Đánh giá cấu hình và khả năng chống nước Sony xperia zl2 Sol25

Mobilecity
18/8/2014 8:32Phản hồi: 40
Đánh giá cấu hình và khả năng chống nước Sony xperia zl2 Sol25
Máy sở hữu chip Snapdragon 801 và bộ nhớ với RAM 3GB, mang sức mạnh không kém siêu phẩm Xperia Z2 nhưng có mức giá “êm” hơn nhiều Đặc biệt chống nước chống bụi
Mời các bạn xem video mở hộp đánh giá nhanh Sony ZL2
I.Thiết kế.
Sony Xperia zl2 người thừa kế những phong cách của sony xperia z2 nhưng có những thiết kế đặc biệt hơn :

- Với việc thiết kế toàn là nhựa mang cảm giá không sang trọng như Sony Z2 nhưng thiết kế cầm rất chắc chắn và vừa tay. Nắp lưng làm rất ôm với lòng bàn tay nên cầm không có cảm giác bị cấn tay như Sony Z1
- Với viền màn hình mỏng hơn nên nhìn Sony xperia ZL2 nhỏ nhắn hơn nhiều so với Sony Z2

- Sony ZL2 có kích thước 137 x 72 x 10.8mm dầy hơn Sony Z2 1 chút.nhưng cầm cực kỳ thích không có cảm giác dầy hơn nhiều.Với lớp nhữa đặc biệt sẽ làm nước không bám vào lắp lưng
- Vị trí các nút bấm của Sony ZL2 không khác các thế hệ trước, nhưng vị trí khay sim và khay thẻ nhớ đã được để cùng một vị trí chứ không tách rời hai bên như Sony ZL2 , những phím bấm sử dụng rất dễ dàng

Ngoài ra ZL2 còn tiên tiến hơn ZL ở khả năng chống nước và và đi kèm vòng bezel siêu mỏng.

Về cấu hình, máy sử dụng vi xử lý Qualcomm Snapdragon 801 MSM8974AB lõi tứ tốc độ 2.3GHz và được trang bị bộ nhớ RAM 3GB, sử dụng bộ nhớ trong 32GB và hỗ trợ khe cắm thẻ microSD lên đến 128GB, chạy HĐH Anrdoid 4.4 KitKat.

Về máy ảnh, máy được trang bị camera 20.7 megapixel giống như trên Xperia Z2, quay video 4K (3840 x 2160 pixel), và sử dụng viên pin có dung lượng 3000mAh Li-Ion.

Với cấu hình này, thiết bị không thua kém Z2 là bao.

Cầm trên tay cảm giác máy khá nhẹ (167g) và do bản Rom cho thị trường Nhật Bản nên các phần mềm đều hiển thị bằng tiếng Nhật.

Về kết nối, máy hỗ trợ đầy đủ các kết nối phổ biến, bao gồm Wi- Fi 802.11 ac mới nhất, Bluetooth 4.0 và NFC.

Một số hình ảnh thực tế điện thoại Sony Xperia ZL2 tại Hà Nội chiều 31/7:

Quảng cáo

Phiên bản màu xanh ngọc

Máy có màn hình kích thước 5 inch với độ phân giải 1080 pixel

Cạnh trái thiết bị

Cạnh dưới thiết bị

Cạnh phải là nút nguồn, nút chụp ảnh và tăng giảm volume

Quảng cáo

Ngôn ngữ và phần mềm đều sử dụng tiếng Nhật Bản

Camera tương đương với Z2

Khay cắm thẻ nhớ và thẻ sim được thiết kế ở vị trí liền kề nhau.

Có 2 phiên bản màu đen và xanh ngọc.
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khả năng chịu được nước tè ! cho trẻ con chơi lại khỏe
chucvnvn
TÍCH CỰC
10 năm
Khoái nhất là khi đi bơi đem theo
ZL2 xuống
myster91
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mua em này xong là được rửa máy luôn!
mobilecity ơi cho em hỏi bản room con của em lại chỉ có 11,57 gb bộ nhớ trong, cài bản room nào để sử dụng hết room vậy ạh?
@bestboyrgkg Chắc là bạn đang dùng bản ROM của Z2a rồi . Up lại Rom gốc đi bạn
mình nghe nói zl2 có hồng ngoại vậy hồng ngoại của zl2 nằm ở đâu??? 😔 mobilecity
Wifi e nó chán quá. Cùi vãi lúc có lúc không
chucvnvn
TÍCH CỰC
10 năm
@doancanh89 Mình dùng bình thường mà nhỉ
Của mình chập chờn quá. Lúc có lúc k. Nhìn cái màn hình ám đỏ quá
Wifi đúng là cà dựt. Tuy bắt sóng tốt nhưng load chậm.
Màn hình đỏ thì vào setting, chỗ balance, 2 dòng dưới -50, dòng trên để nguyên là hết đỏ.
Bị một cái là một số tin nhắn SMS không nhận được. Có ai bị 0? Fix sao đây?
Cái vụ rom có 11.5g mình cũng bị. Do lúc mua bọn cửa hàng nó up rom z2a mà không check vào partition. Giờ bạn phải up lại rom gốc, check vào baseband. Sau đó root rồi up rom khác. Nếu có up rom z2a thì check vào partition và baseband.
Mình chạy rom qte không bi 11.5g như bạn.
Có nên mua hàng ở phongcachmobile không mọi người.ở đó nó không bảo hành chống nước.hix
pikaro
ĐẠI BÀNG
10 năm
yêu quá
soniclee
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi xíu, mình vừa mua 1 cái zl2 về xài, nhưng tính năng chạm 2 lần màn hình để mở máy rất tệ, có lúc chạm 2 cái lên liền, có khi chạm hoài ko lên phải bấm nút power

