[Đánh giá] ASUSPRO BU400A - một lựa chọn mới cho doanh nghiệp vừa và nhỏ

bk9sw
23/8/2013 18:44Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khu vực bàn phím còn nhiều chỗ trống quá. Giá mà tận dụng được để nhét thêm cái bàn phím số + 1 số nút chức năng nữa thì hay.
thiết kế cũng góc cạnh như Vaio,Vostro nhưng không đẹp bằng ...mà sao k cho cái HDD lai nhỉ:eek:
dradigit
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dạo này các mẫu thiết kế đều ăn theo makbook hết cả, trông ít sáng tạo quá.
@dradigit Ăn theo Macbook ở chỗ nào thế bạn?

Phần nhận xét của chủ topic về góc nhìn của màn hình ko đúng.
Với laptop dành cho doanh nhân, như bản thân mình ko thích dùng màn hình góc rộng ( ko muốn ai coi ké, chỉ nhìn góc trực diện thôi ), nên việc bảo phải dùng tấm nền ÍPS là ko đúng, IPS dành cho dân thiết kế thì hợp hơn.
@nguyenlinh712 cái góc nhìn có thể ko quan trọng lắm, mình cũng ko care nhiều nhưng phải viết ra để ai có thói quen nhìn nghiêng nhìn lệch biết để còn lựa bạn à 😁. IPS thì mình thấy gần đây được sử dụng nhiều trên các dòng máy business cao cấp. Nhưng phải thừa nhận là cái màn hình của con BU400A này hơi bị ... cùi 😃
Nó "chưa chuyên nghiệp" ở chỗ nào thế ? Đọc cả bài mà chả thấy chỗ nào giải thích cho cái "chủ đề bài viết", đúng là 1 đánh giá của "cá nhân", mod có hiểu thế nào là chuyên nghiệp không? Hài với mấy mod này quá!
@mr.chunglv nếu bạn từng dùng qua các dòng EliteBook, Precision hay ThinkPad thì bạn sẽ thấy nó thiếu 1 số yếu tố quan trọng. Mình đã đề cập rất rõ ràng trong đoạn kết, đã là 1 sp cho doanh nghiệp, IT, đòi hỏi bảo mật cao thì cái chuyên nghiệp xuất phát từ đây. Vậy theo bạn thì thế nào là chuyên nghiệp?
Kabm
CAO CẤP
11 năm
Máy này (Asuspro dòng B) là dành cho nhân viên doanh nghiệp lớn (là nơi có thằng nhân viên IT nó truy cập từ xa đến máy của mình ấy) Còn Asuspro dòng P là dành cho nhân viên doanh nghiệp nhỏ. Doanh nhân hay nhiều tiền thì xin mời qua Zenbook và Vivobook nhé. Sắp tới Intel còn bắt phải có màn hình touch mới được gọi là Ultrabook
nautical
TÍCH CỰC
11 năm
Hơi giống vaio S thì phải ạ

Sireto
TÍCH CỰC
11 năm
@nautical
Công nhận cũng giống thật. Khác ở bản lề, và ngoài ra bàn rê của Vaio có vẻ to hơn nhiều
@Sireto
nhìn hình thì hao hao thôi, xem thực tế thì khác hẳn, em Sony bo ở các góc cạnh còn em B400 thì vuông vứt lun ;) điểm này nhìn manly hơn.
Xấu quá, ko đẹp và tinh tế = Macbook Air và Sony Vaio Pro 😃.
đẹp nhưng thua thinkpad
geometry
TÍCH CỰC
11 năm
Điều mình k ưa 1 ở Asus là chất lượng bàn phím cho cảm giác gõ quá kém, k = em dell của mình gõ rất đầm tay 😃
Joy&joy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao không dùng luôn I7 nhỉ
Cái ảnh chụp hiệu năng như trên là từ phần mềm nào hay Web nào vậy bác!?!
ghocvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tiêu chí của mình là mỏng nhẹ, cấu hình tương đối và quan trọng nhất là pin tốt. Bởi thế hôm trước mình rước em Dell Vostro 3360 về. Cấu hình: Core i5-3317U / Ram 4Gb DDR3 / 500Gb HDD 13.3", nặng 1,8Kg - chưa cân thử nhưng cầm thấy nhẹ cảm giác chỉ khoảng 1,5 kg. Mọi thứ đều ổn cả. Pin dùng bình thường (lập trình) khoảng 5h, nếu dùng thêm nhiều thứ (thêm nghe nhạc, duyệt web) thì được khoảng 4->4.5h (pin Polimer các bạn ạ). Điều mình vẫn không ưng nhất về em nó là phím điều hướng hơi nhỏ, nhưng dùng 1 thời gian (khoảng 3 tháng nay) thì cũng quen rồi.

Và còn 1 vấn đề nữa hơi lăn tăn là màn hơi bé. Mình vừa mua xong thì Dell cho ra em 5460 (cấu hình: Core i5-3337U / Ram 4Gb DDR3 / 500Gb HDD + 32Gb SSD / VGA 2GB Geforce GT630M / 14" HD LED / WC+WL+BT / Windows 8 bản quyền) giá khoảng 16 tiền (chênh 3 tiền) so với 3360 của mình, nhưng có cấu hình ngon hơn, màn lớn hơn, và phím điều hướng to dễ dùng hơn. Chậm lại mấy hôm thì mình sẽ lấy em này thì không còn gì phải lăn tăn nữa. Thế mới đau.
@ghocvn Con 5460 đúng là nhìn ngon thật, nhưng nhiều lỗi chết người như wifi kém,
Hôm trước em định lấy nhưng đọc quá trời review lỗi nên chuyển sang lấy asus S400CA
nhìn phía trong con này thấy giống Vaio SVS quá :p
đúng là touch ngon nhưng cái app để chỉnh thiếu tùm lum thứ :'(
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
ASUS mới bắt đầu làm dòng pro thôi, chưa ăn được thinkpad đâu 😃
Đến giờ vẫn dung em core i3 và win 7 lậu và vẫn đáp ứng đầy đủ mọi nhu cầu, chẳng biết bao giờ mới đổi máy mới đây 😁
Mình chỉ nói 1 điều. Tinhte trước h hay quên đưa những bài preview của lap win lên trang chủ hay ít quan tâm đi preview. Chỉ có cái thiết bị của Apple, smartphone, tablet hoài miết mà ngán. Mấy ngày nay đọc mấy bài preview của lap win liên tục thích thật.
Mong khâu biên tập chú trọng cân bằng các mảng.
Các bạn cho mh hỏi Pib gansw liền vào máy thì sử dụng như thế nào cho bền. nếu ở nhà thì lúc nào cũng cắm sax hay sax đầy rồi dùng hay như nào ak?
Đang đợi một ngày vào tinh tế sáng sớm. xuất hiện một chiếc laptop có đột phá thật sự. chứ chán vụ nâng cấu hình thay đổi chút thiết kế quá. có lẽ hơi khó tính yêu cầu hơi cao. nhưng đúng là bây giờ ra mấy showroom laptop nhìn trả muốn đổi cái máy ở nhà vì trả được gì hơn.
Ra cho đủ bộ, bằng anh bằng em, chứ phân khúc này kén và kém khách ! 1200U ? Đúng Roanh Nhân sẽ mua, nhưng bao nhiêu % đâu 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019