Đánh giá chi tiết xe Honda Air Blade 125cc: Chạy ngon, xăng 45km/lít

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi cuLong, 4/3/13.

1. dotatthang

dotatthang Thành viên

chịu bạn, xe chạy nhìn sang nói thật chỉ có Vespa LX, Sh (Việt hay Ý đều được). ngay đến PCX chạy nhìn còn không sang. Đôi khi cái nhìn "sang" nó toát lên từ bản thân người điều khiển, không hoàn toàn từ con xe. Nhưng mà bạn bảo Airblade chạy nhìn sang thì giờ ra đường toàn người sang, người giàu rồi, nhiều quá!
    NAcomputer, xboom8x, gagalovegood1 người khác thích nội dung này.
  2. verylove

verylove Thành viên

Thích nhưg ko lẽ sau này mua ab nữa sao b , dù gì đi con ab 11 cũng ok rồi . Mình có đi thử sh rồi . Cũng đã :d
    doanminhkien thích nội dung này.
  3. A New AmaTEUR

A New AmaTEUR Thành viên

1. Cây xăng ăn gian bác rồi, đỗ cây khác đi.
    2. Click chưa có phun xăng điện tử.:D
  4. tuanduongth1

tuanduongth1 Thành viên

Trước giờ toàn chạy xe Honda nhưng nếu mua xe tay ga thì sẽ mua Yamaha :D
  5. tamakura

tamakura Thành viên

Nói chung AB 2013 chỉ thấy có màu trắng này là nhìn thon và đẹp nhất...
    Mình đang chạy SX nhưng vẫn like AB 2013... (không phải trẻ trâu nhé ^^)
    Mỗi con có điểm mạnh yếu riêng, nếu có money sẽ mua lun 2 chiếc... Khekhe...
    Hi vọng bán đúng giá để mần thêm em này...
    Trắng quá tuyệt vời...
  6. xyzmen

xyzmen Thành viên

nghe nói giá em nó đã hạ xuống bằng giá xuất xưởng rồi...chỉ tại các pác thích giải quyết khâu oai dịp Tết nên giá em nó bị đẩy lên quá!
  7. doanminhkien

doanminhkien Thành viên

ờ, lx thì mạnh khỏi chê, đề pa ngon, sx thì khỏi bàn, sx yếu hơn nhiều, anh 2 mình chạy lx leo lên 150i của mình chê rề đề pa chậm, mà lx anh mình 1l xăng đi có 30km à :(
  8. chuquocluong

chuquocluong Thành viên

Em này có gia đình rất tiện vì có cốp to. còn nếu đi chơi thì xài hàng yamaha vẫn đẹp hơn. :D Đang mong chờ yamaha ra em LX Fi là múc:rolleyes:
    gagalovegood thích nội dung này.
  9. boynhay

boynhay Thành viên

Chỉnh đèn con này kiểu j vậy mấy bác.nó chiếu gần và tối hơn 2011 thì phải hix:(

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
  10. quocbiin

quocbiin Thành viên

1 dua dep trai AB voi 1 dua mat xau quat di AB thi no # nhau nhieu lam. hi ko tin thi thu di.

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
  11. A New AmaTEUR

A New AmaTEUR Thành viên

Sách hướng dẫn có ghi mà, ráng tưởng tượng tí:)
    AB2013 đèn sáng hơn SX nhưng vẫn thua AB2011, đây là điểm mình thích nhất ở AB2011.:D
  12. doanminhkien

doanminhkien Thành viên

verylove thích nội dung này.
  13. Nguyenhoanglam

Nguyenhoanglam Thành viên

con này nhìn đỡ hơn con 2012. :) xe VN càng ra càng xấu nhi~
  14. chetdichoroi

chetdichoroi Thành viên

Xấu quá, cái đầu thì chà bá lửa, cái duôi thì teo tóp lại k có cân xứng j hết, theo chủ quan của cá nhân mình AB thái vẫn đẹp nhất.
    p/s noi về độn giá thì anh Honda VN là trùm rồi miễn bàn luận, bán ra nhỏ giọt rồi la làng lên khan hàng để nâng giá.
  15. banhbaochien

banhbaochien Thành viên

Minh dang chay pcx doi dau day. Tieu hao nhien lieu thi tren 50km/lit chu khong phai nhu bai cua chu topic chi 40km/l nha
    hong_anh_gau thích nội dung này.
  16. colinjsit

colinjsit Thành viên

GÌ chứ xe Honda thì e xin... tránh xa...
  17. doanminhkien

doanminhkien Thành viên

Đề nghe chứ bác, tiếng Ực nhẹ rồi pô nồ ngay, công nhận đề ACG đỉnh thiệt, ko xài mô tơ nên cực êm, về khoảng đề yamaha phải gọi bằng cụ :p
    starfall519 thích nội dung này.
  18. sweetlove_n4

sweetlove_n4 Thành viên

năm ngoái ở giải đua moto thế giới, tay đua yamaha dẫn đầu cả chặng cách hẳn đoạn dài, vậy mà đoạn cuối tay đua Honda bứt tốc vượt lên về nhất kìa
  19. kiddylan1989

kiddylan1989 Thành viên

không có SX thì đừng mong ab125 thay đổi nhiều vậy nha bạn, không phải tự nhiên mà mới 2 năm thôi honda phải bỏ mẫu ab2011 và nâng cấp lên 1 đống vậy đâu. Còn nữa SX có rất nhiều người đàng hoàng lớn tuổi chạy chứ không phải trẻ trâu không đâu, trẻ trâu bây giờ tụi nó toàn chạy ex không à.
    gagalovegoodtamakura thích nội dung này.
  20. jiji75

jiji75 Thành viên

Hiện giờ giá em nó là bao nhiêu nhỉ?Thấy kết em này chỉ có mỗi tội Honda VN là giá dữ quá nên chừng chừ thui