Đánh giá chi tiết Lenovo K900

vuhai6
20/7/2013 18:22Phản hồi: 379
379 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bmw_125i
TÍCH CỰC
11 năm
"Bỏ qua vấn đề về thương hiệu" - đó là kết luận phi thực tế nhất bác Vũ Hải ạh 😃
vinhson87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuhai6 Về thương hiệu cũng là một yếu tố khiến em băng khoăn bác ạ. Em cũng đã từng mua đồ tàu xài rồi , mới đầu thì thấy hơn hẳn các sản phẩm khác về nhiều mặt nhưng xài một thời gian thì mới có cảm giác giống như mình đang bị nhà sản xuất nó lừa ấy. Chat lượng hàng của nó xuống nhanh khủng khiếp.
lhlan
TÍCH CỰC
11 năm
@vuhai6 Chuẩn!

Có lẽ lần sau bác bôi đậm, và thể hiện ý này bằng trạng ngữ: bỏ qua các cảm giác tiêu cực chủ quan của người dùng nhận thấy khi cầm chiếc Lenovo trên tay...

Sent from my SH930W using Tinhte.vn
@vuhai6 Huynh ấy nguy hiểm, bác cải với huynh ấy làm gì?
Nhà huynh ấy toàn hàng Nhật hàng Mỹ, bác sao đủ sức mà so với bì ah` bác Hải?
trông nam tính thật
cung không co gi đat biệt 😃 G va Z vân tôt :p thêm ti tiền thêm niền tin
july3rd
TÍCH CỰC
11 năm
Ko thay dc pin thì ko phải gu của mình rồi.
antondat
TÍCH CỰC
11 năm
Chụp dưới đèn

Sent from my Lenovo K900_ROW using Tinhte.vn
lhlan
TÍCH CỰC
11 năm
@antondat Ngon! Cả hai đều ngon.
Sent from my SH930W using Tinhte.vn
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
Nói thật các thím chứ cào logo lenovo đi thì em nó thành hàng hót cmn ngay
@quanbvp bác mua về cào cho em xem nhá :d
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhtuan0650 nhưng em dùng WP mất rồi
máy đẹp chứ 😃 ,nhìn vỏ kim loại là khoái ,cứ nhớ 6500 ngày xưa o_O
ôi ,nó đẹp làm sao 😁

>> Có khi nào trên dòng đời tấp nập , ta vô tình vấp phải cục...iPhone 5 <<
antondat
TÍCH CỰC
11 năm
Mình chủ yếu thích chụp hình nên test nhiều thứ liên quan đến chụp hình của con nay và chia sẻ với anh em.

Chế độ chụp Tiltshift

Sent from my Lenovo K900_ROW using Tinhte.vn
@antondat Vãi chưởng chụp được con ruồi luôn!
Huynh315
ĐẠI BÀNG
11 năm
Camera của Lenovo thường chụp thiếu sức sống, màu khá ảo!
vấn đề lớn nhất vẫn là thương hiệu, mình cũng ko thích lenovo cho lắm... nếu giá này mình sẽ mua Sony hay SS... hàng nhật hay hàn thì vẫn an tâm hơn ^^😁
Con này đẹp thật
huedo84
TÍCH CỰC
11 năm
Nhưng nhìn con này đẹp thật, khỏe khoắn! Bỏ cá mác của nó đi thì ngon!
tinhte dạo này chịu khó ăn lương samsung và lenovo nhiều dữ ha !
tôi đã từng xài 1 cái laptop Lenovo, sau 1 tháng tui bán liền vì k thể nào chịu được cái chất lượng LCD tệ hại của nó ! Cạch tới già
vinhson87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hieu Macro Em cũng có một ông anh xài Lenovo giống bác , xài một hồi màn hình chuyển từ màu trắng xang màu ố vàng mới ghê chứ, nói chung hàng tàu ban đầu nhìn hơn hẳn các hàng khác về nhiều mặt nhưng xài một thời gian rồi thì mới té ngửa ra là mình đã bị lừa.
@Hieu Macro thế là lên tinhte là p khen táo hay Sony thì mới k là ăn lương của bọn nó, mới là hợp ý của bạn à :rolleyes:
và bạn mua cái laptop lenovo bao nhiêu tiền mà chê ỏng chê eo, hay là mua cái lap 10, 11tr rồi chê màn hình của nó k được full HD như mấy cái 20tr, còn nếu bạn mua dòng thinkpad đắt tiền mà màn hình vẫn k mịn thì cũng nên xem lại đặc trưng của dòng thinkpad như thế nào, chưa tìm hiểu mà cắm đầu mua rồi kêu ca thì ng ta chửi là thiếu hiểu biết đấy chứ k oai gì đâu
bạn hãy tìm hiểu hết đi rồi nói nhé bạn trẻ
@Hieu Macro Tôi dùng laptop lenovo 5 năm rồi và giờ dùng lnv k900 thấy rất tốt, tốt ở điểm giá cả và chất lượng cũng kg tồi, nói về thương hiệu nếu bạn là một người làm công ăn lương hoặc thất nghiệp thì bạn cầm trên tay chiếc iphon có làm cho bạn thay đổi được điều gì kg, hay phải tốn thêm 1 khoản chi phí lớn, hai nữa thương hiệu Và đẳng cấp, đẳng cấp ở đây là con người sử dụng kg thì cũng như (bông hoa nhài cắm bãi cứt trâu)
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
ngon
Giá này còn quá nhìu lựa chọn từ ss, htc, sony, lg
Hai nhược điểm lớn nhất tính đến bây giờ:
- Quá to. Bàn tay của mình cỡ trung bình, lòng bàn tay to nhưng ngón tay lại ngắn, nên rất khó để thao tác bằng một tay. Nếu không vì hình thức manly + Intel Inside thì mình sẽ không mua một chiếc ĐT quá to như thế này.
- Không có đèn LED Notify. Mình bật Wifi + 3G liên tục, liên tục trong ngày có notify từ FB, Gmail và tin nhắn. Nhưng vì không có đèn LED Notify nên thỉnh thoảng cứ phải bật màn hình lên để kiểm tra một cách thụ động. Và mình không thích điều này.

Một nhược điểm nhỏ nữa là loa thoại không to như mình mong muốn, đứng ở nơi ồn ào thì hơi khó để nghe rõ bên kia nói gì. Nhưng mình thường xuyên kiếm chỗ yên tĩnh + riêng tư để nói chuyện ĐT nên chỉ cho là nhược điểm nhỏ thôi.
@DungHD.Developer Ngoài anh này ra còn có MOTOROLA RAZR i XT890 Intel Inside 2Ghz nè!
Bác vuhai nói gần đúng hết hjhj màn hình hiển thị để tự động giữa 12h trưa dưới mặt trời nó thể hiện tuyệt vời rõ nét.
Rằng hay thì thật là hay, mua xong thì thấy cay cay thế nào ? :oops:
Có tiền mua em này còn hơn mua mấy em đến từ Hàn xẻng😁 Chuyên vỏ nhựa ọp a ọp ẹp.
rikirai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Y như bài PR cho Oppo Find 5. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019