Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá chi tiết xe Suzuki EN150-A: 150 phân khối, FI, 6 số, 51 km/lít đường trường

TDNC
19/8/2012 13:26Phản hồi: 1.116
1.116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bangrau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không còn gì để nói, bài viết quá chi tiết. Mình đã xem xe thực tế và đồng ý với chủ topic.
daicaheb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài review rất hay và chi tiết, công nhận em này nhìn trên web ko mê mấy.

Sent from my GT-I9300
Bác dùng phanh sau thì xe sẽ bị trơn trượt về phía trước là đúng rồi. Tốt nhất nên bóp cả 2 phanh. Phanh trước rất quan trọng. Khi bóp phanh trước thì đầu xe ép xuống, phuộc trước nhún, và bánh trước sẽ ép 1 lực mạnh xuống đường tạo ma sát rất tốt. Xe sẽ ko bị trượt như khi dùng phanh sau.

Chính vì vậy mà các xe thể thao PKL đều dùng 2 đĩa thắng lớn cho bánh trước. Trong khi đó bánh sau chỉ là 1 đĩa nhỏ.
Câu này trớt quớt luôn, ai cũng biết câu chuyện tờ giấy vò lại rơi nhanh hơn tờ giấy không vò lại, nặng nhẹ thì liên quan gì đến đây. Còn nếu nói về xe thì xe chạy nhanh luôn nhẹ (để có gia tốc tốt), chả phải các kỹ sư đang tìm cách giảm trọng lượng xe đó sao
@tamiflu100mg mình nhớ ko nhầm thì vật lý lớp 7hay 8 gì có dạy là: quán tính một vật phụ thuộc vào khối lượng đó
còn tờ giấy vò với ko vò là do lực cản lớn hơn gia tốc trọng trường nó mới rơi chậm hơn
p.s: mình học dốt nên có gì sai bạn bỏ qua hoặc chỉ dạy thêm, cảm ơn😃
@ptp49 bác này nói đúng nè.😃
@ptp49 Bác nói đúng nhưng làm ơn xem lại ý của em khi trích dẫn nhé, khi em trích dẫn ý nào em luôn Bold câu đó, để tránh trường hợp hiểu lầm hay không đọc hết ý của đoạn.
Bác chỉ đọc bài của em mà không chú ý phần em Bold khi trích dẫn bài của chủ thớt, giờ bác trích dẫn bài của em dễ gây hiểu lầm!
@myisyour_101 Pác đúng .nên thông cảm nhiều khi pác kia nhầm
MrSkull
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài hay và hấp dẫn quá, em đọc từ đầu đến cuối không bỏ sót chữ nào. Dù e thích GZ hơn e này nhưng cũng cảm ơn bác nhiều nhé.
k biết ở hãng có lốp to hơn không, chứ như pác nói thấy mất an toàn quá. một lỗi chết người, thật không đáng có
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
😃, giảm trọng lượng nhưng phải đảm bảo xe vẫn đầm khi ở tốc độ cao và chịu ảnh hưởng của thời tiết nữa. Ở những chiếc xe cao cấp thì đáp ứng được tiêu chí này nhưng với những xe bình dân thì hơi bị khó 😃. Ý bạn ấy chắc là trọng lượng lớn, quán tính lớn nên xe lao nhanh...mà chưa viết nốt phần cuối là "xác nặng, quán tính lớn, lực thắng phải lớn để hãm tốc, mà thắng sau của xe hơn cùi nên...cần phải lên thắng dĩa sau he he he"
nhat19
ĐẠI BÀNG
12 năm
em này mà ra sớm tí là mình múc rồi,đã lỡ rước EX rồi
bác chủ cao hơn 1.7m mà nặng có 56kg. giống suy dinh dưỡng thế.......😁
Bạn Tài có bài review hoành tráng quá!
Đọc bài như thế này cũng đủ thấy bạn Tài đang mê em nó chừng nào!
Xem ra xe rất khỏe nhỉ?
Nhưng mình vẫn khoái mấy con dáng sport như CBR 600 kekeke
bài viết quá khủng, thật là quá chi tiết, một chiếc vừa với túi tiền
Xe ổn về mặt máy móc, nhưng thiết kế thì k ăn điểm rồi
@alanpham4192 nói chung thì người thích người ko thôi, bạn thích thì mua thôi. Mình thì ngoài kiểu dáng còn nhiều thứ khác quan tâm lắm, ko chạy theo thời thế ;)
qua bài viết mình thấy nếu so tầm giá dưới 50tr thì có lẽ là Su EN đang đạt được tốt các yêu cầu. Ex mà 2011 thì mình nghĩ chưa có tốt bằng. Dù răng giờ mình đang chạy Ex 2008. Nhưng vẫn cảm thấy Ex vẫn chỉ tạm ok trong việc đi trong tp chứ đi đường trường tốc độ từ 100km/h trở lên khi gặp cái khúc giảm tốc hay đá thì sườn xe ko được chắc và dễ bị quăng 😃
tuan_anh_ng
ĐẠI BÀNG
12 năm
vote cho Su 😃
Gr1m
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất cảm ơn bài đánh giá thật sự chi tiết của bạn. Bây giờ mình có thể hoàn toàn yên tâm với mục tiêu rước em này rồi 😁
ngochanghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
bài viết hay, nhưng khi đọc xong topic cảm nhận 1 điều rằng, tác giả bài viết đã vi phạm luật giao thông Việt Nam (chạy quá tốc độ quy định). 😔
tranteovt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em không có duyên với chiếc này.
Tháng trước ôm cục tiền ra đại lý xem xe, tính lượm em màu đen nhưng chỉ còn màu xanh. Hỏi giá, đại lý hét 52 tr bao giấy!!! Nghĩ "nó" ăn dày quá nên nghỉ chơi. Hị hị!!!
e đọc bình luận của 1 số bác mà bực:mad: xe này với EX có gióng nhau gì đâu mà cứ đem ra so.Nội cái bình xăng nằm dưới đít và trước chim là khác 1 trời gòi o_O
vodien
ĐẠI BÀNG
12 năm
May bac nay PR kinh qua.(Mod thong cam Android cua e ko go tieng viet duoc).

Sent from my MB860 using Tinhte.vn
đọc bài này cảm giác như bác chủ được su tặng xe ấy. ^^ em bắt đầu thích nake bike hơn trước rùi, nhưng thích con fz16 của ya hơn. sau này đi làm có tiền phải quất 1 con mới đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019