cái này tất cả sony đều vậy hay chỉ 1 số máy bị thôi vậy?

xin cảm ơn
@soniclee Mình cũng như bạn, nhưng thực chất là nên 'chạm' hẳn vào màn hình như khi bấm ấy bạn ạ ;)
Lúc đầu không quen tưởng sao,nhưng thực chất là quen dần thì chỉ cần chạm hai lần là lên ạ ;)
@soniclee Cho mình hỏi thiết lặp chế độ này như thế nào vậy
@sagitarius93 Bác ơi làm sao để chạm vào mà nó sáng thế, em chạm hoài nó sáng gì đâu bác. Giúp em vói.
@nhanphucvo Thường thì hàng Sony Double Taps sẽ không nhạy như hàng LG bác ạ, em cũng khuyên là tắt nó đi hoặc gõ 'nhanh và mạnh' vào màn hình mới được :3
hàng sony nhìn lúc nào cũng đẹp về thiết kế cấu hình em này quá tuyệt/
"- Trong trường hợp bạn đang bận việc hay không nghe được điện thoại thì máy sẽ tự động chuyển sang chế độ ghi âm lại lời nói của người bên đầu dây kia, lúc sau bạn có thể nghe lại họ nói gì, một tính năng cực độc hiện tại chỉ có trên Sony"

Tính năng này máy Nhật nào cũng có nhé, không chỉ có Sony, mình có con Docomo Sh-02e và Sh-06e đều có chức năng này. Bác nào xài máy Nhật sẽ biết.
Em zl2 này có điều khiển dc tivi k nhỉ các bác
@doancanh89 không có hồng ngoại bạn ạ
@doancanh89 Không được đâu
Mua về sài rom nào vậy các bạn . có fix lỗi SMS được ko a.
msdientu
TÍCH CỰC
9 năm
@minhcong269 Dùng bình thường bác ạ.
Bác cài rom của anh chức ấy nhắn tin tẹt bô luôn ạ
@msdientu Rom của chức chứ choimobile liên quan gì ?
msdientu
TÍCH CỰC
9 năm
@Mobilecity_help Ý em là có thế tìm ở trên diễn đàn choimobile.vn ạ. Hi
Em đã sửa lại rồi ạ
@msdientu MS ơi máy mình mua về up rom bị treo LOGO mình up rom khác thì bị tình trạng máy k nhận được sim nữa, dù úp 2 3 rom rồi vẫn k ăn thua vậy theo MS máy có thể bị j ạ 😔(
@emcoyeuanhda76 Bạn thử vô đây đặt câu hỏi coi sao?
http://choimobile.vn/threads/rom-goc-stock-rom-cho-sony-xperia-zl2-sol-25-au.27788/
Mình vẫn xài rom stock, xóa hết app nhật, máy báo cập nhật phần mềm 84mb, vì thế ko root hay up rom cook... tuy nhiên có 1 số pm bản quyền đồ root mới cài đc, ko sao... vì máy vợ nên mình ko vọc chi, chứ mình xài s2 hơn 3 năm nay vọc vạch tùm lum nên hiểu android kha khá...

Gửi từ Galaxy SII
zl2 k nhận sim thì nó có thể bị j ae ?
có nên mua vào thời điểm này ko ae ? do mình thấy con này ra cũng lâu rồi. Và ở thành phố Hồ Chí Minh thì nên mua ở đâu ?
@haidang290 mua z3 docomo luôn đi bác, con này giờ ai mua nữa (mặc dù em đang xài). hờ hờo_O
@bestboyrgkg em ko đủ tiền bác ạ, muốn mua con này, bác có biết gì về con này tư vấn cho em với
@haidang290 Máy em mua sử dụng 6 tháng hơn rồi, lúc mua thì hơi đắt do mới ra ( bằng giá z3 dcm hiện tại). Qua quá trình sử dụng thì em thấy máy khá ok, em kết nhất khoảng pin sử dụng 3 ngày mới sạc. Cơ mà lễ này em để lại cho ông già sử dụng, em không xài nữa, do em nó ổn định thái quá đâm ra nhạt bác à. Đôi điều chia sẽ cho bác quyết định 😁
@bestboyrgkg ổn định mà bác lại chê à ? Em thì hơi thích ổn định đó, bác biết chỗ nào uy tín bán con này ko ? ( em ở thành phố Hồ Chí Minh ). Đợt lễ nào em quyết tâm là 1 em rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019