Đánh giá chất lượng xe HONDA, YAMAHA, SUZUKI VIỆT NAM trong thời buổi kinh tế thị trường

khanhvovan
20/4/2014 12:11Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong trường hợp bạn cần thêm dẫn chứng. Mình
Phải công nhận 1 điều chất lượng làm công của Việt Nam mình quá kém, QC lỏng lẽo.
Bạn mình chạy Honda Airblade 125 mới mua, đường mưa trơn mới chỉ té nhẹ ở hẻm trước nhà đã bị nghiêng cổ lái và bể nát phần nhựa phía trước,...Nói chung sau khi té, chiếc xe nhìn rất kinh dị.
Mình đi SH150i ý mua năm 2009 đến nay đã gần 5 năm, mình rất ít khi thay nhớt hay bảo dưỡng lặt vặt. Phơi nắng mưa từ lúc mua đến nay vì không bao giờ dắt xe vô nhà, chỉ để ngoài sân. Từ đó đến giờ em gái mình mượn đi, dắt xe ngã vô số lần, đi trượt ngã xe cũng không ít. Mới đây mình chở 3 đi đường sình lầy té thêm 1 lần, lần đó tay chân mình "tan nát", mặt đường bê tông bị cà thủng lỗ. Ấy vậy mà lóc máy không hề hấn, không trầy xước, chỉ trầy phần yếm xe. Xe đến nay vẫn chỉ trầy 1 số chỗ vì ngã xe, cổ lái không hề bị rung lắc hay bị nghiêng, máy móc vẫn êm như BMW, phần nhựa xe phía sau vẫn mới và bóng hơn các xe mới mua bây giờ nữa. Mình không tưởng tượng được nếu đó là 1 chiếc xe LR và SX tại VN thì mình đã phải mất bao nhiêu tiền để sửa chữa sau bao lần ngã xe đó...
Gia
Hiện tại bác ở đâu sì gòn mới dc.và giá cho e nó theo chồng mới là bao nhiêu
T
Tiền nào của đó bác ạ
@Rider17 r6 mà ngã thì bít r ấy, mà tu lại đi lại ngon, đi hỗn ga vãi, mới đi chưa quen mà kéo ga lên 10000v/p thì quẫy cả đuôi bác nhỉ?;);):D
@nguyenducviet91hp Nếu mượn đi thử thì mình chỉ dám đi thẳng, rồi xuống xe quay đầu lại, leo lên chạy về.
Chứ mình thật sự không dám vào cua với chiếc R6. :D
@Rider17 hi.mình cũng thế, mà chân ngắn k chơi cái loại ấy dc, góc lái hơi hẹp!:D
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
@Rider17 Chạy 100 mà té chỉ bị thương kha khá là ông bà quá độ rồi, ko thì bạn nổ vô đối hoặc chưa từng té ở tốc độ cao nên nổ thế.
Vì có chạy 100 mà gặp chuyện gì ko tránh kịp thì cũng kịp nhá nhá thắng giảm được ít nhất 20-30km rồi. Chạy 80 mà thấy chuyện thắng ko kịp thì sao ? Bạn thắng lết bánh đến té ah ?

Mình chưa bào giờ vậy.Mà chỉ thắng cầm chừng giảm tốc còn tầm 60km mà té thì bay cái vèo, đường ngon bay luôn cỡ 6-10m chứ ko ít. Ở đó mà mơ kéo 100 đụng, trừ phi kéo 120 lúc đụng ra 100 và vô thẳng 4 tấm ván nằm.
Nên nói thế cho bạn hiểu chút. Đừng tự ru mình.
Còn xe mà té ngã, bay 1 khúc mà không đụng cái gì thì chạy vô tư. Còn xe xịn cách mấy mà đụng đối đầu thì tùy đụng vào đâu ? tay lái hay bánh trước ròi khi ngã xe nào đè xe nào mới biết.
Còn thích cá độ thì mình mua chiếc xe ko giấy cá với bạn. Kiếm đường ngã 3 chữ T có bức tường, chạy khoảng 60kmh cách tầm 8m rồi 2 người dục xe nhẩy , sau đó coi xe bạn còn chạy đươch ko nha mà nổ.
Ya depa tăng tốc ào ào thì xăng rất hao, đi đều ga tăng tốc nhẹ nhàng thì tiết kiệm lắm, mình có chạy Si bxc nên biết. Hon chạy hổ báo cũng vẫn tiết kiệm hơn Ya đấy 😃

