Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá] Bàn phím cơ Majestouch 2: cân bằng giữa chơi game và nhập văn bản

cuLong
10/8/2012 9:54Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
nhược điểm lớn nhất của em nó là giá cao 😁
Một khi đã móc hầu bao hơn 2tr ra thì người đó phải biết họ nhận được gì. Còn móc 40k ra thì họ cũng biết họ nhận được gì luôn. Còn người nào cm so sánh giữa 40k và 2tr thì ai cũng hiểu người đó như thế nào rồi.

Xài đi thì biết, còn không có cơ hội xài thì qua nhà tui cho ngồi bộ gear tui 1 bữa (K90 + RAT 9), sợ ngồi xong về nhà đập hết đồ cũ thì tội lắm.
Hyper But
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nào chơi Audition chắc khoái lắm đây....
pitem
ĐẠI BÀNG
12 năm
định cm cái mà chán. toàn các anh ếch ngồi đáy giếng. giờ ý. mua thử 1 cái phím cơ hay 1 con chuột có phím bấm omron về dùng thử. xem các anh có bao giờ có ý định dùng lại các thứ mà các anh cho là nhất nữa ko.
dohoa911
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu nhiều tiền cũng bỏ ra để trải nghiệm thật, giá hơi chát quá so với nhu cầu sử dụng bàn phím. Toàn > 3mil 😔
vitdien
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngoài những ae chơi game đam mê + có xiền mới sắm, chứ còn xa lạ với mọi người lắm
JKer
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vitdien Đúng là cái này thì ít người sắm thật, không phủ nhận.
Nhưng mà mình vừa sắm về mẹ mình thấy đánh văn bản đã quá xách nguyên con lên cơ quan xài suốt luôn rồi 😔(.
giá khoảng 200k còn mua chứ giá 1tr thì mua bàn phía cũ,sài lâu thì thay mới.....bàn phía thưởng giá khoảng 100k đến 150k
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
có hàng nhật mới chịu nỗi mấy tay game thôi...😁
cứ chơi games mitsumi cũ mà chơi
bàn phím laptop thì là loại mới gõ văn bản rất ngon
cũng hy vọng có loại mới
ichuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hồi xưa xưa người ta toàn xài bàn phím cơ này. Sau này ng ta tìm được cách để giảm giá thành bằng bàn phím màn. Nhưng giá 150USD ~ 3.7tr thì cho mình xin đi... đang cần cái bàn phím làm mất cả hứng. Giá này ra phong vũ mua 20 cái mítumi xài được gần 100 năm lận!
@ichuot cho bạn 100k bảo bạn đi ăn bạn sẻ chọn:
option 1: 1 đĩa bít tết.

option 2: 50 ổ bánh mì.

vd này y như mítumi của bạn vs mechkey filco đấy.
ichuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kkzbanana So sánh kinh thật. Mình lấy 2 ổ bánh mì và để dành lại 95k đó bạn! Ngày mai mình sẽ mua tiếp bánh mì và mình sống cầm hơi dc 2 tháng. Cậu ăn hết bò bít tết thì tuần sau đảm bảo cậu sẽ chết!... 1 ví dụ khác =))

Lúc sắp chết bạn sẽ ngộ ra thêm điều nữa với 100k thì đáng lý tôi phải có 4 phần bít tết lận! thế 3 phần kia đâu... oh! 1 phần cho quảng cáo, 1 phần cho phục vụ, 1 phần cho ông chủ... đang đói mà lại phải nuôi thêm 3 thàng đó nữa... ăc ặc
@ichuot cái ví dụ ko có chất xám từ trc' h mình đọc =))

thôi các bạn voz về nhà mình thôi, tinhte cũng nên tháo bài này xuống, vì post ko đúng chỗ cũng chả có ích gì cả, chỉ chứng tỏ tinhte chi biết dùng ifân chục triệu mới là tinhte hơn cái 1110i =)) còn cái bàn phím cơ thì 3-4tr ko tinhte = cái mitsumi 100k =))
@ichuot _ Cái ví dụ ăn uống mình đưa ra cho hình dung rằng 1 cái là hàng xa sỉ nhưng chất lượng o cần bàn cải, 1 thì bình dân nhưng chất lượng thì (ai thích ăn bánh mì hơn bít tết nào ?), bạn lại hiểu cái vd đó theo 1 nghỉ hoàn toàn khác, nói thật 1 con mechkey bạn đánh máy 10 năm nó còn chưa sức mẻ miến nào.
_ Nêu là 1 người yêu game hoặc 1 game thủ chuyên nghiệp khoãn đầu tư này o thành vấn đề, nếu là 1 tay đánh máy nhiều như nhà văn, nhà báo nó còn nhiều lợi thế hơn nửa, bạn sẻ có 1 cãm giác đánh máy thoải mái (như với máy đánh chữ) đem đến cảm hứng.
_ Túm lại, tần phân khúc sản phẩm sẻ đánh vào 1 lượng khách hàng riêng của mình. Bạn o thuộc nhóm người chi 150$ cho 1 bàn phím, nhưng bạn đâu có quyền bắt nhưng người khác o chi 150$ cho 1 món hàng họ thấy ưng ý (mà số lượng người sẳn sàn chi 150$ cho 1 bàn phím nhiều đấy)
longjack
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này nhảy au thì thích phải biết 😆
các bác nghĩ giá con này bn tiền :S
giá bao nhiêu sao không thấy nhỉ?
tucinco
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xài loại bàn phím cơ này rất đỉnh, hồi đó ko bik, xài con key bt để chơi cs1.6. bắn rất bực mình và nản lắm. sau này tìm hiểu rõ ràng quất 1 em bàn phím cơ của razer - blackwidow spider. Phải nói là vãi lắm luôn. ấn cùng lúc rất lợi thế.
_ Ai chơi CS1.6 hay là các game FPS thì sẽ hiểu ra vấn đề, đôi lúc các game thiên về strategy ( như STr2, WCr ) bàn phím mới thể hiện đúng đẳng cấp cho người chơi. 😃 ..
_ Thêm 1 cái là độ trễ khi type, theo như chủ topic đã nói là ấn 1/2 key là đã nhận tín hiệu về máy. ( 1 bước cực kỳ thuận lợi cho game FPS nói riêng =]] )
_ Và giá thành cũng ko phải thấp, giá em flipco blue Sw này cũng tầm 3tr1 - 3tr4 ( đã có VAT ) or 140$. Theo như mình biết thì độ ồn của em này khi type vẫn to hơn vs con Spider của mình. 😁.
@tucinco lâu lắm mới thấy có comment chất lượng ntn, còn lại toàn rác ko, like mạnh!
longjack
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là tùy vào nhu cầu mà sử dụng,. Nhiều bác chưa bao h dùng những công việc yêu cầu tốc độ bấm nút thì sao hiểu đc giá trị của bàn phím cơ.

Sent from my Aurora-II using Tinhte.vn
thôi xin phép đi ra, bỏ theo dõi cái topic này. Nhiều cmt ko đỡ nổi =))
Đang dùng 1 em phiên bản Camo 😁 Thấy tuyệt đấy chứ

thich nghe tiếng lách cách hơn sài blue đc rồi
ak ak...... bàn phím mà giá đến hơn 3 chai thì ai chịu nổi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019