[Đánh giá] Bàn phím cơ Majestouch 2: cân bằng giữa chơi game và nhập văn bản

cuLong
10/8/2012 9:54Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có điều kiện thì cũng nên mua. Quả thật bàn phím quá thông dụng nên ít ai nghĩ tới sự thay đổi.
Bàn phím giờ thôi thì cứ kiếm tạm cái nào vừa vừa rồi hỏng kém thì thay chứ rước em này về chả biết bao giờ nó hỏng cho mà thay, có thay cũng tiếc 🆒​
JKer
ĐẠI BÀNG
12 năm
À mà 1 số bạn Thái Lan ăn chơi đã test thử độ bền của phím cơ SteelSeries 7g này:

PS: Bạn tinh tế nào cho mình hỏi dừng chức năng gửi thông báo về mail bấm ở đâu thế 😔
nhiều bác cmt trong này đang sở hữu các loại smartphone (galaxy, HTC, Moto ...) từ trung cấp đến cao cấp mà lại nhảy vào cmt mấy kiểu "bàn phím cơ nhìn trông chả khác gì mitsumi, logitech... mà giá gấp mấy lần, ko đáng mua này nọ" , các thể loại mà ko tự nhìn lại mình mà thấy ngượng à 😃

sắm mấy con đt siêu bền như Land Rover, SONIM hay con đt Xperia Arco HD vừa mới ra mắt để làm gì ?? Đt là để nghe gọi chứ ko phải để mang ra chọi nhau, đập đá các bạn trẻ và bạn già ạ 😃

tự nghĩ và tự đánh giá bản thân mình trc' khi cmt đi các bác 😃
1 vài điều muốn nhắn nhủ, thân 😃
Hung_war3
TÍCH CỰC
12 năm
hix thèm lắm mà đắt vãi 😔(
bàn phím tốt, độ bền cao
fine
TÍCH CỰC
12 năm
Bài viết rất tốt, không hề có cảm giác PR. Nhưng quả thật cái giá là một rào cản lớn.
Hiend luôn đắt và chẳng bao giờ câu này sai. Hehe.
Bàn phím thấy ngon ghê mà giá chát quá thế nên chưa thể phổ thông đc, mà chưa phổ thông thì hư khó sửa ...
anhdetinh
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu như đánh văn bản nhiều thì cần gì đến đèn nền phím nhỉ? Các bạn đánh máy thường thì có ai mà dòm đến phím nữa đâu.
Bàn phím thường có làm được như vậy =)) =))
becauseilu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nh0cbilly bàn phím cho dân chuyên nghiệp thôi 😃
Vẫn đang xài em BlackWidow Ultimate, nó đèn LED thích hợp sử dụng vào ban đêm. Nhưng khá khó chịu về việc bám vân tay của em nó. Nói gì thì nói, bàn phím cơ được sản xuất hầu như hướng tới đối tượng là game thủ chuyên nghiệp, nên mấy ông chơi game giải trí hoặc đánh máy lên cmt là phí này phí nọ thì có ích gì. Mà cho dù là gì đi nữa, người ta sản xuất thì có người mua, mua về làm gì cũng mặc xác người ta,có đem đánh nhau hay chọi thì cũng được.
paper9
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lamphuochoang Mình công nhận tụi Razer,steelseries và đồng bọn "gaming" quảng cáo nhồi sọ quá tốt, trước thời Steelseries v1, v2, black widow ... thì vẫn có hàng đống tên tuổi khác nổi tiếng hơn, lão làng hơn, có những tên tuổi sản xuất phím cơ từ trước khi thiên hạ biết tới Mario nữa nhé, mà lúc đó thì người ta sản xuất phím cơ để làm gì, và bây giờ vẫn sản xuất để làm gì? Chỉ để "đánh máy" thôi đó bạn.

Chốt lại ý của mình là khái niệm " phím cơ được sản xuất hầu như hướng tới đối tượng là game thủ" chỉ là hiệu ứng quảng cáo thôi :rolleyes:

Đối tượng đúng đắn của nó là người cần 1 cái bàn phím có độ bền cao và ổn định, có thể có chút hoài cổ nữa. Gamer chỉ là 1 phần nhỏ khá đặc biệt, nhé :p
@paper9 thời đó 1 con PC bèo lắm hơn 2k $$ mà thời điển đó 2K $$ chắt bằng 5K$ bây giờ 1 con bàn phím giá củng hơn 300$ chứ chả chơi.
becauseilu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết công phu quá nhưng nhìn thiết kế bàn phím thường quá nhỉ ?
em là em chẳng quan tam cái bàn phím ntn. Vì sao???
Tại vì em xài laptop😁
pmh1410
TÍCH CỰC
12 năm
Bàn phím cơ có một ưu điểm khá thú vị nữa là sưu tầm keycap 😁.
zaypoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình nói đem bàn phím cơ cho oto cán qua ko hỏng mà có bạn ko tin :p
đã thử cho cái bàn phím ở nhà xe nouvo cán qua ko hỏng rồi
JKer
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con bàn phím này chỉ là mid-end thôi, vẫn có người dùng nhiều. Có nhiều bàn phím chưa ship chưa thuế đã gấp 2 lần con này nhé, cơ mà tớ nói ra các bạn không tin đâu =))
@JKer Vozer detectived =))
Bài viết hay đó chủ thớt ^^!
Mỗi người một ý kiến riêng mà. Thời đại này hủ yếu là dùng lap ... ai k oánh các game cỡ bự thì fũng chả cần bàn phím lắm :>

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Mr.Die!
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kỹ thuật cứ gọi là perfect, nhưng về mỹ thuật thì hơi chán 😔
Có led nửa thì ... :X
Mười mấy năm dùng máy tính giờ mới biết có loại này....^^ hoạt động ấn tượng nhỉ
Có ai bỏ mấy triệu bạc ra mua em nó về đánh văn bản không ta :rolleyes: 😕
@DAVIDHUY08 câu của bạn giống như: có ai bỏ mấy triệu bạc ra mua đôi doctor chỉ để chà lên mặt đường ko vậy đó!
JKer
ĐẠI BÀNG
12 năm
@DAVIDHUY08 Có ai bỏ trăm củ ra mua Mobiado với Vertu về gọi điện chơi không ta :rolleyes: 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019