Đánh giá chi tiết xe Honda Air Blade 125cc: Chạy ngon, xăng 45km/lít

cuLong
4/3/2013 9:54Phản hồi: 2.246
2.246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ôi kết nhất màu trắng xám này ,nhưng vừa mua con 110 rồi mới ra dòng 125 này ,đau vãi :rolleyes:
1 lít chỉ đc 45 cây thì thua con exciter 5 số của m nha , mà exciter chạy lại ngọt, ab đời 2012 thì đi ù như máy bay phản lực chán vãi, còn đời này thì k pit thế nào, liệu là ù hơn chăng?
Xe mình chụp buổi tối nè mọi người IMG_0690.JPG IMG_0698.JPG IMG_0700.JPG IMG_0704.JPG IMG_0710.JPG IMG_0718.JPG IMG_0754.JPG IMG_0771.JPG IMG_0773.JPG IMG_0778.JPG IMG_0780.JPG IMG_0781.JPG IMG_0782.JPG IMG_0784.JPG IMG_0785.JPG IMG_0786.JPG
@SoGetSu Mỗi xe có ưu điểm riêng bác ơi,SHVN mua về độ lại nhìn ngầu hơn hàng nhập nữa,Liberty- Vespa máy kêu ầm ầm uống xăng nữa chứ,bác mua về rồi hối hận cho mà xem
@SoGetSu Bác mua vespa lx vs liberty vs sh chạy đi rồi sẻ biết chạy con nào thích hơn, piagio là chúa uốn xăng, đè cái xe bụi bay mù mịt, chạy trên 40km/h ra rất rung, bạn chạy thử đi coi mình có nói sai ko, rồi leo lên sh150i 2012 chạy thử nửa nhé, vậy mới cảm nhận được chứ đừng so sánh kiểu lí thuyết
@doanminhkien Hi, cám ơn bạn 1 lời khuyên bổ ích. Có lẽ nó phù hợp với phái nữ, tiền bạc dư giã chút xíu.
mình thấy con này vẫn 2 bánh mà, giống con trước😃
Mình đi chiếc AB Fi đời đầu 1 đèn, thấy AB 2011 và 2013 thấy thik 2013 hơn. Kiểu dáng nhỏ hơn, thiết kế đẹp hơn AB 2011. Đèn sau nhìu ng chê xấu nhưng mình lại thấy nó vẫn đẹp hơn so vs đèn sau của AB 2011. Và khá hài hoà so vs tổng thể của thiết kế
con xe là phương tiện để đi mà sao mấy bác tôn thờ nó quá vậy, mua xe nào mình cảm thấy thích và có nhiều điểm lợi hơn mà mình vừa ý thì mua, mấy bác cứ chê này chê nó làm những a e đang mún mua lại phân vân rùi đi mua xe khác rùi khi k vừa ý lại nuối tiếc này nò, nên mình mún nói với mấy bạn chuẩn bị có ý định mua xe thì nên tham khảo có chọn lựa chứ đừng ai nói cũg nghe! Trước mình rất thix no lx sau này thấy nó hao xăng và rớt giá nên qua kết e ex 5 số, nếu ab k ra 125 thì chắc chắn mình chọn ex rùi, còn mình đi ab 125 ra đường người chê thì ít mà người khen thì nhìu, mà có khen chê mình cũg k quan tâm, xe mình mình đi ai nói thì mặc kệ, trước ex 5 số mới ra cũng bị chê quá trời h cũng đi đầy đườg, rùi ab đầu bự cũng vậy, đẹp hay xấu là do cách nhìn và do thời điểm nữa các bác ah;) ah bác chủ topic đi xenon 35w 2 thấu kính và dàn điện có hiện tượng gì k? e cũng đang tính lên xenon mà sợ 2 thấu kính chịu k nổi 😃
@tynguyen121 Quá 9h xác, ngoài những người có đk đổi xe xoành xoạch ko nói. thì xe là phương tiện gắn liền vs di chuyển hằng ngày của a e đk vừa phải. Mua xe ko chỉ nghe người khác nói, mà cũng dựa vào sở thik của mình nữa. Phải đặt ra tiu chí như giá cả, nhiên liệu, kiểu dáng để có thể lựa chiếc xe ưng ý nhất, để ko phải hối hận về sau.
