Đánh giá chi tiết xe Honda Air Blade 125cc: Chạy ngon, xăng 45km/lít

cuLong
4/3/2013 9:54Phản hồi: 2.246
2.246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kyakaze
TÍCH CỰC
10 năm
Thay lốp kích thước khác zin sẽ làm thay đổi độ chính xác của đồng hồ vận tốc, quãng đường nhé. Lốp béo hơn thì ma sát cao hơn nên sẽ "nặng" hơn zin 1 chút. Bù lại nếu thay lốp béo tốt thì sẽ an toàn hơn zin.

P.S: Nếu lốp zin 100/90 thì nên thay 110/80 sai lệch sẽ rất ít. Đừng chơi 120/70 vừa ỳ vừa sai nhiều.
Sent from my LT29i using Tinhte.vn mobile app
@kyakaze mình mới mua con AB13 có thông số lốp sau là 90/90 vậy thay lên 110/70 ổn lắm ko>?
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
@xiaoku 110 chơi vẫn được nhưng bác phải chế lại chút, nâng dè các kiểu....
Silv3r
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xiaoku 110/70 lắp đc ko sao đâu, 120 mới bị cạ
tại thấy bác chủ thớt ghi là gắn lốp 110/70 nhưng ko ghi có sửa lại dè hay ko. nên ko biết.
còn chuyện vận hành xe thì ko biết thế nào nhỉ?
hoangpaul
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kích thước lốp zin được rồi. không cần thay lốp bản lớn hơn đâu, chạy sẽ bị ì máy.
thanks bạn. mình tham khảo trước, vì mục đích là sau này thay chứ bjờ xe mới mà đi thay thì cũng tiếc lắm
bác chủ cho hỏi đổi sang dùng đèn xenon là gương cầu theo xe hay là thay gương cầu mới luôn vậy, nếu dùng GC cũ thì bóng xenon thò - thụt hay loại nào, phần điện bác có chỉnh sửa gì không, mình cũng đang định làm vụ này. Cảm ơn.
kalen1803
ĐẠI BÀNG
10 năm
- Mới quất 1 chiếc AB trắng đời 2014, không có tem, thêm tem lại mất thêm 1tr ... thế nên mua ko tem để ra ngoài dán tem khác 😁 mà cái đèn chiếu gần công nhận nó gần thật, xa chút thì ngon ...
- Đề máy thì êm ru nên thích hơn Yamaha, xe của ông anh SX đề nghe to hơn ...
MasterMinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kalen1803 Có tem là có Remote mà bạn. Mà đề êm thì êm, còn chạy ồn hơn SX xíu
kalen1803
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MasterMinh cái này mình có hỏi rùi, nếu có tem mà không remote thì sao, hơn ko tem 1tr, con tem + remote là hơn 2tr :eek: mà mua xong tính đi dán keo, các bác mua xong dán keo, phủ nano hay để vậy (ko làm gì hết) ???
MasterMinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kalen1803 Ủa, bản 2013 thì đúng thế, nhưng bản 2014 nó bỏ cái phiên bản Cao Cấp mà ta...
@MasterMinh ver 2014 không có bản cao cấp , chỉ có cao cấp đặc biệt , tích hợp định vị xe, đèn cốp.
không có bác nào độ gương cầu AB 125 ah? không thấy bác nào tư vấn vấn đề gương cầu cho AB 125
arileo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em địa chỉ cửa hàng nào có đồ trang trí bảo vệ inox giá ngon bổ rẻ giúp em với.em ở quận 7
Woody_Ngo
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản version 2014 có option nào cho mình lấy màu trắng xám ko tem + măm đen + remote định vị và đèn cốp không bác. mình chưa ra salon mà thấy trên website honda thì bản màu trắng xám cơ bản jo nó đi măm trắng nhìn ko đẹp tí nào. Mình thik trắng xám ko tem măm đen có đầy đủ định vị đèn cốp
mn cho e hỏi.xe e ở sau nó kêu gì ấy.mà nge rì rè gì àk.bình chạy giữa đườg thì k nge thấy.nhưng khi đi gần giải phân cách hay trog hẻm nhỏ.tiếg nó dội vào.thì nge rỏ lắm.k bjk xe bị gì k mn😔:(
Silv3r
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chắc bệnh chung =)), xe mình cũng bị, lúc đầu cũng khó chịu nhưng giờ kệ, chả sao đâu
@Silv3r Ban mua xe lau chua.no" keu luc"nak toi gjo lun ak?

