Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá chất lượng dầu nhớt qua chỉ số SAE và API, lập lờ cấp nhớt SM, SN

4/6/2013 8:53Phản hồi: 1.565
1.565 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vrs
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho hỏi bác chủ thớt địa chỉ tiệm của bác ở đâu để hôm nào ghé ủng hộ.
kikokiko2011
ĐẠI BÀNG
8 năm
MSX 125 thì xài loại nhớt nào thì ổn vậy các bác???
Cho e hỏi SHVN 150i thì xài nhớt nào bốc ạ?
@Goodboyzzz Mobil 1 Gold , Lap Motul Gear 300
linh05
TÍCH CỰC
8 năm
@Goodboyzzz Havoline Semi-Synthetic 10W40 SN MB của Caltex. Khách qua nhà e (phân phối dầu nhớt Caltex tại Hà Nội) thay và đánh giá đây ah

A e cho mình hỏi,chai nhớt lap cua honda 180ml,mình lây xilanh 12ml bơm 10 lần la 120ml,kiem tra trong chai còn có 35ml,vậy là honda bán không đúng dung tích theo chai hả các bác,vậy chai 120ml có khi nào chỉ đuợc 100ml không nhỉ,a e ai biết tư vấn dùm mình,thaks
@Gdragonkk mua 1 hoặc 2 tuýp lap Motul Gear Plus thay vào là chuẩn nhất , vào HEAD tụi nó làm ăn gian lắm.
@TomRyan8891 Bac oi cai motul gear plus co khi nao bi lam giả ko bac,cung muon xai nhot ngoai lam ma so trung nhot giả thi chet
Voi lai bac cho e hoi e moi thay nhot lap gio thay lien nhot lap khac co anh huong gi khong,120ml thi 1 tuyp hay 2 tuyp motul gear plus
@Gdragonkk xe bác xe gì , Air Blade 125 thì 1 tuýp , SH thì 2 tuýp. bác ở Hà Nội hay TP.HCM ?
@TomRyan8891 E o gia lai bac ạ,moi mua con ab 2016,chay dc 1500 km roi,hoi bua e tu mua nhot lap cua honda ve thay,chai 180ml,e dung xilanh bom vao 120ml xong chay thay xe khong duoc vọt như ban đầu,hơi ì và nặng máy,như vậy là sao bác nhỉ,hay co khi nao e bơm vào 140ml khong,tại chai nhớt chỉ còn có 35ml
Nếu bơm vào 140ml thì có ảnh hưởng gì không bác,e cám ơn bác đả tư vấn
@Gdragonkk không ảnh hưởng nhưng dư nhớt thì nặng máy hơn , canh vừa đúng thôi.
sLim.
TÍCH CỰC
7 năm
Ducati Hyperstrada thay dầu nào các bác nhỉ
@sLim. Bác thay Motul 300V hoặc Liqui-Moly 5w40/ 10w50 dòng Racing nhé.
sLim.
TÍCH CỰC
7 năm
Ducati Hyperstrada thay dầu nào các bác nhỉ
THN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho e hỏi chai DP 5W-40 API SN 946ml xài cho xe tay ga hay xe số ạ, thằng này là full tổng hợp hay gì? Có bác nào xài cho Liberty chưa, thấy có 946ml nên em đang lăn tăn. Trước giờ em vẫn đổ Agip Eni 5w40 nhưng ko phải lúc nào cũng sẵn hàng với lại thấy chai này nhập Mỹ, phẩm cấp API- SN muốn thay đổi xem sao nếu được 😃

https://www.adayroi.com/combo-dau-boi-tron-dong-co-dp-5w-40-api-sn-946ml-mua-2-tang-1-cung-loai-p-JOLbZ-f1-2?pi=6V0ON&mc=12422&w=6wD
@THN Đây không phải là full tổng hợp bạn nhé. Bạn phải check xem nó được sản xuất tại đâu.
THN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huyetanhtuxd Oạch, tks bác.
Ko phải full tổng hợp thì thôi, em quay về với Agip Eni 5w40 vậy
Ko biết ai dùng Ravenol chưa?
trunganh688
ĐẠI BÀNG
7 năm
motul chỉ giỏi làm tình người dùng việt nam chứ gì =)) quảng cáo cho lắm giá chả cao 😆.

ngon nhất vẫn mobil1 racing nhé ae. về cả công nghệ thì pháp không nên so với Mẽo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019