Đánh giá chi tiết Lenovo K900

vuhai6
20/7/2013 18:22Phản hồi: 379
379 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Những ai có ý định mua K900 nên cân nhắc những vấn đề sau, đây là kinh nghiệm của mình đã sài K860 của lenovo:
1. Rom và soft chỉ hỗ trợ nhiều tiếng anh và tàu, tiếng việt hỗ trợ rất ít rom việt...
2. Những Android trên máy tàu cũng có những khả năng hoạt động thường ko chuẩn như nhà cung cấp thông báo, các bạn đọc bài này sẽ thấy: http://handheld.vn/threads/vi-sao-nen-han-che-mua-thiet-bi-android-tau.287855/page-2#post-2170959
3. Mất giá thê thảm sau một thời gian ngắn sử dụng, mình mua K860 giá 8tr6, sau hơn một tháng, bán được 4tr. xin nói là đêm ra của hàng DT người ta còn ko mua lí do(ko nhập hàng này, ko phổ thông khó bán)
Trên đây chỉ là nhưng điều mình đã kinh qua nên đúc kết lại, tuy nhiên K900 nói riêng và Lenovo nói chung cũng có rất nhiều ưu điểm mà các Smartphone Android ko thể sánh kịp VD: giá thành(mới 100%), cấu hình cao, ngoại hình tốt...
hieutu007
TÍCH CỰC
11 năm
Pin đáp ứng On Screen 3h thì hơi tệ. Smartphone thì phải On Screen 4-5h thì mới đáp ứng đủ 1 ngày sử dụng thỏa mái.
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Nói chung tạm ổn nhưng của Trung Quốc thì ko ham chút nào.
cấu hình thì k bàn đến. Nhưng nhìn tổng thể, nhất là cái màn hình đập vào mặt k thể chấp nhận đc. Nhìn mất cân đối, dư thừa nhiều khoảng trống, chăc Lenovo hy sinh khoảng này để đổi lấy khoảng siêu mỏng chăng?
Chỉ được con chip với lại màn hình ngon: AH-IPS thật sự rất tốt.

Nhược điểm: nặng, hơi to vì để những phần dư chiếm quá nhiều chổ, camera không tốt so với thông số của nó. Con này bán ở VN tầm 9tr5 thì may ra mới sống nổi.
linhnd119
TÍCH CỰC
11 năm
@killervna911 Con này mà nặng thì con nào nhẹ nữa bạn? To thì đúng rồi.
linhnd119
TÍCH CỰC
11 năm
Đã từng xài qua rồi. Em này đẹp nhưng quá to và quá nhanh hết Pin. Camera cũng khá ổn rồi
hosino
ĐẠI BÀNG
11 năm
lại chết ở Pin
Ấn tượng ghê " ảnh chụp"
huydcc
TÍCH CỰC
11 năm
Máy đẹp nhưng onscreen có 3 tiếng thì kém quá.ít phải 5 tiếng chứ nhỉ.mà lenovo nó bán máy xong nó có hỗ trợ phần mềm lâu dài k nhỉ.quan trọng nhất là cái này chứ
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Ế sắc ế , nên review từa lưa hột dưa.
Paul40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con cua minh khg chay dc game Racing 3, chi mo toi phan gioi thieu, khi choi thi bi đá ra ngoài khg biết máy có lỗi khg các bác

Lần sau tinhte không nên nhận xét về thiết kế công nghiệp vì mình thấy mấy nhận xét của các bạn rất mang tính chủ quan. Các phím này đặt ngay sát màn hình là để thuận tiện cho việc bấm, mô phỏng việc google đặt các phím ảo ngay dưới màn hình chứ không phải là do Lenovo làm không tốt.

Cá nhân mình thấy đặt ở giữa mới buồn cười
@dungboder mất cân đối khi thanh thông báo nó đen xì mất 1 khúc trên cùng màn hình => nhìn cũng hơi mất cân đối, còn 3 phím ảo lenovo làm cân đối với logo phía bên trên.
có bác nói to hj nó đẹp vì nó to đấy, to mà cầm rất thoải mái thanh mảnh rất đẹp ko thô như note 2 của anh sam.
thanga
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình gặp lỗi, đổi đến cái thứ 3 thì không dám sang cái thứ 4 nữa, mặc dù thích cái dáng máy
Sóc Gia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hàng hàng xóm đỉnh ghê
Nhưng mà hàng xóm nên chỏm hỏm ngồi xem chứ ko mua...biết đâu 2 năm sau phát hiện ông thư da , tay
@Sóc Gia nó không dại đánh đổi thương hiệu của nó trên thế giới đâu bác ợ...bác kỳ thị thì cũng phải vừa vừa chứ......
Nói chung là xấu lắm!
taituan83
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pin máy này là 2500mAh và dòng ra của củ sạc là 2A. Như vậy thì đáng lẽ ra chỉ sạc khoảng hơn 1 tiếng một chút là phải đầy pin rồi chứ, sao tới tận 2 tiếng nhỉ? Tôi đang dùng cái Galaxy Note 1 (N7000) có pin cũng 2500mAh và dùng củ sạc của LG Optimus G có dòng ra là 1.2A, vậy mà sạc cũng phải 4 tiếng mới đầy (đáng lẽ chỉ hơn 2 tiếng một chút thôi chứ nhỉ?). Nói thêm là điện vào là 220v ổn định chứ ko chập chờn nhé.
Không hiểu tại sao luôn. Bác nào giải thích cho tôi vấn đề này với? Cảm ơn trước!
trieu1209
TÍCH CỰC
11 năm
@taituan83 so sách kiểu bác thì nên học lại vật lý
sạc 3 chỉ tiết là quan trọng là
Vol, ampe, w
1. android có hiệu năng hao pin dù sạc vẫn có phần mềm chạy ngầm vẫn hao pin ( vẫn có điện năng tiêu thụ) bạn so sách giữa thiết bị này và thiết bị kia k chuẩn số lần test phải trên 10 tính trung bình công đc
2. điện 110v hay điện 220v là k ảnh hướng đến sạc của máy vì sạc hay adaptor chỉ thường có 12V là max ( dt thì 5V )

giống như bạn dùng sạc ipad 3 sạc cho iphone 5 đc nhưng sạc iphone 5 không sạc đc cho ipad
3. nên tìm hiểu về ampehttps://vi.wikipedia.org/wiki/Ampe.

và chất liệu dẫn dòng điện dây đồng hay dây nhựa.

chất liệu dẫn điện là quan trọng nhất

vật lý đủ điểm đậu nên giải thích nhiêu có đúng có sai đừng chém
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
@trieu1209 khi sạc thì máy dùng năng lượng cấp từ cục sạc chứ k phải từ pin đâu.
lhlan
TÍCH CỰC
11 năm
@taituan83 Bộ nguồn của máy sẽ quản lý dòng sạc có cường độ bao nhiêu, tùy vào trạng thái pin lúc đó. Khi pin yếu, bộ nguồn cho phép cường độ tối đa, sau đó giảm dần để bảo vệ pin và bảo vệ chính bộ nguồn đó.

Thiết kế đó thông minh hơn cái bóng đèn điện của Edison một tí nên mình kg chia thẳng tưng như vật lý phổ thông dc ạ.

Sent from my SH930W using Tinhte.vn
Không nên mua con này vì: hàng tàu + giá cao + rom ít + không thẻ nhớ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019