Đánh giá chi tiết xe Suzuki EN150-A: 150 phân khối, FI, 6 số, 51 km/lít đường trường

TDNC
19/8/2012 13:26Phản hồi: 1.116
1.116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con xe này đẹp chứ, nhưng bánh hơi nhỏ ko cân đối với xe, đèn pha trông có vẻ ko được sáng so với mấy con xe ga, sau khi đi vài năm chắc kém. hết tháng múc 1 em thay con pcx. con fotune thì bản thân tớ thấy xấu, ko đẹp bằng con này
thanks rất nhiều chủ thớt! e cũng đang mê côn tay, report quá đầy đủ!
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Như thế này nhìn được hok bác 😃
wonbinbk
TÍCH CỰC
12 năm
@leolee Ơ, con này là con gì thế hả bác "Tuan Tran"? Nhìn đẹp hơn EN nhiều bác ạ.
@leolee bác độ lại nhìn đẹp quá
@leolee up thêm hình cho ae xem đi bác
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
ha ha, con này mấy bác trong hội gọi là con liên hiệp quốc UN Bike. Cặp giò đã được thay mâm CB125R, cắt ba ga sau, Sơn lại bình xăng, lột tem, thay kính chiếu hậu, thay bao tay, thay bô. Chỉ còn cái xác với cục máy là zin của Su EN thôi 😃
wonbinbk
TÍCH CỰC
12 năm
Em biết bác ạ, hehe. Em là "Ông Già" đây.
SPORTMP
TÍCH CỰC
12 năm
có bác nào test hết ga chưa . lên hơn 120km/h không ạ
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để làm gì zậy bác? chạy nhanh quá làm gì, khong tốt không tốt he he
@leolee em định mua em này rồi nhưng không biết đi mỏi lưng ko ...chưa gặp ai đi ngoài đường nè
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lại cãi nhau chí choé nữa rồi 😆
@leolee bác thông cảm, em không theo dõi thớt từ đầu được chỉ đọc lại sau khi mọi người đã cãi nhau xong thôi. khi thấy cm nào ngứa mắt là em nói lại sau này đọc những trang sau mới biết là đã hết cãi nhau, em không cố tình gây cuộc chiến mới nha bác
@leolee bác ơi gửi hình xe bác lại cho e xem với, mấy hình trước die cả r 😃)
khí không phải các bác lão làng cho em thắc mắc 1 cái, hơi tế nhị nhưng không nói ở đây thì ko biết giãi bày ở đâu ạ:
em thì em đang đi mấy con xe số (chưa đi xe nam bao giờ). nhưng đại loại là cái yên người ta thiết kế của cái loại xe này là phía trước chym nó thoáng, thoải mái lắm, hum nào buổi chiều lộng gió là em diện cái quần đùi lượn phố ngắm các em 9x ... ui zời, sướng lắm các bác ạ. Giờ em định múc con này nhưng các bác cho em hỏi cái khoản lộng gió kia nó có thoải mái bằng xe số không ạ, hay lại cứ phải dí vào bình xăng thì bức bối lắm ạ.
@xike967 thưa với bác là khi đã ngồi lên 1 chiếc xe nam thì bạn không bao giờ muốn xuống 1 chiếc xe nữ để ngồi. tôi thề đấy. dù có nói gì đi chăng nữa thì tư thế ngồi của xe dáng nam vẫn ăn đứt xe dáng nữ. chỉ cần ngồi lên đã cảm giác thấy sự thoải mái rồi, chưa cần đi
cám ơn bác đã reply, nhưng vẫn chưa đúng ý em hỏi, em mún hỏi là cái lúc gió lộng ấy ạ
@xike967 Thôi, bác cho em xin, em hiểu ý bác rồi 😁
@xike967 câu trả lời thực ra đã có rồi mà bạn. bạn yên tâm là không hề bí tẹo nào nhé. khi bạn đi xe dáng nữ thì bi sẽ bị cấn, nhất là đi xa sẽ thấy rõ vì lúc đi mông của bạn có xu hướng trôi về phía trước. nhưng phụ nữ ngồi lại rất thoải mái. khi bạn đi xe nam thì lại hoàn toàn khác, bi không hề bị cấn, không có cảm giác bị trôi về phía trước, tư thế vững, thoáng, thoải mái
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác làm thêm 2 cánh gió 2 bên bình xăng để gió nó lùa vào khi bác mặc quần cộc, mà nếu muốn mát nữa thì bác khỏi mặc gì hết mà chạy, đảm bảo hum sau nổi tiếng ngay 😆. Mặc quần ống rộng tí nó cũng lùa vào đươc, nhưng lùa vào nhiều quá và chăm nhìn gái quá thì bình xăng sẽ bị lủng lỗ chỗ luôn đó 😃)
long1286
ĐẠI BÀNG
12 năm
lốp sau nhỏ, có tác dụng dỡ ì, giúp xe chạy nhẹ đỡ tốn xăng ưu điểm, nhược điểm là hay hạ cánh
@long1286 lốp to hay nhỏ không ảnh hưởng đến hạ cánh đâu bạn. bạn thấy mấy con satria, sirius, dream... lốp nó cũng bé tí tẹo nhưng có cai kêu ca là hay bị xòe và mất an toàn đâu. chỉ có chất liệu lốp mới ảnh hưởng đến độ bám đường của xe. và trên các diễn đàn xe máy đặc biệt là motorvietnam.com họ đã nói rất nhiều về cái lốp "cheng sing" này rồi độ bám đường rất kém, khi phanh hay bị lết bánh.
phuongso1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thấy con này kén form người ha?
Hôm bữa có thấy 1 bác chạy gần Hàng Xanh, dáng trông "khổ khổ" thế nào ý. Nói hơi quá, giống dáng xe Minsk thồ hàng.
Nói chung là không được đẹp như hình trang đầu của chủ thớt.
@phuongso1 chắc là nhìn nhầm hay sao. dáng giống minsk thì chắc là chỉ có wolf thôi chứ.
nếu đã đi quen xe thì sẽ thấy thoải mái thì lực nặng cơ thể đè lên phần sống lưng nay đã có hai tay gánh vác một phần nên cái lưng sẽ dễ chịu lắm với nhiều người sẽ cảm thấy hơi mỏi tay nhưng mỏi tay vẫn dễ chịu hơn mỏi lưng nhiều
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xe thế lày mà bác bảo là giống minh khờ là thế nào nhỉ 😔

