà Đông 3tr6 chưa có time vọc vạch gì nhiều nhưng mình để ý thấy để qua đêm pin sụt khoảng 10% như vậy là bình thường hay bất thường hả các bác.
pngbatho
TÍCH CỰC
10 năm
@bbdt8830 Rất bất thường. Mình xài bản 3G mở sóng mà qua đim mất có 4% à
@pngbatho các bác khác thấy thế nào bác Pamjahun cho ý kiến hộ em cái cách khắc phục như nào hả các bác.
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bbdt8830 Mình nghĩ 1 là ROM bạn có vấn đề, 2 là vừa cắm sạc vừa xài trong tg dài bạn nên thử thay đổi thói quen hoặc up ROM hoặc xài pm tiết kiệm pin ( nên xài DU Battery Saver)
cái Iconia a1811mới mua của mình nó bị nứt màn hình. MAmg lên Acer thì báo giá là 207 triệu, xót quá, có bạn nào có giải pháp nào tiết kiêm hơn chỉ mình với?
thánks nhiều nhiều nhé
em cũng đang dùng acer iconia a1-811. Máy vỡ màn hình lên hãng bảo khoảng 3tr 😔 máy này vs nexus 7 bh màn hình chịu lực kém lắm. Vỡ màn hình liên tục ý. Mà màn hình thay thì khoảng tầm nửa tiền máy.

Mọi người nên cân nhắc điều này trc khi mua
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mupcassie Do máy bạn có vấn đề ấy, mình xài từ tháng 6 năm trc tới giờ màn hình chả nứt néc gì hết, cũng đã 1 lần bị rơi nhưng chỉ hơi trầy góc cạnh, còn lại là nguyên si
boything
TÍCH CỰC
10 năm
Thì giữ kỷ và cẩn thận 1 chút là đc mà.
E đang phân ván e này vs asus memo 8.
Có ai cho ý kiến vs.

通过 Nexus 4 发表
boything
TÍCH CỰC
10 năm
Da mua va nhap hoi vs moi ng luon.

Sent from my A1-810 using Tapatalk
boything
TÍCH CỰC
10 năm
Hom nay moi co ban update 50 may mb mua. Up xong chang biet cai thien dc cai gi, hic hic.....

Posted by Nexus 8 using Tapatalk pro
@boything bản update đó ở đâu đó bạn.mình sử dụng lâu rồi nhưng chưa bao giờ thấy bạn update nào hết.
boything
TÍCH CỰC
10 năm
@haopham96 Thì bác vào system update qua OTA đó. Từ lúc mua máy về thì up tổng cộng 3 lần bác ạ.

通过 Nexus 4 发表
@boything thank bạn ,nhưng mình mới qua android chơi chưa biết gì bạn có thể hướng dẩn chi tiết được không ? cám ơn bạn trước
@boything mình chưa ROOT
boything
TÍCH CỰC
10 năm
Sao ít người dùng con này thế.

dophuhoacdt
ĐẠI BÀNG
10 năm
con iconia a1-810 này pin tốt, hiệu năng đạt khoản hơn 12 ngàn điểm antutu. tỉ lệ màn hình 4:3, 8". chỉ có điều đừng chờ đợi gì về khoản update rom! (@_@).
dophuhoacdt
ĐẠI BÀNG
10 năm
update mới pin thật chứ ko ảo như trướt! (@_@)
boything
TÍCH CỰC
10 năm
E mua về để lươdt web và xem phim online thôi. Nên nó đáp ứng đủ nhu càu của bản thân.

boything
TÍCH CỰC
10 năm
Mà khi cài mxvideo thì nó hiện 2 file giống nhau. Khi xóa 1 file thì mất luôn file kia. Chỉ bị đối vs file luôn tronhg bộ nhớ máy. Có cách khắc phục không?

boything
TÍCH CỰC
10 năm
@boything Bác giúp em vs.

dophuhoacdt
ĐẠI BÀNG
10 năm
uhm! mìh mua về đọc file pdf và học anh văn là chính! (@_@)! topic này vắng vẻ cùng vì cũng ít người dùng. nexus 7 thì nhiều người dùng nhưng màn hình có 7" và tỉ lệ 16:10 nên mình hok thích. Pin con nexus 7 chưa chắc bằng con này đâu vì nexus 7 chỉ có 3950 mah mà!
có bạn nào sử dụng máy này bị đóm trắng màn hình chưa ?
mình mới đi bảo hành xong , nghe thông tin là sẻ được thay màn hình mới.
@haopham96
boything
TÍCH CỰC
10 năm
Thì máy mình có root đâu. Up bình thường thôi.

@boything vậy bạn hướng dẫn mình nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019