Đánh giá chi tiết Samsung Galaxy S4

vuhai6
22/4/2013 10:38Phản hồi: 651
651 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dự là sẽ có nhiều mem nhảy vào chê cái vỏ nhựa rẻ tiền ( rồi tâng bốc nhôm nguyên khối), chê thiết kế xấu vì copy giống S3, chê cái màn hình Amoled vì nó cho màu sặc sỡ. Sau đó sẽ là màn nâng bi cho các thương hiệu không phải là Samsung.
anhde2204
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thiết kế giống S3 như vậy mà chủ thread bảo khác hoàn toàn.
Mấy trải nghiệm hoa lá cành kia thì ko có cũng đuợc, dù sao nếu mình phải đổi con S2 đang xài, mình sẽ lên thẳng HTC One
lvq17cm
TÍCH CỰC
11 năm
e là e đợi tin Note3 ^^ chiếc điện thoại thay đổi... phong cách thời trang của bạn!
ricky111175
ĐẠI BÀNG
11 năm
S4 đỉnh quớ. Có lúa xúc ngay khỏi lăn tăn.

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
Màn to hơn, điểm ảnh nhiều hơn, bộ xử lý mạnh hơn. Tất nhiên phải tốn pin hơn rồi bác.
miha_c2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao pin chán thế!!! Gì mà độ sáng hơn 4h là hết pin rồi!!
Cái thể loại vào thread nào hùng hổ kiểu "Ra là múc ngay" chả biết dùng đến cái gì nữa >"<
không thích samsung ở điểm nhựa rẻ tiền và màn hình ám xanh, camera lồi, màu trắng nhìn quá bẩn. Nhưng nếu rẻ thì cứ chơi thôi, như s3 độ hơn 7triệu tí rẻ chán mua về trải nghiệm rồi bán. Còn bỏ 16tr ra mua s4 rồi rớt giá khủng khiếp thì có họa điên.
Hi vọng S4 doanh thu khủng, cho Sam fan nở mày nở mặt với thiên hạ. Mất công tranh đấu không hồi kết với các fan khác. Nhựa giờ đã là truyền thống của Samsung, và S4 không ngoại lệ, một tượng đài bằng nhựa, mà đã nhựa thì không đc sang trọng cho lắm, mà đã không sang trọng thì phải thuộc hàng rẻ tiền. vậy nhưng S4 vẫn cứ đắt tiền, mà cầm hàng đắt tiền mà bị cho là rẻ tiền thì không hay chút nào. Fan nào kiêu hãnh lắm chắc mới làm đc việc này. Một cục sỏi ném đi 100m cũng không sánh đc cục nhôm ném đi 10m.........😁
@Ga_depzai Trước đây sản phẩm của ss theo e được dùng qua toàn là bằng "nhôm vs sắt" nhưng sau sự cố thiên hạ phàn nàn vì bị điện giật khi dùng máy của nó nên nó chuyển sang dùng nhựa đấy mà bác 😆 Hồi đấy e có con ss p2 đẹp phết khổ nỗi ghim sạc là giật như điên ....mà cũng nhiều người than phiền nên giờ cái gì nó cũng nhựa náo =.=
le1707
TÍCH CỰC
11 năm
@Ga_depzai Tốt gỗ hơn tốt nước sơn <<--- câu này mình học từ lớp 1 .....
Vậy chỉ riêng con s4 trên tinhte chắc sẽ có tới 3 bài review rồi, hiện có hai bài, sau này bản chính thức chắc có thêm một bài nữa, ko tính những bài so sánh camera... Cơ mà hot hay ko?
tuan801
TÍCH CỰC
11 năm
Ai xài Androi thì nên mua One, còn không múc khẩn Sony Z cho hoành tráng, chứ nhìn cái S4 này thấy nản quá.
nowforever
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mệt mấy thím hở tí nói dt sang ko sang. Muốn sang thì mua Vertu. Chứ đồ rẻ tiền thì ko thể nào gọi là sang dc.
vuhai6: Bạn cho mình hỏi là với thời lượng dùng pin như bạn đưa ở trên thì bạn để độ sáng màn hình auto hay max? 3G và wifi always on phải ko nhi?
@vuhai6 Em cần bác tư vấn vì giá nó tương đương nhau mà, chỉ chọn 1 con thôi ạ, đối tượng người dùng bình thường (con gái), chỉ nghe nhạc lướt web, facebook ... ưu tiên bền bền 1 chút và ko có up rom và root máy đâu ạ.
@quaithu11 Vậy chọn em Z đi bạn!
@vuhai6 Thằng đó đạo đức giả pà cố luôn bác, nó chuyên đề bới móc fan này fan nọ rồi mạt sát người khác , loại đấy em khinh từ lâu rồi🆒
Mình yêu S4 😁
boytrum
ĐẠI BÀNG
11 năm
trông đẹp hơn s3 nhìu 😃
supergoofy
ĐẠI BÀNG
11 năm
thật sự 1 chiếc smart phone mình chú ý nhất là ram (ram nhiều thì cpu mạnh, chẳng có lý gì máy ram nhiều mà cpu lại yếu) vấn đề thứ 2 là pin, thiết kế ko quan trọng với mình lắm.
Có thể cho mình biết thêm là pin sử dụng trên dưới 4 tiếng thì toàn bộ các kết nối đều bật chứ, 3g, gps, wifi, sync..... hay là chỉ để những cái cần thiết.
minh se mua s4
long_pn
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhsuhair Phiên bản phóng to của S4 ngon hơn, giá hy vọng tốt hơn
Em dùng điện thoại Windows Phone, tablet thì iOS, backup phone thì Symbian, nhưng chẳng là fan cuồng hãng nào cả, cứ cái gì hay thì thích thôi. Nói thể để các bác nào định quote thì hiểu: trong các máy chạy Android thuộc hàng flagship bây giờ, HTC One quá đẹp, Sony Xperia Z tuyệt đẹp, còn S4 thì... nhìn lởm phát sợ. Thiết kế kiểu quái gì mà nhìn rẻ tiền kinh người.
@KenzDK thiết bị of bạn dùg đã ghê. hehe
@thanhdat276 Mình thích điều này 😆))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019