@leolee Em thấy xe bác độ chuẩn nhất, kg màu mè nhưng rất mạnh mẽ, nhất là cổ xả sơn đen mờ nhìn thật đẹp.

Chân em nó 18", bác thay mâm 17", em nghĩ khi chạy nó sẽ báo sai km bác ạ.
phuongso1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không phải xe giống Min, ý em là dáng người cưỡi nó.
Không ôm về trước kiểu thể thao, cũng không được chững như mấy con touring, ... ngồi thẳng lưng tay thi co co lại ... nói chung ý em là xe thi không xấu mà không phải ai cưỡi trông cũng đẹp hề hề.
Tình hình là e mới tậu em nó về, giờ muốn thay cái vỏ bánh sau, ko biết đã có bác nào thay chưa? Chỉ giúp e thay loại nào thì ok!
độ như thế này thì thêm bao nhiêu củ nữa vậy bác, cho xin cái giá đi. Nhìn thik quá. :rolleyes:
SuQN1205
TÍCH CỰC
12 năm
@lusabubt Xe của bác istuantran bên bikerVN đây mà .Chất đừng hỏi nhé . Từ EN150A mà độ tùm lum luôn .
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các thứ cần làm:
1. Lột tem bình xăng và tem sau, sơn lại bình xăng, phuộc trước, gác chân ~ 800k
2. Xuống mâm 17": Mâm 17" đang xài là của CB125R (rebelusia) giá là 5tr052
3. Cùi đĩa (sên) ~ 800k
4. Cặp thắng đĩa trước và đĩa sau: 750k
5. Heo dầu, pen đạp... ~ 1tr2
6. Cặp vỏ (trước 90/80-17, sau 130/70-17) ~ 1tr8
7. Bô, có thể xài mấy cây DBS hay sang hơn chơi Arrow, Yoshi xịn tuỳ tài chánh, của mình xài Leovince 5tr
8. Thay cặp bao tay Japan Speed ~ 800K
9. Cặp kính ~ 800k

chắc cũng mười mấy củ 😆
@leolee nếu ko có đk thì mình có thể độ từng phần phải ko anh, và nơ tốt nhất ở tp hcm là cửa hàng nào hả anh
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cổ xả là ống bô zin cắt ra đó 😆 Mặc dù xuống 17 nhưng tổng chiều cao chênh lệch với zin khoảng vài mm thôi nên cũng không ảnh hưởng gì 😃
Ô mai chúa@@. Zay mua fz16 lun cho roy. =.=

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019