Sent from my Paladin using Tapatalk 2
@hugokaka Hon hỗ báo khi nào hỡ bác....:p:p
@khanhvovan Chạy nhanh thắng gấp, kéo ga cho tăng tốc nhanh sau mỗi lần thắng gấp.
dream lùn vô đối. Vẫn thích đi xe ya hơn, chạy rất sướng
@bimatbavuongkiem1 Comment của bác làm mình cười gần té ghế!
@Rider17 Xe đi 20năm vẫn còn tốt, nên chém chơi thôi bác.
Wave nào đi 55 km/l đâu bác? Wave độ của bác hả?
Wave 110 bác ...fu neo của mỉnh đi dc tầm 60 Bác nói mà tui tuong iiii chang trong phim z.
@khanhvovan Chắc có do bác xem phim nhiều quá nên bị nhập phim chăng!
Vậy là bác hay đua ẩu ngoài đường rồi đây!
v_tuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhiều bạn mình thấy đi xe của mình như thế nào thì cứ nghĩ các xe khác đều như vậy hay sao đó, và cứ phán như thánh nào xăng cộ như thế thì không thể nào bla bla ko tin xe người khác được như vậy. Chiếc Fu (bxc) mình đi trong nội thành từ 50 - 57 km/l còn đi đường trường 65 - 70 km/l . Còn chiếc jupiter trung quốc của mình lúc trước chạy từ BMT - SG cũng được 65 km/l đó.
cả ngàn xe xuất xưởng thì có xe này xe kia cho nên đừng áp đặc suy nghĩ của mình lên mọi thứ
mỗi hãng đều có thế mạnh riêng mà. honda thì phong cách trầm, già trẻ đều đi được. ya thì trẻ trung, năng động hơn nên chủ yếu người trẻ tuổi thích. chất lượng thì mình thấy cũng xêm xêm nhau thôi, chả có hãng nào là bền hơn hẳn đâu. suzuki thì mình ko dám đánh giá vì chỗ mình quá ít người đi suzuki @@.
p/s : vào tinhte thấy mọi người chém honda ác quá mà mình đi thấy nó chả làm sao cả. nhà có một con future neo mua từ 2007, vẫn chạy phà phà 😃
Forum đang đặt quảng cáo của Honda Wave RSX kìa. Chém Honda ít thôi các bác...
@sazakuna Quả thật wá nhiều sự thất vọng đặt vào honda. Xe chạy ko bốc. Ko êm. Ko đi hậu tốt. Chung mi.h con fu neo.mình đang đj.đề ba Kêu dàn áo. Mặc dù đi ko té. Đj xaaaa chạy dợ ẹt. Mặc dù đầm. 55km/l. Hay là mình đi sirius quen roiii nen thấy zzzzzz. Moi nguoi cho ya kien. Wa 30.4 tiễn e fu neo.jean 100% nay len.duong va sẽ tậu e. Xbike.hoặc axeloooooooooooo
Hãng xe máy tốt nhất là hãng xe mà chính chúng ta đang đi, đang sở hữu. Theo mình thì thấy lisohaka cũng bền lắm. Chạy hơn chục năm vẫn chưa bổ máy. Hì hì
năm 2014 mà đòi xe bền như 1994 thì lấy đâu ra ????
lốc máy dream thái nhà em còn nguyên Made in Japan^^
DuyDuy425
ĐẠI BÀNG
10 năm
Honda đi bốc mả tốt mà. Gặp trên cao tốc thấy các thanh niên đi drem wave lao ầm ầm toàn 90~100km/h. Mà còn chạy vào làn đg ô tô nữa 😔 đi ex mà còn thua nè mấy bạn.
@DuyDuy425 Chắc bạn chưa đi Wave bao giờ nhỉ? Wave chỉ giật mạnh thôi chứ ko bốc. Đi số 3 của wave giật như số 1 của Si đấy bác à.
DuyDuy425
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sazakuna Mình rất ít đi wave 😃 vì đi đâu toàn xài xe mình. Vợ có 1 con wave cơ mà đi ko thấy sướng nên chẳng động vô.
Có em wave rsx có đuôi nhìn tựa tựa sh đó đi cũng thích ghê đó
Có e
Wave thì chỉ được con này trông còn tạm tạm, chứ càng sau càng xấu nhỉ?
DuyDuy425
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sazakuna chuẩn đó bạn. dòng wave mình thấy em này với em wave zx hồi trước đi thích nhất, đẹp. mấy cái xe bây giờ nhìn chán 🆒
@DuyDuy425 Ra đường ko Wave đời đó thì là Wave S chứ Wave RSX đời sau vắng bóng ông à, toàn thấy Si là nhiều.
phisonu4
ĐẠI BÀNG
10 năm
chất lượng xe 10 về trước +vàng +tháng lương=gái gia <= xe doi moi (kg ben)rẻ +đẹp+hotgrit
ai nói xe hồi xưa mà bền ? con cub 81 của ba mình nó cứ dỡ chứng hư vặt mãi, mặt dù là xe của nhật, nhiều khi tức lên muốn đập cho nó tan nát nhưng ổng hông cho? hok biết sao ba mình lại thần thánh cái của nợ đó đến thế ?
@deptraicatdai127 Nó mới 33 năm thôi bác, chưa dc bền lắm :p
Các bác ui cho em hỏi DH88 có bền không ak?
đứa nào đào mộ để gây war ah , thich xe nào nhich xe đó đánh giá cái ......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019