Đánh giá chi tiết xe Honda Air Blade 125cc: Chạy ngon, xăng 45km/lít

cuLong
4/3/2013 9:54Phản hồi: 2.246
2.246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe novo sx125 của tôi đi 100km hết 1,9 lít, đường thành phố! Đã kiểm nghiệm trên 3000 km.

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
@bshuy2003 các bạn là fan của honda ghi nhận nhé, ya giờ cũng tiết kiệm xăng lắm đó, rất lâu trước đây mình cũng sùng bái honda và cũng sở hữa nhiều dòng honda nhưng từ khi sang chạy ex thì quan diểm khác hẳn luôn nhé, con ex 2011 của mình 2l/100km dường nội thành nhé, khung gầm và vỏ cũng chắc chắn, mỗi hẵng, mỗi xe có 1 ưu điểm riêng, vào đây hay ở đâu cứ thấy pic xe cộ lại thấy cãi nhau, hi vọng các anti hay fan ko nên lấy topic như này mà chê này chê nọ, xe cộ cũng như 1 người con gái, người thấy đẹp, xấu theo thẩm mĩ từng người, chẳng cái gì hay là người nào hoàn mĩ hết cả>>>
deptrai0987
ĐẠI BÀNG
11 năm
@security_lock chuẩn bác ợ, yamaho bị ghét là từ vụ nouvo mấy đời đầu tiên vừa đi vừa uống xăng, làm uy tín yamaha giảm nghiêm trọng. nhưng mấy em nouvo sau này đã cải tiến nhiều rồi. Còn về ex, thì là một loại khác rồi, ko so sánh được 😁
đẹp nhưng ko bằng AB Thái thật.
iljimae
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ý của bác chủ thread là bác ấy chạy theo kiểu thốc ga, tăng giảm đột ngột mà đc khoảng 42-45km/l, còn chạy bình thường chắc phải trên 50km/l chứ 😃
Nói chung là vote cho bài phân tích của bác chủ thớt,khá chi tiết và nhiều ý tưởng hay... em chả có xe để kiểm nghiệm
không tiền mua thì lamborghini vẫn xấu, có tiền mua thì cái wái j cũng đẹp 😁
dh2l
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 La em di xe so
2 La em di xe SH
3 La khong bao gio em mua loai nay
trungkfu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cu_Long Dùng từ "cầu chảy" chuẩn hơn là dùng từ "cầu chì"
thân
Ns chung mình ghét bọn honda toàn làm giá....!
Nhưng ngoài ra cũng vì honda thiết kế xấu kinh khủng chưa thấy cái nào ra hồn ...ko biết thằng nào thiết ké mà ngu thế...!
@khánh đan 92 SH 150i Ý xấu hả bạn, ko có cái nào ra hồn luôn!
wonbinbk
TÍCH CỰC
11 năm
Vâng, và anh ấy đã mua xe bị làm giá...
Ý bác chủ thớt là thốc ga đột ngột thì chả hụt,còn kéo ga từ từ mà lên thì làm sao mà hụt hơi đc,xe số mà nhảy số kéo ga đột ngột còn hụt nữa là,xe nào chả vậy
Đánh dấu
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mợ nó, mình vừa mua con AB thể thao tháng 10 thì cuối tháng 11 nó ra AB 125cc, ức chế vãi, mà sao con Ab của mình chạy 1lit xăng đc có 40km thôi, chẳng lẽ 125cc lại tốn ít xăng hơn 110cc, đều phun xăng điện tử cả mà
hakaji
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungdan3010 Số bạn quá nhọ, 2013 ít tốn xăng và bốc hơn 2011 rất nhiều 😆
@hungdan3010 Máy công nghệ mới bạn ơi, ESP là công nghệ giảm ma sát, nên trơn tru và tiết kiệm hơn, ab 110 mà 40km/l ghê vậy, uốn hơn 150 của mình nửa
@hungdan3010 Theo như honda quảng cáo thì vậy, nó ghi luôn trong tờ rơi phát ở Head mà =))
Thôi ae Ya đi ra cho mấy thím HD vào bợ đít nâng bi nhau nào. Topic của ngta mà mấy chú cứ vào nói mãi, nói sao lại mấy thím này chứ 😁
kstran
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn chung cái nào cũng được, có người chê người khen thôi.
Nhưng 1 cái không được nhất là giá, vừa cao vừa chảnh (nv). Có thích cũng chả thèm mua. Còn ai có tiền thì cứ mua 😁
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn mua ở đâu motul Scooter giá 70k/chai 0.8 vậy? Thánks!
plato86
TÍCH CỰC
11 năm
@Jake Sumo Trường kỳ oil,lên google hay qia biker mà search. Nhưng bac cuLong nhầm qua motul 3100 silver rồi

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
iamcuong
TÍCH CỰC
11 năm
10 điểm cho bài đánh giá.....bố cục khoa học và thực sự công tâm....Người trong nghề..
với mức ăn xăng như vậy vẫn Thua Novou SX của mình,
Xe mình chạy 4k KM trung bình 1 lít mik đi được 55km. Thực tế mình đi như vậy và đo = đồng hồ điện tử của xe tương đối chính xác!
tuanbalt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@0912221990 Có lẽ bác phải ktra lại cái đồng hồ điện tử xe của bác đi, e vừa bán sx để mua lade 2011, khoảng 40 - 42km/1lits đi ở Hà Nội, xe e đi đc 16000km rồi e mới bán.
quocbiin
ĐẠI BÀNG
11 năm
ta nen di exciter. ca tinh, ben, dep ket cau rat gau, it hao xang, chay duong xa van tay ga gio thoi tu xa cam giac phe nha.

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
zikzac
ĐẠI BÀNG
11 năm
motul scooter 140k/chai 800ml. Mới đi thay chủ nhật rồi. Xem lại cái mod ơi
@zikzac AB125 ah? Mình vác ra HEAD tụi nó chém xe này do động cơ 125 nên xài chai nhớt 1l chứ không phải 0.8, không lẽ bị phỉnh @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019