Đánh giá chi tiết Alienware M17x 2011

Nam Air
21/7/2011 9:24Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con máy mê hồn kết lắm AW ơi.
Tuy nhiên giá hơi bị chát.Tầm cũng bằng chiếc AB thái..
Mơem hoai mà chẳng thấy trúng vài tờ số để lên đời em hoặc 18x
Híc..híc....
Đẹp, cấu hình ngon nhưng mà nặng quá. giống y em XPS 1730 mình mang về hồi tháng 4-2008. nặng 4 ký rưỡi, nhưng sạc tận 2.2 kg. giờ thì "già" rồi không còn đủ sức để vác mấy em " siêu trường, siêu trọng" này nữa. Đành ngắm nhìn thôi.
tuan8883
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế bác để lại cho đàn e trẻ khỏe vác hộ cho:mstickle::mstickle::mstickle::mstickle:
thanks u. giờ để em nó làm "máy bàn" cho vợ rồi. lúc trước mua ở Mỹ là 3200$ + 3T tiền ship. giờ bán đi không đành. để làm kỷ niệm thôi....!
thechau0101
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có tiền là mua về vọc liền 😁
Tiếc là ko có 😔
Kết mấy cái đèn bàn phím... khi chơi game buổi tối :x
sáng ra thấy toàn hàng khủng
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
em mà vác con này đi làm thì. thôi rồi...hahaha
kimlee_hl92
ĐẠI BÀNG
13 năm
vẫn mê asus lambor hơn 😁
Hix đến 4.5 kg. Cái này xách đi mỗi ngày lên chuột luôn keke ... 😃
kết nhất cái ảnh này

http://media.tinhte.vn/photo/var/resizes/Nam-Air/alien/DSC_6743.jpg?m=1311150883

mà nặng thật 4.5kg vãi. Tập gym dc = cái này đây.

Khiếp chỉ số máy ko cân đối, mấy cái trên ngon mà riêng cái data transfer thấp tè, dc có 5.9 chắc dùng ổ HDD rồi. Mấy cái chỉ số trên cũng chỉ hơn máy mình có 0.1 đến 0.2, trừ cái video card là hơn hẳn. Kể ra cũng ko xứng với cân nặng của em này.
Allienware với MBP vẫn là No1,đang xài MBP nhưng vẫn ngắm nghía e nó :X love
Kết dòng M19x hơn hehe
Xưa hay chơi game thì thích thể loại này, giờ đi làm thì chỉ xài macbook :furious:
Chẳng hiểu sao bài đánh giá ASUS của bác Khoa lại bị khóa, chẳng nói đc gì nên sang bên bác Nam vậy
Em khoái cái bàn phím với hệ thống đèn, nổi bật trong đêm quá
Cái này chỉ thích hợp để ở nhà. Mà nếu ở nhà thì đầu tư một em Desktop chắc còn ngon hơn với số tiền bỏ ra mua em này. Dù sao có tiền và sở thích thì người ta vẫn mua thôi. Mình ko thích Lattop này cho lắm.
kijinobita
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn mà thèm , nhưng thấy cái trọng lượng của máy , chắc phải tập thể dục để người to con hơn 😁
đẹp mê hồn, nhìn là thấy thèm lắm lắm rồi.
Quá nặng và cồng kềnh , chỉ dùng được ở nhà thôi chứ nếu mà vác đi thì có mà...?
Nhưng mình đã dùng thử dòng này , cảm giác rất tuyệt.
demax
TÍCH CỰC
13 năm
Cấu hình Alienware M17x R3 được thử nghiệm:

- CPU Intel Core i7 Sandy Bridge 2720QM, tốc độ 2,2GHz

Chủ thớt xem lại thử xem. Nếu theo ký hiệu chíp thì con này chưa dùng công nghệ Sandy Bridge đâu nhé.
Bạn nên update kiến thức lại, cpu tên mã i7 2720QM cũng như các cpu i7 ký hiệu XXXX đều là chip sandy bridge hết, nên google cái trước khi sửa người ta nha
source: http://www.notebookcheck.net/Intel-Core-i7-2720QM-Notebook-Processor.40110.0.html
http://ark.intel.com/products/50067/Intel-Core-i7-2720QM-Processor-(6M-Cache-2_20-GHz)
duydn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ý bác là sao?
Core i7 2720QM là dòng Sandy Brigde đó chứ gì nữa. Số 2 đầu tiên có nghĩa là second generation đó bác.

Dẫn chứng luôn con mình đang xài (2630QM chứ ko phải 2720QM nhưng cũng cùng 1 dòng):

Đây là tất cả các chip thuộc Sandy Bridge http://ark.intel.com/mysearch.aspx?CodeNameText=Sandy Bridge
demax
TÍCH CỰC
13 năm
Sorry các bác em đọc lâu rồi nên nhớ nhầm:

Các thế hệ Core i đầu tiên sử dụng một ký tự bao gồm ba chữ số và một hậu tố (ví dụ: 520UM). Trong khi đó, chip Sandy Bridge sử dụng CPU có ký hiệu với 4 chữ số và một hậu tố (ví dụ: 2820QM). Tuy nhiên, cách dễ dàng nhất là người sử dụng nhìn vào sự khác nhau trong biểu tượng của hai dòng vi xử lý này.

Core i thế hệ cũ.

Logo Core i thế hệ mới.
Lại sai nữa :timebomb:. Logo core i7 màu đen là dành cho dòng Extreme Edition. Còn loại bt thì là màu xanh dương.
johnnybui
ĐẠI BÀNG
13 năm
4,5kg không thể nào chịu nổi.
halongtm
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn em này hầm hố quá mỗi cái là nó nặng quá nhỉ.
có em này để nhà chơi game thì còn gì bằng, hơi nặng thôi,alienware đúng là số 1
hcuaphuc
ĐẠI BÀNG
13 năm
em hơi gà con này mua về chơi pikachu và line có sướng ko mấy bác . em gà các bác đừng gạch em nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019