Đánh giá chi tiết xe Honda Air Blade 125cc: Chạy ngon, xăng 45km/lít

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi cuLong, 4/3/13.

1. nhocconsoidong

nhocconsoidong Thành viên

2. vanvuongteach

vanvuongteach Thành viên

Vẫn cao hơn nou4 mua cùng thời gian bạn ơi.

3. luankaka08

luankaka08 Thành viên

Bạn dán đen cái yếm trước ha?

4. dungsin_lqd

dungsin_lqd Dự bị

- Mấy bác cho em hỏi: Khi mua xe cho bán xe dổ cho em 15k xăng và chạy về và em đỗ thêm 50k xăng 95 nữa. Bác cho hỏi chỗ bán xe đã chăm nhớt rồi đúng không? Sao em cảm giác xe em chạy tốc độ 30-50km/h bị kêu ro ro bên phải là do nguyên nhân gì??
    -Xe em chay dươc 300Km rồi thay nhớt và thay gì nữa. Em mù tịt về xe cộ...tks

5. vanvuongteach

vanvuongteach Thành viên

Xe bị kêu ò ò bên phải, vậy bạn xui xẻo rồi. Tiếng này nghe cực kỳ khó chịu, có xe bị xe không. Tạm thời chưa có biện pháp khắc phục. Nhớt thì nên thay nhớt mới ở 100km, 300km, 1000km. Cả nhớt máy và nhớt láp, lưu ý nhớt máy là 0,8l nhớt láp 120ml khác với ab đời trước...

6. nv_giap

nv_giap Thành viên

hôm nay mình đọc báo thấy giá xe thị trường thấp hơn giá đề xuất rồi, ra tết có khác, đói hoài

7. nguyenmanhnl

nguyenmanhnl Thành viên

Bác nói chuẩn, hôm nọ em ra 3s Liêm Thúy thay nhớt LAP (<1.000Km đầu) nó bảo chạy tới 10.000Km mới phải thay, em mang sách hướng dẫn ra cho nó xem, nó bảo sách chỉ tham khảo thôi, em có kinh nghiệm lâu năm rồi :eek:

8. axnman

axnman Thành viên

ra tiệm bác thích gì thay đó chứ vô hãng làm chi nhớt có Mobil,Motul,Castrol...

9. dungsin_lqd

dungsin_lqd Dự bị

Vậy tiếng ro ro khi tăng tốc đó là do bộ phận nào trong xe kêu. Cho em hỏi ra head mà khg phải nơi mình mua xe nó có kiểm tra cho mình được không. Xe chạy mà kêu vậy cảm giác rất khó chịu. Lần đầu em gom tiền mua xe mà như vậy thì nản quá....

10. kieukien84

kieukien84 Thành viên

Chi hon dc lead va airblade doi truoc thoi b oi.

11. kenbi0909

kenbi0909 Thành viên

đi đường để ý thì chiếc nào cũng vậy thôi ,nên an tâm đi ko phải có mình bạn bị đâu, đừng lo :)

12. vanvuongteach

vanvuongteach Thành viên

Nhà mình có 2 cái, cái bị cái không nè bạn. Xe bán chưa?

13. vanvuongteach

vanvuongteach Thành viên

Hết cách bạn ơi, ra head thì nó sẽ nói xe bạn bt, mình đã từng gọi dt lên honda vn làm lùm xùm một trận gặp 5,6 thằng ktv trưởng , mà về sau bận không có tg đi lại nưa, với lại xe cũng ổn rồi nên tha cho chúng nó. Nếu bạn ở tphcm thì đi khoảng 2k mang ra tiệm Hồng vs nồi tiếng kêu sẽ giảm đi nhiều. Hoặc nếu bạn kiện lên honda thì mình cũng ủng hộ

14. gaconhung

gaconhung Thành viên

mua cái xe như cục nợ, tốn tiền , tốn sức , mất thời gian, từ nay xin tạ từ honda VN.

coco20108axnman thích nội dung này.
  15. muahakho

muahakho Thành viên

Noi chung bac nao chay thu, ngoi thu len e ab2013 moi cam nhan chinh xac duoc. Minh moi lay ab2013 nhu bac chu topic,ve ngoai hinh thay hon han ab2011, moi cai duoi co cam giac hoi cut, may chay em va boc. Ca nhan minh chay chi het 1,8l duong truong va 2.0l duong thanh pho thoi (minh do contomet hanh trinh han hoi).
    Ca nhan minh hai long voi muc gia tren duoi 40trieu.
    (Sorry mod, may e k dung dc tieng viet co dau:) )

Sent from my Gemei G2 using Tinhte.vn

16. muahakho

muahakho Thành viên

Chuan men!

Sent from my Gemei G2 using Tinhte.vn

17. tuaneddie2007

tuaneddie2007 Thành viên

đANG TÍNH BÁN CON AB 2011 27 CỦ TRẦY PHẦN ĐẦU NHIỀU CHẠY NGON AI CÓ HỨNG THÚ THÌ PM :))!

18. axnman

axnman Thành viên

bán xe có giá là do quan niệm người ta tâm lý khoái hon da lâu rồi nên mới vậy chứ xe AB 2013 như cục nơ á chỗ mình đã có xe bị gào rồi nè

19. kenbi0909

kenbi0909 Thành viên

bán rồi bạn :(, bán lúc xe còn giá nên ko lỗ lắm :confused:, mới chạy thì êm, nóng máy thì tiếng kêu lớn hơn khi tăng ga,ngồi trên xe thì còn đỡ chút trừ khi đi đường vắng mới cảm nhận rõ, nhưng thằng em đi bên cạnh nói nghe lớn lắm,tò mò ra đường thấy AB 125 là chạy theo nghe thì đúng lớn thật, còn kêu o o thì ko thấy bị, nản quá bán luôn rồi :(

20. khacthanh87lc

khacthanh87lc Thành viên

dang dinh mua nhung thay duoi xau qua. phan duoi cop tren giam sc sau y nhin trong rong xau qua

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn