Đánh giá chi tiết xe Honda Air Blade 125cc: Chạy ngon, xăng 45km/lít

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi cuLong, 4/3/13.

1. kieukien84

kieukien84 Thành viên

Chi hon dc lead va airblade doi truoc thoi b oi.
  2. kenbi0909

kenbi0909 Thành viên

đi đường để ý thì chiếc nào cũng vậy thôi ,nên an tâm đi ko phải có mình bạn bị đâu, đừng lo :)
  3. vanvuongteach

vanvuongteach Thành viên

Nhà mình có 2 cái, cái bị cái không nè bạn. Xe bán chưa?
  4. vanvuongteach

vanvuongteach Thành viên

Hết cách bạn ơi, ra head thì nó sẽ nói xe bạn bt, mình đã từng gọi dt lên honda vn làm lùm xùm một trận gặp 5,6 thằng ktv trưởng , mà về sau bận không có tg đi lại nưa, với lại xe cũng ổn rồi nên tha cho chúng nó. Nếu bạn ở tphcm thì đi khoảng 2k mang ra tiệm Hồng vs nồi tiếng kêu sẽ giảm đi nhiều. Hoặc nếu bạn kiện lên honda thì mình cũng ủng hộ
  5. gaconhung

gaconhung Thành viên

mua cái xe như cục nợ, tốn tiền , tốn sức , mất thời gian, từ nay xin tạ từ honda VN.
    coco20108axnman thích nội dung này.
  6. muahakho

muahakho Thành viên

Noi chung bac nao chay thu, ngoi thu len e ab2013 moi cam nhan chinh xac duoc. Minh moi lay ab2013 nhu bac chu topic,ve ngoai hinh thay hon han ab2011, moi cai duoi co cam giac hoi cut, may chay em va boc. Ca nhan minh chay chi het 1,8l duong truong va 2.0l duong thanh pho thoi (minh do contomet hanh trinh han hoi).
    Ca nhan minh hai long voi muc gia tren duoi 40trieu.
    (Sorry mod, may e k dung dc tieng viet co dau:) )

Sent from my Gemei G2 using Tinhte.vn
  7. muahakho

muahakho Thành viên

Chuan men!

Sent from my Gemei G2 using Tinhte.vn
  8. tuaneddie2007

tuaneddie2007 Thành viên

đANG TÍNH BÁN CON AB 2011 27 CỦ TRẦY PHẦN ĐẦU NHIỀU CHẠY NGON AI CÓ HỨNG THÚ THÌ PM :))!
  9. axnman

axnman Thành viên

bán xe có giá là do quan niệm người ta tâm lý khoái hon da lâu rồi nên mới vậy chứ xe AB 2013 như cục nơ á chỗ mình đã có xe bị gào rồi nè
  10. kenbi0909

kenbi0909 Thành viên

bán rồi bạn :(, bán lúc xe còn giá nên ko lỗ lắm :confused:, mới chạy thì êm, nóng máy thì tiếng kêu lớn hơn khi tăng ga,ngồi trên xe thì còn đỡ chút trừ khi đi đường vắng mới cảm nhận rõ, nhưng thằng em đi bên cạnh nói nghe lớn lắm,tò mò ra đường thấy AB 125 là chạy theo nghe thì đúng lớn thật, còn kêu o o thì ko thấy bị, nản quá bán luôn rồi :(
  11. khacthanh87lc

khacthanh87lc Thành viên

dang dinh mua nhung thay duoi xau qua. phan duoi cop tren giam sc sau y nhin trong rong xau qua

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
  12. kenbi0909

kenbi0909 Thành viên

do cái po air nó làm bự quá nhìn mất cân đối, gắn miếng inox chụp cái bo air lại hoặc tìm chỗ nào chế mũ, chế thử cho nó nhỏ lại chắc đc hơn ;)
  13. sieuthiphukien

sieuthiphukien Thành viên

tiết kiệm xăng đc gần bằng xe số rồi
  14. nguyenvu_hoanglong

nguyenvu_hoanglong Thành viên

vãi thật, hết cái để chê bắt đầu mang thằng này nhái thằng kia....mình đang đi AB125, cảm thấy hài lòng, đi ngoài đường không nghe tiếng máy của mình, chỉ có tiếng ồ ồ khi tăng tốc nhanh lên thôi....
    @Mình thì cứ thay 2 lần nhớt máy thì thay 1 lần nhớt hộp số, vậy là ngon, không có nhớt nào chịu nổi tới vài ngàn km đâu bạn, chưa nói tới xe ngon hay dở, mà h nhớt cho con wave alpha của mình chạy cày 1 tháng đã thay 1 bình, và nó đã đen thui, độ nhớt gần như bằng không....do bây h kinh tế thị trường, máy móc hay bất cứ cái gì người ta cũng làm có thời gian sử dụng cả, quen xài và cảm nhận loại nhớt nào cho tiếng máy nhẹ, và sau 1 thời gian sử dụng, xả ra và lấy tay quết thử vẫn còn nhơn nhớt là ổn...mình chả quan tâm bao nhiêu km cả, chạy nhiều thì 1 tháng thay 1 lần, máy đảm bảo êm và bền lâu..
  15. thanhnhan.scb

thanhnhan.scb Thành viên

vậy bác có biết vì sao ab2010 giữ giá tốt ko?
    vanvuongteach thích nội dung này.
  16. rok

rok Thành viên

Cho mình hỏi là khi dựng chân chống giữa xoay bánh sau có nặng ko?có tiếng rít rít ko nhỉ?
  17. vanvuongteach

vanvuongteach Thành viên

Mình đang nói là ab 2011 và nou 4 mua cùng time, số km như nhau ab bán vẫn đỡ lỗ hơn. Còn tại sao thì mình chả quan tâm lắm... Mà sao bạn lai hỏi mình như vậy?
  18. vanvuongteach

vanvuongteach Thành viên

Xe ga nào cũng vậy mà bạn.
    rok thích nội dung này.
  19. inuchisai_hn286

inuchisai_hn286 Thành viên

Định cho em nó đen hết. Nhưng để lại còn biết đâu là "áo trong, áo ngoài" chứ. He he.
    62555888 thích nội dung này.
  20. axnman

axnman Thành viên

xe gì vậy bạn
  21. muahakho

muahakho Thành viên

xe mình đi đc 2k, tiếng kêu có to hơn lúc mới mua chút nhưng vẫn êm và bốc, mức tiêu thụ xăng ổn định ở mức ~2l/100km đường thành phố. Vẫn rất là kết e này.:)
    kts_loverok thích nội dung này.