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn mobile app
Silv3r
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dinhchelsea123 Mua được 1 tháng, bắt được bệnh luôn rồi.
Hôm trước có tháo cái nắp chỗ két nước làm mát ra xem, xong lắp lại thì bắt đầu từ đấy bị rè, hôm qua mình thử tháo ra, chêm thêm băng dính vào, hôm nay đi ko thấy rè nữa, bác thử xem sao. Còn chỗ đấy ít tháo muốn đẹp thì nhỏ 1 giọt 502 vào là đc chứ dùng băng dính sợ lâu bẩn do bùn đất, lúc nào tháo chêm nước mát thì hơi mạnh tay chút xíu ko sao.
@Silv3r Tks ban ngen.mjh` se lam thu 😃

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn mobile app
Em cũng đang đi con này.
Hai năm rồi vấn chạy tốt. Bằng lòng vì chưa trục trặc gì
kyakaze
TÍCH CỰC
10 năm
@Camera_Benco Xe mới ra hơn 1 năm tí xíu mà bảo đã chạy 2 năm cơ à

Sent from my LG-F320S using Tinhte.vn mobile app
nhưng mà cũng phải công nhận, về mẫu mã ý
cái con đời mới này xấu hơn đời cũ, nhất là cái đuôi xe
xe e sao chạy 1 hồi lâu cứ có cảm giác tay ga rất nặng, kéo rất mỏi, k bít bác nào bị như e chưa ?
Mới test con AB 2014 3.6L đi được 220km vị chi 60km/l
Đường hổn hợp, vừa nội thành vừa ngoại thành...
Coi như ổn

Bản 2014 bị sơn chóa nên đèn tối hơn bản 2013
Cũng vừa gắn 1 cặp xenon thò thụt.
Hiệu quả sáng gấp đôi bóng zin,
nhưng cũng bị lóa quá mức, ko chỉnh được...

Nói chung tạm hài lòng so với pcx 2014
PCX 2014 đường trường cũng chỉ 56km/l thôi
@PCX PRO bác ơi, bác lắp bóng bnhieu vậy?có cần ballast k?? or mua bóng vào là lắp thôi.
@chien1011 Cần balast chứ, không có nó sao xenon sáng được

Trọn bộ xenon + ballast ngoài tân thành bán 380k x 2 = 760k
Đem ra thợ điện nó lắp 50k nữa là xong
bác ơi.lên đèn xenon như bác nói trên có phải làm lại điện của e nó k?
e tính lên xenon cho e nó but ngại làm lại điện đóm lắm.
@chien1011 Không cần làm điện gì cả, cứ lắp vào bình thường thôi
Xenon nhưng cũng chỉ có 35w thôi
Nhưng phải công nhận xenon ít nóng chóa hơn nhiều so với bóng halogen
@PCX PRO mình nghe nói nếu k làm lại điện thì nó không sáng hết công suất của nó.cụ thể ntn vậy bác??
Có bác nào mua chỗ này chưa sao giá rẽ quá vậy. Liên lạc thì họ bảo mình nhận xe tại hãng.
http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php/522647-Báo-giá-xe-Honda-và-Yamaha-Exciter-GP-giá-41-5-(bao-giấy)-Welcome!

Air blade 125 phiên bản cao cấp bao giấy giá 41,5. Thấy cũng lo lo.
các bác có biết địa chỉ nào bán và lắp xenon uy tín ko. xe 2 đèn mà tối hù chán quá, em ở hcm. thanks các bác,^^
@se7en.se7en Bác ra Tân thành mua rồi ghé tiệm điện cho nó lắp
Tổn thất khoản 8 xị àh
Đang định lên dàn đèn pha và cos cho e nó . Vì cảm thấy cos quá gần và pha thì quá mờ 😔 . Mình đang tính kiếm loại nào tăng sáng đc thêm 20 30% ánh sáng màu vàng và công suất như zin ( mỗi bóng 35w ) . Ae tư vấn hộ . Thank !
Cs
Cặp xenon của bạn màu vàng hay trắng vậy . Bạn chụp lại hình lúc mở đèn cho mình và mọi người coi đc ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019