Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh Giá Chi Tiết Samsung Galaxy Core Duos i8262

hạnh lê151194
22/7/2014 16:14Phản hồi: 8
Đánh Giá Chi Tiết Samsung Galaxy Core Duos i8262
Thấy trên nhiều diễn đàn vẫn chưa có nên hôm nay mình làm bài đánh giá chi tiết về em Core Duos này.
Mình xài được gần 1 năn rồi nên xin đưa ra những đánh giá sau:
- Máy lúc mới mua chạy rất mượt, trơn tru. Nhưng khi sử dụng được 1 thời gian lại là câu chuyện hoàn toàn khác. Mình khuyên các bạn mua máy nên root xài sẽ tốt hơn. Bởi vì máy khi chưa root chạy rất là ọp ẹp. Đặc biệt khi bạn sử dụng Chrome để vào Facebook thì nó lag không chịu nổi. Mình đã root máy mà vấn đề này vẫn như vậy. Nên khi vào Facebook bằng web mình nghĩ các bạn nên xài UC Browser sẽ không bị lag.
- Một điều nữa mình rất bực mình là chip xử lý của máy. SamSung ghi cấu hình là dual core 1,2 nhưng khi sử dụng thực tế máy chỉ chạy được tối đa là 700 thôi nên khiến mọi hoạt động rất chậm. Mình sử dụng Set Cpu để ép xung nhưng nó cũng chỉ chạy ở mức 700 mà thôi.
-Về pin, nếu chỉ nghe gọi thì qua được 1 ngày. Còn khi lướt web, xem video, pin xuống khá nhanh, 1 ngày mình phải sạc 2 lần. Các bạn nên dùng ứng dụng tắt ứng dụng chạy ngầm, nếu không khi để qua đêm pin sụt hết hoàn toàn và tắt nguồn luôn.
-Về camera 5 chấm cho chất lượng hình cũng trung bình thôi. Chụp khi ánh sáng tốt thì tạm chấp nhận được, còn ban đêm phải nói là lấy nét cực kì chậm luôn, cầm giữ máy rất mỏi tay, Camera trước 0.3 cho ra hình xấu không chịu được mặc dù chụp ở nơi sáng trưng.
Nói chung với tầm giá này bạn không nên mua Core i8262, lúc mình mua là 5 triệu và hối hận đến giờ khi 5 triệu có rất nhiều máy ngon hơn gấp đôi.
So về chip thì Core i8262 là 1,2 GHZ nhưng khi so sánh tốc độ với chip 1 GHZ của Ace 3 thì Core i8262 thua xa, Bởi mình thử nghiệm trên Atutu, Ace 3 chạy ở mức tối đa là 999 còn Core i8262 chỉ là 700 mà thôi.
Hiện máy của mình đã root nhưng vẫn chạy rất là ọp ẹp, rất là bực bội.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

công nhận là bạn nói chuẩn ko thể nào chỉnh, máy dual core mà chơi game 3d lag thua cả cái sony xperia tipo cổ lỗ sĩ nữa, lúc mình mua là 6tr5 và hoàn toàn cảm thấy rất rất phí số tiền đó -_-
@asker in HCM city Thật sự mình không hiểu samsung nghĩ gì khi giá nó cao như vậy má chạy còn thua mấy máy giá thấp. Chip dual core 1.2 mà chạy được có 700 tức cộng lại là 1.4GHZ xem như chip lõi đơn rồi còn gì. Máy này thua xa Trend Plus, Ace 3 Hay sony M mặc dù đắt hơn rất nhiều. Giờ hói hận muộn quá rồi
tốt nhất ss hay htc nên mua từ 9tr trở lên
Máy còn bị 1 rắc rối cực kỳ lớn là ram. Giới thiệu là 1G nhưng đâu tới. Đã vậy mình không hề chạy ứng dụng nhiều. Máy chỉ có mỗi 360, Zingmp3, photwonder, Facebook thôi. Mà mình luôn tắt khi nó chạy ngầm, vậy mà Ram lúc nào cũng báo trên 80% đã dùng, có khi chẳng làm gì cũng lên tới 91% Ram nữa. Trong khi mình dùng Ace3 cũng cài ứng dụng i chang mà Ram chỉ 55-60% thôi. Càng ngày mình càng muốn quăng cái đt này.
@hạnh lê151194 ram báo 1 Gb -> 768MB , lagg um xùm, dual core mà giống như chạy có 1 core vậy , cài game nhẹ chơi còn lag chứ nói chi game nặng, ko thể tin dc là chơi temple run mà lagg, chơi minion rush đứng máy lun -_- , nói chung ss chỉ xài dc dòng s vs dòng note, còn lại bỏ đi, mới đổi em sky A870 và hoàn toàn hài lòng vì giá thành rẻ mà máy chất lượng hơn rất nhiều , báo ram 2 Gb -> 1.9Gb , vẫn chuẩn hơn chú ss
thêm 1 cái nữa là mặc dù màn hình độ phân giải ko cao nhưng chấm antutu dc có hơn 5k điểm ( chưa từng thất vọng hơn vì máy Xperia tipo xài chip single core 800Mhz , ram 256Mb mà còn dc hơn 7k -_-
Ừ điểm atutu có 5k mấy. Không thể tin 1 cái điện thoại 5tr đồng mà khi dùng chrom
không thẻ tin được 1 cái điện thoại 5 tr đồng mà sử dụng chrome lên fb nó lag khủng khiếp, chạy không nổi luôn. Còn lên bằg ứng dụng thì khỏi nói, đứng máy luôn. Nói thiệt máy này còn thua xa mấy máy dưới 2tr nữa. Galaxy V hay trend lite còn chạy nhah hơn.
@hạnh lê151194 Có xài chưa mà bảo không bằng V trend lite. 3 Máy tôi đều xài qua nhé. Phét

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019