@tynguyen121 Mình đang chạy bản mới nói chung là ok lắm mình đi ga nhẹ và đều nên máy êm, đề êm xăng cộ tốt, dở cái là phuộc cứng đèn đóm tối thui, chạy vs bạn nhờ chiếc ab 2011 chạy song song soi đường dùm chắc chỉnh lại chút hoặc thay bóng là ok thôi, nói chung là hài lòng hưn bản cũ rất rất nhiều mua sẽ ko hối hận
kingpro1252
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác biết chỗ nào bán rẽ ko, thấy ngoài HN giá giảm về giá đề xuất rùi mà SG còn làm giá quá
Mua chiếc ex đi ko đã hơn ah, ab ì ạch bà cố
chu pic xao wa, chay bao nhieu chiec ma lam ta hay the. ab den gc gia ma k bit ah, xang tét co 45km ma la om som uj. sx da tét hon 200kh chay het binh do day la 80k, von di ab an xang do h. ab 2012 110cc+fi ma an xag = vs novo4 135cc k fi. honda chan ngat
@mientay_lx AB mà hao xăng hơn LX........only one person think about it 😆
Mình cũng đi AB thể thao nhưng phiên bản cũ hơn AB 125 này, mình ko để ý về khoản hao xăng như thế nào, nhưng trung bình cũng chỉ khoảng 45km/ 1 lít. Đối với xe gas mức như vậy là được rồi, giờ các bác sánh với dream sao dc hì hì
Tôi mới mua xe này chạy thấy mọi cái rất tốt. Hiện tại giá bán là 40,5 tr khuyến mại mũ bảo hiểm, áo mưa...Theo tôi giá cả hiện nay phù hợp. Xe tích hợp công nghệ mới rất đáng giá.
botre137
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thích kiểu dáng AB đời đầu hơn
bb_72
TÍCH CỰC
11 năm
bạn này có bài công phu quá, khâm phục bác, cũng đang có ý định mua con xe này, công nhận nó cũng đẹp nhất trong các đời AB, minh cũng thích xe ko dán tem nhiều như mấy xe khác trông sang hơn.
Ở các nơi khác giá thế nào các bác: Ở HP vừa rồ đi hỏi giá em nó là 38 39 40 có 3 mức đó, may quá ko có tem là 38.! ;)
levandautu
ĐẠI BÀNG
11 năm
di con 81 !
Cám ơn bài viết của bạn
Thiết kế con này rất không đẹp, nhất là phần đầu. Mình thích ngoại hình con Thái Lan hơn, nhìn cân đối và thanh thoát hơn ab VN.
cùng động cơ 125, thông số kỹ thuật lại cao hơn Nouvo SX, bánh 14 in nhỏ hơn Nouvo SX 16 in mà depa vẫn hok bốc bằng Nouvo SX. Kỳ ta....
Cái đèn gương cầu thì nửa vời đi ban đêm ngược chiều thấy cái gương cầu cũng khó, toàn thấy chóa đèn...
"Mình có thử thay cổ pô lên loại đường kính 27mm, với hi vọng nước đề của xe sẽ bốc và nhẹ hơn một tí, nhưng kết quả đem lại không khác biệt gì hết, có lẽ xe tay ga không như Exciter "
cuLong bác cho em hỏi Ex mà thay cổ pô 27mm thì nó bốc hơn ở nước đề ạ? cổ pô zin của ex là bao nhiêu mm í bác nhỉ? thank bác ạ!!! 😁
@youllneverwalkalone90 Đi cổ con sâu đi bác, thoáng mát nhẹ nhàng hơn hẳng đó
tien phi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thích con AB này quá mà chưa có tiền mua
Lại phải đợi các sản phẩm khác của Honda rồi. Đọc xong chiếc này thế là mình không ưng 😁 vì mình không thích gắn thêm hay chế đồ vào xe :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019